Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 66
    Like
    0
    Mình không có ý kiến gì về giao diện form chính của bạn, bởi mình cũng k phải là người có mắt thẩm mỹ lắm.. Bạn cũng có một sự sáng tạo nhất định, tuy nhien ko phải giao diện kiểu Web đó sẽ phù hợp cho tất cả các application. Về nội dung mình nghĩ rằng Datbase của bạn cũgn như bạn phân tích thiết kế hệ thống hơi sơ sài sẽ không ứng dụng được.
    Ngoài ra nói về công cụ thì bạn vẫn chưa nắm bắt được hết tính năng của các công cụ mở rộng hỗ trợ cho Vb, đặc biệt mình muốn nói đến Crystal Report. Bạn đã design Report riêng bằng chính phần mềm là một trong những điểm bạn nên khắc phục lại. Design trực tiếp chỉ để dành cho các ứng dụng khác: Web,.. hoặc làm sample khi desing, còn nếu bạn muốn khống chế bằng việc lập trình thì se xảy ra ít nhất 2 điều sau đây:
    - Report sẽ tĩnh chứ không động (kể cả về mặt path)
    - Người dùng có thể trực tiếp sửa file report, tốc độ xử lý ko nhanh
    ....
    Bạn có thể khắc phục bằng cach design như Data Report ngay trong Vb. bạn vào Precerence chuyển qua Tab design check vào Crystal Report ( đã cài Crystal Report), goi. help của nó lên để xem cách sử dụng Formula của crystal Report. Muốn đường dẫn động bạn có thể add vào dòng lệnh sau:
    Tôi ví dụ có một report trong đó add table thứ nhất là 'Test' trong file test.mdb, vậy dòng lệnh đó sẽ như sau:
    report1.Database.Tables(1).SetTableLocation App.Path & "\test.mdb", "test", ""
    Ở đây mình chỉ có thể nói sơ sơ vậy thôi, bạn muốn tìm hiểu thì chỉ có cách bạn xem cac sample và đọc help của Crystal Report. Trước đây mình cũng giống bạn nhưng mình đã tìm được rất nhiều thứ qua help. Mình cũng đã post một số bài khi các bạn hỏi về Crystal Report khuyên các bạn tìm hiểu bằng help (bởi mình không có thời gian để sửa và send source lên đây), nhưng dường như không có ai có ý sử dụng help cả mà help lại tương đối cơ bản, dễ hiểu chỉ có duy nhất một điều nó được viết bằng tiếng Anh (nói thật mình cũng không giỏi tiếng Anh).
    Thân.

Like
    1
    NoZ rất cám ơn sự hướng dẫn của bạn, nhưng thật lòng mà nói, chương trình này NoZ viết hoàn toàn đơn giản. Nếu bạn là người lập trình VB rồi, khi xem code của chương trình, không khéo bạn sẽ cho rằng NoZ viết code "chuối" quá đi.

Nhưng thật sự, ngay từ lúc post bài này, NoZ chỉ muốn dành nó cho các bạn mới đến với lập trình cơ sở dữ liệu thôi. Vì vậy, code NoZ viết rất đơn giản, thậm chí nhiều code trùng lặp, NoZ cũng không viết thành hàm nữa. Nói chung, vì dành cho mục đích tìm hiểu, nên NoZ không phát triển chương trình như một sản phẩm thương mại.

Tuy nhiên, NoZ sẽ ghi nhớ ý kiến của bạn để tự mình trau dồi học hỏi nhiều hơn. Cám ơn bạn rất nhiều.

Like
    0
    chào NoZ, cho mình hỏi nếu như trong file mdb mình cài password, trong crystal report mình tạo một file rpt mà truyền parameter vào thì làm như thế nào để gọi file rpt đó

Like
    0
    NoZ ơi sao tôi không dowload được những file mà bạn đưa lên, tôi dùng DAP nó báo là serve failue. Nếu không phiền xin bạn chỉ dùm làm sao để dowload về.
    Mail của mình vovantuan20042000@Yahoo.com.

Like
    0

Sao không dùng ActiveReports

Dùng ActiveReports với VB6 rất hay, có cả phần convert report từ Crystal report sang ActiveReports. Hiện tại mình đang dùng version 2.0. Dung lượng bộ cài khoảng 7Mb

Like
    0
    Đại ca NoZ:
    Tài liệu học Crystal Repport ở đâu vậy đại ca, tiểu đệ search gôgle hoài mà ko thấy. Đại ca sẳn post lên đây cho anh em đao luôn về cho dể nhe đại ca.

Like
    0
    Sao down qlhh.zip va lib.zip khong duoc ! NoZ neu duoc gui cho min o dia chi mymind04@yahoo.com. Cam on truoc nha !

Like
    0
    Ông chủ box này hổm rài lặn đâu mất rồi. Có ý kiến ý cò gì đi chứ

Like
    0
    download ko được rồi bác NoZ!!! hình như nó bị death rồi

Like
    0
    Bác nào Down rồi thì Up lại lên cho anh em đi
    Down hoài không được

Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks