Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Ai giup tui với

Like
    0

Buồn quá đi ! Ai giup tui với

Chào các bác, em gặp một vấn đề rất kì cục. Khi vừa nâng cấp tù win98 lên winxp thì khi khởi động lại (cài xong tất cả rồi) máy ko khởi động được và báo lỗi là
    NTLDR is missing
    Press Ctrl+Alt+Del to restart
    Nhấn nút khởi động lại thì vẫn nhận được thông báo như thế, em chưa gặp vấn đề này lần nào lên chẳng hiểu gì cả . Mong các đại ca chỉ giáo, hichic, cái máy của tôi!
    Quote Quote

Like
    1
    NTLDR là một file hệ thống quan trọng trong quá trình boot của win2k, xp. file này trên máy của bạn có lẽ đã bị lỗi rồi.
    bạn thử tìm trong đĩa cài đặt XP của bạn file NTLDR rồi chép vào thư mục gốc ổ C. Cũng có khi file này trên đĩa cài đã bị hỏng do đĩa CD hư.

Tất nhiên là bạn phải boot máy từ CD hay floopy disk rồi. Hy vọng là bạn còn giữ format FAT32, nếu đã chuyển sang NTFS thì khổ hơn chút ít vì boot của win9x không nhận ra ổ đĩa định dạng NTFS.
    (nếu gặp trường hợp này, bạn cứ post bài lên đây, tôi sẽ chỉ cách khác để giải quyết.)

Tôi gởi kèm cho bạn file NTLDR ở đây.
    Attached Files

Like
    0
    Bạn nên chép file ntldr từ máy khác sang sau khi đã khởi động bằng ổ removeable !
    --------------------------------------------------
    Bạn không nên nâng cấp từ Win98 lên WinXP, có thể là do WinXP mang nhân của NT....Bạn nên cài mới thì tốt hơn mà hiệu quả truy xuất đĩa cứng cũng tốt hơn !
    Thân !

Like
    0

Rất hay !

thế sao không del rùi mới cại nhỉ,tui không thích cái vụ up đâu, thỉnh thoảng nó sẽ bị tương thích và gây ra báo lỗi, thế thì chết à. còn file của bạn cài lại chứ sao nữa không khó đúng không

Like
    0
    Cảm ơn các bác, em cài thêm một cái Win98 thế là nó lại chạy bình thường, và thế là máy hiện nay có 2 hệ điều hành, chắc là cái
    NTLDR của win98.

Like
    0
    ko phải đâu file này chỉ khi cài XP với 2000 mới có thôi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết