Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 77
    Like
    0

dịch ngược chương trình visual basic từ file .exe

có bác nào biết cách dịch ngược chương trình từ file .exe không chỉ mình với hoặc chỉ mình cách sử dụng file .exe cũng được ( mình có file .exe nhưng máy ở công ty thì chạy được nhưng mang đi các máy khác thì không chạy). cảm ơn các bác nhiều
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Dịch ngược file .exe là chuyện không tưởng.Có rất nhiều chương trình dịch file .exe,.dll,.ocx nhưng không thể nào chính xác tất cả.

Máy bạn không chạy được file exe có rất nhiều nguyên nhân.
    1.Khác Windows, không chạy
    2.Thiếu ocx,dll không chạy
    3.Có ocx,dll mà không đăng ký => không chạy luôn.
    4.Không đăng ký với Registry.

Nếu muốn chép một chương trình nào đó bạn phải chép đầy đủ các thư viện(ocx,dll) và các file cần thiết (.ini,...) thì chương trình mới chạy được
    Nếu là ct đc thiết kế từ VB6 trên nền WindowsXP mà đem qua máy Windows 98 thì phải mang theo vài dll nửa (mặt dù là ct đó không sài thư viện !)

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    cảm ơn DUONGQUOCHUNG nhiều lắm.
    bạn làm ơn kiểm tra giúp mình thử chương trình của mình còn thiếu gì nhé!
    về phần windows thì hai máy sài một loại là windowsXP, còn đăng ký với Registry là sao mình không hiểu.
    rất mong được sự giúp đỡ của bạn.
    mình không biết cách đính kèm tập tin ở đây.
    bạn cho địa chỉ mail mình gửi qua sau nhé!
    địa chỉ của mình là: hvthuong2005@gmail.com

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Hey !

Từ bò sống ta làm thành bò tái, từ bò tái ta làm thành bò chín, còn từ bò chín muốn làm thành bò ... sống, tui e khó lắm ! Hì hì, giỡn chơi vui tí thôi. File .exe của bạn không chạy được có thể do một trong các nguyên nhân sau:
    - Lỗi gặp phải khi chương trình chạy đến doạn code xảy ra lỗi ngoài ý muốn mà bạn chưa bẫy lỗi hoàn toàn.
    - Do máy tính chạy file .exe của bạn không có những file thư viện hệ thống dll,ocx,tlb,... hỗ trợ nó cho việc chạy hay thực hiện các lệnh, hàm, đối tượng,... mà chương trình bạn đã sử dụng.
    + Cách sử dụng file .exe của bạn:
    - Chương trình cần bẫy lỗi hoàn toàn để không kết thúc đột ngột khi gặp lỗi.
    - Tạo file setup cài đặt để cập nhật các file thư viện hệ thống tối thiểu mà chương trình của bạn cần đến, khi đó có thể chạy với mọi địa hình (mọi máy tính). Còn không thì bạn xem chương trình của mình cần những file hỗ trợ nào dll,ocx,tlb,... thì mang kèm theo file .exe của bạn để có gì chép trực tiếp chúng nó vào thư mục hệ thống của Windows luôn (như thế này thì không đảm bảo lắm, bởi vì thường thì các file đó khi cài đặt sẽ được đăng ký luôn trong registry của windows), nhưng có còn hơn không phải không bạn. hihj..

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Nếu là ct lớn thì nên tạo file setup (có nhiều phần mềm của hãng thứ 3 làm tốt việc này,hay dùng "Package Deployment Wizard" của VB6),còn nếu chỉ là ct nhỏ thì không cần tạo setup làm gì cho mất công.Để kiểm tra xem ct của bạn dùng bao nhiêu thư viện (ocx,dll) bạn làm như sau :
    Bấm menu Project->References.Coi trong đó có bao nhiêu cái được đánh dấu kiểm tức là file thư viện của ct (Thư viện dll)
    Bấm menu Project->Components.Rà hết các item trong đó và cái nào có dấu kiểm là thư viện ocx mà ct bạn dùng.
    - Bạn chỉ cần copy các thứ đó cho đi chung với file .exe là OK.Khỏi đăng ký với hệ thống (Nếu như trong máy user mà có các thư viện trùng với thư viện của bạn thì không sao,nhưng nếu version trong máy mà lớn hơn hay nhỏ hơn thì ct cũng phải đăng ký lại thư viện nếu không ct cũng ko chạy !).
    Bạn nên biết thêm về Registry vì nó cũng rất quan trọng trong lập trình.

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    rất cảm ơn các bác đã trả lời giúp nhưng thú thiệt với các bác là minh dân cơ khí, trong công việc có đụng tới những phần này nên mạo muội vào đây để hỏi thăm có gì các bác đường cười nhé! chứ còn Registry là gì thì mình bó tay đó.
    Do đó các bác đã thương thì thương cho trót luôn đi.
    giúp mình cho chạy cái file exe này đi chứ mình có trình bày với các bạn của mình học bên công nghệ thông tin hẳn hoi mà còn bó tay thì làm sao mình làm được.
    rất mong các cao tăng ra tay giúp đỡ tại hạ một tay.
    cho mình xin địa chỉ và số điện thoại để tiện liên lạc với.
    xin cảm ơn các bác nhiều

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    - Dịch từ exe ra source code là không thể.
    - Nếu bác muốn viết chương trình nho nhỏ cho việc học thì cứ nêu bài toán lên đây, hy vọng có anh em giúp bác. Đừng tìm cách dịch ngược lại để có source cho bác sửa đổi

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hvthuong2005 View Post
    rất cảm ơn các bác đã trả lời giúp nhưng thú thiệt với các bác là minh dân cơ khí, trong công việc có đụng tới những phần này nên mạo muội vào đây để hỏi thăm có gì các bác đường cười nhé! chứ còn Registry là gì thì mình bó tay đó.
    giúp mình cho chạy cái file exe này đi chứ mình có trình bày với các bạn của mình học bên công nghệ thông tin hẳn hoi mà còn bó tay thì làm sao mình làm được.
    xin cảm ơn các bác nhiều
    Bạn phải nói rỏ đó là soft hay là source của VB6 chứ.
    Nếu là soft thì cách hữu hiệu để sử dụng là setup nó chứ đừng dùng theo dạng portable (chép rồi xài) vì nó cần phải đăng ký với windows và nhiều thư viện nửa mà ta không biết được, chỉ khi setup nó mới cài đầy đủ.Nếu không có file setup thì cố mà tìm mua hoặc lên google tải về.Theo lời bạn nói ở bài đầu thì có thể là phần mềm đó được bảo vệ bản quyền, chỉ sử dụng trên máy đã được đăng ký.Sang máy khác sẽ không chạy là phải.

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

phan hoi

xin cảm ơn các bác nhiều

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Nếu từ file exe mà dịch lại soure thiconf gì là "bí mật thuong trường" nữa!!

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết