Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 66
    Like
    1

Giúp bạn muốn làm quen với VB - Access - Crystal Report

Gần đây tôi thấy có nhiều bạn quan tâm đến VB và Crystal nên tôi mạo muội tạo Rum này để gởi đến các bạn phần mềm quản lý hàng hóa. Mong rằng sẽ giúp các bạn mới làm quen với lập trình CSDL. Cũng mong các bậc đàn anh, đàn chị chỉ giáo. Vui lòng đọc kỹ phần hướng dẫn bên dưới.

Hướng dẫn setup cho chương trình quản lý hàng hóa

- Bung file qlhh.zip, bạn sẽ có 2 thư mục: Data (chứa file mdb), Report (chứa báo cáo thiết kết bằng Crystal).

- Bung file lib.zip , copy các file trong thư mục lib (bỏ qua huongdan.doc) vào thư mục hệ thống (với win98, thư mục này là C:\ Windows\System; Win2k là C:\ WinNT\System32;
    XP là C:\ Windows\System32).

- Rồi tiến hành đăng ký các thư viện này bằng regsvr32 như sau: vào mục Start – Run rồi gõ :
    regsvr32 vsflex6. ocx
    nhấn enter (đăng ký cho activeX Videosoft Flexgrid 6.0)

làm tương tự với regsvr32 crystl32. ocx (đăng ký cho Crystal Report activeX)
    (nếu máy của bạn đã cài sẵn Crystal Report 8.5 rồi thì không cần phải đăng ký nữa.)

Bây giờ bạn đã sẵn sàng để chạy project.

Tôi dùng cơ sở dữ liệu Access 2000, báo cáo thiết kế bằng Crystal Report 8.5. Code viết trên VB 6.
    Attached Files
    Quote Quote

Like
    0
    xem hướng dẫn sử dụng crystal report trong vb ở đâu vậy sư huynh, tiếng anh cũng được, download crystal report ở đâu?

Like
    1
    Phần mềm Crystall Report có bán trên đĩa CD, ra Tôn Thất Tùng mua, giá chỉ có 8000.
    Cài đặt CR xong, bạn tạo project mới, đặt điều khiển crystall report control lên form, chọn nó rồi nhấn F1 để xem phần trợ giúp của CR.

Like
    0
    mấy pác ơi! Dân Huế thì biết tìm mua đĩa CD liên quan đến Tin học ở đâu vậy ta??? Mình lục lọi khắp thành phố rùi nhưng mà ko thấy chi hết??? Chẳng lẽ muốn mua CD thì phải mua qua đường bưu điện hả??????Giá cả và mặt hàng mình đâu có được xem xét trứơc???? Khổ thân tui quá!!!!!! Hic hic, mấy pác help me với nhaa.......

Like
    1
    Bó tay rồi, tôi không giúp bạn được vì đang ở Sài Gòn. Bạn nên post riêng một câu hỏi cho mục này ở bên ngoài, mọi người sẽ dễ thấy hơn.

Like
    0
    Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng nó hiện thông báo lỗi này khi đăng ký "crystl32.ocx"

LoadLibrary("crystl32.ocx") failed - The specified module could not be found.

Like
    1
    Bạn đang dùng Windows nào vậy.

Bạn thử làm lại như thế này:

- Giả sử bạn bung thư mục zip vào C: \ Windows \ System của Win98, bạn sẽ đăng ký như sau: regsvr32 c: \ windows\ system \crystl32. ocx (bỏ qua các khoảng trắng trong đường dẫn nhé, vì trình gõ tiếng việt ở đây không chịu thể hiện dấu \ khi viết dính liền)

Hoặc là bạn mua đĩa Crystall Report về cài vào máy cũng được.( khỏi phải đăng ký nữa) Làm như vậy bạn có thể xem được report mà tôi thiết kế.

Cám ơn bạn đã hồi âm. Nếu còn lỗi, bạn cứ post bài, tôi sẽ trả lời ngay. Bạn cũng có thể mail cho tôi: trungtuantran@yahoo.com

Like
    0
    chào NoZ, nếu bạn dùng win 2000 thì chỉ cần chép file ocx vào thư mục system còn nếu bạn xài win98 thì còn lâu mới được
    bởi vì khi chép file sau đó dùng lệnh regsvr32 để đăng ký thì nó sẽ báo lỗi
    Vì mình cài hai hệ win 2000, và win 98 nên minh biết được lỗi đó
    cách khắc phục: bạn NoZ vào thư mục system tìm file c* có dung lượng khỏang 4M chép cùng đường dẩn với file ocx rồi sau đó đăng ký sẽ hết bị lỗi

Like
    1
    Cảm ơn Khanh Ngan đã cho tôi biết lỗi này, đồng thời đưa ra cách khắc phục. Tôi sẽ chú ý hơn khi viết bài.

Like
    1
    Có lẽ do để chung các file thư viện với nhau thì dung lượng khá lớn nên tôi attach lại 2 file thư viện rời này để các bạn dể download hơn
    Attached Files

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết