Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Mấy bác ui nó thông báo vậy là bị j vậy

em tìm trên google hoài mà chá bít khắc phục ra sao. Nếu kết nối = cáp thì bình thường còn wifi thì nó toàn thông báo như vậy chán wa' huhuhu ai giúp đở em tí đi nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

15 người view mà không có ai bít cái lổi oái ăm nay hay sao trùi chán thế nhỉ
    Được sửa bởi xsamxungx lúc 15:30 ngày 19-07-2008 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0
    bạn xài win vista phải không.
    Wireless của bạn có đặt pass không ?
    Bạn thử tắt chế độ wireless trên máy ( nó có nút tắt chế độ wireless đó ) sau đó bật lại và đăng nhập xem thế nào.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    vâng máy mình hàng xách tay về chưa cài lại win xp wereless mình có đặt pass mình thử đi thử lại cả trăm lần mà k có cách nào truy cập được k bít bị j nữa hay tại đấu dây sai,hay thiết lập sai củng k biết nữa.Bạn nào biết cách thiết lập cho AP k chỉ mình với, với lại mình mới bít chút ít về máy tính ah ai chỉ giúp thì rõ ràng tí cho em nó hiểu ngen thank

Like
    20
    Theo cái hình thì NIC dây chưa gắn dây, mà NIC wifi không connect.

1. Nếu bạn dùng LAN hay WAN có dây thì coi lại dây LAN. Máy nói là unplugged.
    2. Nếu bạn dùng NIC wifi thì coi cái laptop có turn on wifi chưa, và Wifi có setup đúng hay không cho cả Laptop lẩn Modem.

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi xsamxungx View Post
    vâng máy mình hàng xách tay về chưa cài lại win xp wereless mình có đặt pass mình thử đi thử lại cả trăm lần mà k có cách nào truy cập được k bít bị j nữa hay tại đấu dây sai,hay thiết lập sai củng k biết nữa.Bạn nào biết cách thiết lập cho AP k chỉ mình với, với lại mình mới bít chút ít về máy tính ah ai chỉ giúp thì rõ ràng tí cho em nó hiểu ngen thank
    đặt pass hả pác thế thì khả năng là pác gõ nhầm password rùi sau đó nó cứ nhận ra pass sai của pác đâm ra pác ko vào được là phải
    pác chuột phải vào biểu tượng của wireless chọn properties sẽ hiện hộp thoại pác thử tìm xem mục nào có wireless mà nó có auto cái wireless thì delete đi sau đó cho nhận lại con wireless này là ổn.
    Thông cảm ko có máy Laptop ở đây đâm ra ko thể chỉ rõ chi tiết cho pác được bước tiếp theo khi vào properties thì pác phải mò tìm xem mục nào có cái phần bắt sóng wireless này để mà xóa hết đi những con wireless mà mình đã từng bắt sóng thôi.
    Chúc pác thành công
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Theo cái hình thì NIC dây chưa gắn dây, mà NIC wifi không connect.

1. Nếu bạn dùng LAN hay WAN có dây thì coi lại dây LAN. Máy nói là unplugged.
    2. Nếu bạn dùng NIC wifi thì coi cái laptop có turn on wifi chưa, và Wifi có setup đúng hay không cho cả Laptop lẩn Modem.
    Old Man có thể chỉ rõ hơn một tí k vậy mù tịt về tin học nên máy thứ này chả bít j hết nghe bạn nói mà mình ngu wa please

Like
    20
    Quote Được gửi bởi xsamxungx View Post
    Old Man có thể chỉ rõ hơn một tí k vậy mù tịt về tin học nên máy thứ này chả bít j hết nghe bạn nói mà mình ngu wa please
    Sorry là tới bửa nay vô tình mới thấy lại câu hỏi của bạn.
    Thành thật xin lổi. Không biết lổi bạn đả Fix chưa. Mong rằng đã xong từ lâu.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết