Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Cần chú ý ! Giúp Em Cấu Hình Web Server !!!

em có 1 địa chỉ IP tĩnh, công ty em sử dụng chương trình quản lý bán hàng bằng giao diện web. chương trình này đã dc cài trên máy server, giờ em muốn từ một máy tính ở ngoài công ty log vào chương trình này bằng cách gõ tên trang web thì em phải cấu hình như thế nào ? các bác giúp em với ! thanks !

ví dụ : trang web of em có địa chỉ www.banhang.com, giờ em muốn ở một máy tính ngoài công ty gõ địa chỉ www.banhang.com, thì nó sẽ vào ngay chương trình quản lý bán hàng trên máy server
    Quote Quote

Like
    0
    - Config modem NAT port của webserver đến địa chỉ IP server trong local của server (ex: 192.168.1.99 port 80)
    - Point A record của domain đến địa chỉ IP tĩnh của công ty.
    - Thử nghiệm truy cập

Like
    0
    Chỉ đơn giản vậy thôi à!

Like
    0
    Đúng là chỉ đơn giản như vậy. Nếu cty của bạn không có IP tĩnh thì tìm hiểu thằng dyndns.org xem sao nhá

Tác dụng của thằng này là tự động cập nhật địa chỉ IP mặt ngoài của modem ADSL lên cho tên miền mình đăng ký với dyndns.org

Like
    0
    Các bác cho hỏi nhờ cái, mở topic mới mãi mà không được??

Mình dùng hosting nước ngoài, đã kích hoạt website và chạy tốt trên đường truyền của Viettel, FPT, EVN nhưng không thể chạy được trên đường truyền của VNPT (Đã thử trên nhiều máy và mạng khác nhau). Đã thử dùng cả DNS trực tiếp và trung gian của everyDNS.net nhưng vẫn vậy. Bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục xin được tư vấn. Nếu cần thì gọi vào số nào để đc hỗ trợ?

Like
    0

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết