Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 31
    Like
    289

Liệu có tình yêu giữa 2 tâm hồn ko đồng cảm?

Cứ thắc mắc hoài, vì sao có những người "tấn công" người kia cả chục năm trời nhưng vẫn ko thành công, dù họ yêu thật lòng. Có những câu chuyện thì "đối phương" giác ngộ nên lại có câu "có công mài sắt có ngày nên kim" hay ta gọi là chiến thuật "mưa dầm thấm đất".

Cũng là 1 trường hợp nhưng lại cho ra 2 kết quả khác nhau, vậy thì làm gì có cái gọi là công thức đúng. Có chăng ta hỏi vì sao có khi thất bại lại có khi thành công? Phải chăng câu hỏi nằm ở đây:

- 2 tâm hồn có đồng cảm với nhau hay ko.

Nếu 2 tâm hồn khác biệt nhau quá thì làm sao có thể yêu nhau được đúng ko? Nếu thế dẫu 1 bên cứ cố sức đến bao nhiêu thì phần tâm hồn còn lại ko xúc động, ko hạnh phúc...thì sao có thể yêu lại được?

Tình yêu như 1 con chim bồ câu, bị gãy 1 cánh thì bồ câu vẫn sống nhưng nó ko thể bay lên trời xanh được.
    Quote Quote

Like
    0
    không nhưng cưới thì có
    và ngược lại
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    289
    Quote Được gửi bởi ngondensang2007 View Post
    không nhưng cưới thì có
    và ngược lại
    Vậy liệu khi cả 2 ko đồng cảm với nhau, thường thì cô gái sẽ cưới người yêu mình, khi đó chàng trai có hạnh phúc ko? Còn cô gái thế nào? Lỡ sau khi cưới cô gái gặp 1 anh chàng nào đó hay ho, cô ấy có chung thủy với chồng mình hay ko?

Đó là trường hợp cô gái, dù sao ở VN vẫn còn chút sức ép dành cho nữ giới, còn nam giới thì...gặp em nào dễ thương, trẻ đẹp thì thôi rồi. Khi ko yêu vợ lại gặp gái đẹp, nếu mà có tiền nữa thì ko ngoại tình mới lạ.

Like
    1
    Thế nào là đồng cảm? Theo như bác thì không đồng cảm có nghĩa tình yêu ở đây chỉ 1 chiều, mà 1 chiều thì không tính là TY.

Like
    289
    Quote Được gửi bởi ducky View Post
    Thế nào là đồng cảm? Theo như bác thì không đồng cảm có nghĩa tình yêu ở đây chỉ 1 chiều, mà 1 chiều thì không tính là TY.
    Tình đơn phương: đôi khi thấy em cười vui, lòng anh xao xuyến .

Vấn đề này hóc búa thiệt, send cho mấy đại ca mà trốn biệt tăm, sợ nói ra lòng mình .

Like
    0
    Cưới người yêu mình thì mình không hạnh phúc vì mình không yêu người ta
    Trường hợp này đối phương cũng bị tổn thương vì không nhận được tình yêu từ mình...chắc vậy...ôi tình yêu!

Nhức đầu quá

Like
    583
    Quote Được gửi bởi Dennis Bergkamp View Post
    Cứ thắc mắc hoài, vì sao có những người "tấn công" người kia cả chục năm trời nhưng vẫn ko thành công, dù họ yêu thật lòng. Có những câu chuyện thì "đối phương" giác ngộ nên lại có câu "có công mài sắt có ngày nên kim" hay ta gọi là chiến thuật "mưa dầm thấm đất".

Cũng là 1 trường hợp nhưng lại cho ra 2 kết quả khác nhau, vậy thì làm gì có cái gọi là công thức đúng. Có chăng ta hỏi vì sao có khi thất bại lại có khi thành công? Phải chăng câu hỏi nằm ở đây:

- 2 tâm hồn có đồng cảm với nhau hay ko.

Nếu 2 tâm hồn khác biệt nhau quá thì làm sao có thể yêu nhau được đúng ko? Nếu thế dẫu 1 bên cứ cố sức đến bao nhiêu thì phần tâm hồn còn lại ko xúc động, ko hạnh phúc...thì sao có thể yêu lại được?

Tình yêu như 1 con chim bồ câu, bị gãy 1 cánh thì bồ câu vẫn sống nhưng nó ko thể bay lên trời xanh được.
    Có lẽ có.
    ___ W ___

Like
    283
    giác ngộ thật ra là gì hả bác? yêu thật hay thấy tội nghiệp người tấn công ?

Like
    1,064
    Nếu một người tấn công người kia cả chục năm trời mà không thành công thì chắc kẻ kia cũng đang cố gắng chiếm đóng một nơi khác cả chục năm trời chưa thành công nên mới lằng nhằng thế chứ người thường thì cần 3 hôm là biết nhau ngay hoặc cả hai kẻ đó thực là cố chấp, đã cố chấp lại còn quá là yếu đuối mập mờ không dứt khoát. Hoặc cũng đi cưa nhoe các nơi khác ra rồi cuối cùng giả vờ rằng chỉ đeo đuổi người kia cả chục năm...

Nói chung là bản chất sự thật là ko thể có chuyện bình thường một người cưa một người cả chục năm mà ko lay chuyển

Xưa kia các cụ lấy nhau trước khi động phòng còn chả biết mặt nhau, thế mà sau đêm hoa chút gái bén hơi trai, trai được nếm trái cấm thì càng ngày càng khăng khít rồi yêu luôn ấy, thế mới biết tình yêu thực sự đâu phải chỉ mỗi cái tư tưởng cao đẹp đâu

Like
    289
    Bác Bin nói hay đó chứ, có khi cả 2 động phòng hoa trúc hồi sẽ khiến cả 2 gắn bó nhau hơn, từ đó nảy sinh tình cảm.

Vậy em có nên ra đường nhắm em nào ngon ngon cho luôn 1 bình xịt thuốc mê ko?

Còn con số chục năm là em nói VD thôi mà, có người vài ba năm, có người 5-6 năm ai biết được.

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết