Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 32
    Like
    186
    mấy năm rồi, không biết vấn đề đã fixed chưa, nhưng truy cập vào trang đó thì okay rồi.

Like
    37
    Mình có chia sẻ 1 bài đây anh em xem tham khảo , góp ý bổ sung nhé -> cách khắc phục website bị hack

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Đào mộ phát Anh em nào không biết vảo xem nào

Like
    0
    EM cũng chả phải đào mộ hay cái gì đâu, vì em đang bị dính. Em backup lại web rồi, mà giờ em vào analytics thì nó bị tụt hết các hạng mục. Cũng chả hiểu nó thế nào nữa. Mà cho em hỏi làm sao để biết nó bị chèn mã độc ở đâu?

Like
    27
    Quote Được gửi bởi musm_yen View Post
    EM cũng chả phải đào mộ hay cái gì đâu, vì em đang bị dính. Em backup lại web rồi, mà giờ em vào analytics thì nó bị tụt hết các hạng mục. Cũng chả hiểu nó thế nào nữa. Mà cho em hỏi làm sao để biết nó bị chèn mã độc ở đâu?
    Đợt này thấy có nhiều lỗi mà ít tham gia vào chia sẻ góp ý, backup thì bạn dùng win gì vậy?
    Cuộc sống tươi đẹp.

Like
    134
    khi website bị hack thì nên kiểm tra nguyên nhân bị hack là gì ? về mã nguồn hay ddos , hay do lỗi VPS ... để an toàn hơn tốt nhất là chuyển VPS là ok nhất

Like
    0
    Quote Được gửi bởi keokeo126 View Post
    khi website bị hack thì nên kiểm tra nguyên nhân bị hack là gì ? về mã nguồn hay ddos , hay do lỗi VPS ... để an toàn hơn tốt nhất là chuyển VPS là ok nhất
    site của mình hay bị ddos thì làm cách nào khắc phục hiệu quả không bác ơi
    ( ngoài chạy VPS ra)

Like
    12
    Cũng là kinh nghiệm xương máu đây các bác ạ. Vậy nên phải chịu khó học bảo mật đi thôi

Like
    2
    Khi site bị hack thì bạn cần phải xác định xem mức độ thâm nhập của hacker là đến đâu (chiếm quyền ứng dụng hay chiếm quyền cả máy chủ), phối hợp cùng các bên như bên phát triển ứng dụng, bên quản trị server tìm giải pháp khắc phục lỗ hổng và ngăn chặn hacker tiếp tục thâm nhập.
    Xác định thiệt hại, nếu không quá lớn và đã khắc phục được thì thôi, còn nếu gây thiệt hai nghiêm trọng thì cơ quan bạn cần trình báo và hỗ trợ từ các cơ quan chức năng như công an, các công ty cung cấp dịch vụ về an ninh mạng, an toàn thông tin để khắc phục và truy tìm kẻ chủ mưu

Like
    2
    Quote Được gửi bởi gamechemhoaqua View Post
    site của mình hay bị ddos thì làm cách nào khắc phục hiệu quả không bác ơi
    ( ngoài chạy VPS ra)
    Site của bạn là site cung cấp nội dung tĩnh (site tin tức) thì bạn dùng giải pháp phần mềm nginx + memcached + băng thông internet đến máy chủ cỡ 100 Mbps, cấu hình máy chủ với RAM tầm 8GB là bạn có thể chịu được tải cỡ 6000->10000 CCU.
    Còn nếu site bạn cung cấp nội dung động (forum, blog, social network) thì bạn phải tính đến phương án dùng các phần cứng chuyên dụng để nhận biết DDoS và cũng đòi hỏi bên bạn phải đầu tư hạ tầng lớn hơn để có thể chịu được tải lớn

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết