Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Tệ thật ! ITPLUS làm ăn bố láo (các bạn nên đề phòng)

Chào các bạn,hôm nay tôi quyết định viết bài viết này về công ty itplus để các bạn đề phòng cảnh giác khi mang laptop của mình đi sửa ở đây!!

Vào tháng 5 tôi có đem laptop (DV9000z) của mình tới itplus (1A Yết Kiêu) để sửa dịch vụ,với tin tưởng là công ty lớn chắc làm ăn tốt,thái độ của nhân viên ở đây khá là tốt,tôi yên tâm lắm,

Laptop của tôi lúc chưa sửa bật màn hình đen thui,chỉ lên đèn led 20-30s rồi lai tắt khởi động lại,thi thoảng bật lại lên bình thường,restart lại y như cũ,
    Vài ngày sau thấy cô nhân viên báo lại là máy tôi bị hỏng chip điều khiển vào ra sửa hết 100 USD bảo hành 3 tháng,mặc dù biết là hơi đắt nhưng tôi vẫn sửa,vài ngày sau tôi lấy máy,thật đáng tiếc máy hoạt động hay bị đơ cứng,thỉnh thoảng lại bị hiện tượng màn hình đen thui như trên,tôi định tháo khoang ram ra kiểm tra lại xem có bị lỏng ram không,nhưng itplus đã dán tem bảo hành vào khoang ram,nên tôi không dám tháo

Tôi có kiểm tra lại phần cứng của máy bằng phần mềm,thấy ram của tôi không phải là ram cũ nữa,ram của tôi 2 thanh 512x2 bus 533 thay vào đó là ram 1 GB bus 333, tôi có gọi điện lại cho itplus đề nghị đổi lấy thanh ram cũ,khi tôi mang máy lên itplus hẹn ngày mai lấy máy,tôi tặc lưỡi "thôi ram ấy cũng được,hiện tượng đơ máy chắc là do ram lỗi,tính về mua ram mới"
    Sáng hôm sau thì máy tôi hiện tượng như lúc chưa sửa,tôi có gửi lên itplus bảo hành lại từ hôm 10/06 vài ngày sau tôi gọi điện lên nhân viên itplus trả lời "máy của anh bị vỡ khe ram",tôi hỏi"vậy tôi phải mất thêm tiền sửa ạ",itplus trả lời "cty sẽ chịu chi phí này".Đến giờ 18/7 tôi có gọi điện lên vài lần nhờ người ra hỏi nhưng đều nhận được câu trả lời rõ dễ thương "Chưa xong anh ạ,công ty sẽ cố gắng khắc phục sớm cho anh",hix không biết đến bao giờ tôi mới nhận được máy!!!
    Vì vậy tôi viết bài viết này với 2 mục đích "Xả giận" và những "ai đọc được bài viết này hãy đề phòng" tôi xin cam đoan bài viết này là đúng sự thật!!!

Cám ơn các bạn đã đọc,những ai đã vào đọc xin up lên để cho mọi người thấy!

Like
    0
    cảm ơn những chia sẻ của bro cho mọi người và mình xin chia buồn với bro đã bị lâm vào hoàn cảnh khó khăn

mình chưa đi sửa ở đó bao giờ nhưng mẹ mình vừa đi sửa con mac pro ở đó(thấy mama bảo số 1 yết kiêu chắc là chỗ này),về mẹ nhận xét là chỗ đó làm ăn rất đàng hoàng và đúng hẹn sau 5 ngày là mẹ mình đc sửa máy chạy ngon lành...

Like
    20
    Quote Được gửi bởi SLI-nForce4 View Post
    cảm ơn những chia sẻ của bro cho mọi người và mình xin chia buồn với bro đã bị lâm vào hoàn cảnh khó khăn

mình chưa đi sửa ở đó bao giờ nhưng mẹ mình vừa đi sửa con mac pro ở đó(thấy mama bảo số 1 yết kiêu chắc là chỗ này),về mẹ nhận xét là chỗ đó làm ăn rất đàng hoàng và đúng hẹn sau 5 ngày là mẹ mình đc sửa máy chạy ngon lành...
    Các công ty và các NV trong đó coi mặt khách hàng mà làm việc.
    Nếu Mẹ bạn là một đại gia thì cách phục vụ khác, còn tay con loại thường dân thì khác.
    Tôi tin bạn Traitimbietmeu nói đúng và tôi củng tin rằng bạn củng đúng, vì là hai người khách khác nhau.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Các công ty và các NV trong đó coi mặt khách hàng mà làm việc.
    Nếu Mẹ bạn là một đại gia thì cách phục vụ khác, còn tay con loại thường dân thì khác.
    Tôi tin bạn Traitimbietmeu nói đúng và tôi củng tin rằng bạn củng đúng, vì là hai người khách khác nhau.
    mẹ em nhìn không đại gia gì đâu,ăn mặc như người bình thường,đi xe ôm
    chắc có thể vì là người lớn tuổi nên nó không muốn làm lơ ngơ

Like
    0
    Cũng tuỳ từng lúc thôi các bác, chứ lúc nào cũng bố láo bố lếu thì tụi nó sập tiệm sớm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trumphahoai4 View Post
    mẹ kiếp lúc nào cũng chửi với bới trên cái diễn đàn nầy, chỉ cần muốn xả street là lên chửi ????
    => Vô học.

Khi ai đó không may bị biến thành nạn nhân của một công ty có dấu hiệu làm ăn không đàng hoàng thì việc họ lên diễn đàn nói lên sự thật cũng là một việc làm rất tốt. Nó góp phần loại trừ những công ty làn ăn gian dối, tạo điều kiện cho các công ty làm ăn đàng hoàng phát triển; đặc biệt giúp nhiều người biết được mà tránh khỏi bị lừa.

Tuy nhiên đôi khi cũng có một vài trường hợp đã lợi dụng việc này để bịa đặt, bôi xấu đối thủ -> Một hành động đáng lên án.

Like
    0

ITPLUTS thương hiệu "lừa " thì đúng hơn

Tôi đồng cảm với bạn traitimbietmeu2 về dịch vụ của Itplus.Tôi cũng mua 1 laptop tại đó và cũng rơi vào tình cảnh tương tự như ban.Bực mình thì nhiều nhưng nõi cũng có dc gì đâu.Chỉ mong các ban hay cân nhắc thật kĩ khi mua sản phẩm tại đó.

Like
    0
    hix . Thế sau khi sửa máy ở chỗ đó xong thì now nó có chạy được không hả mấy ông ơi? Cty ItPlus ở đâu hả mấy ông. Bọn nó sửa dược không?
    tôi có con DV2000 bật không lên ,di sửa mấy nơi rồi mà không được . cho tôi đia chỉ cái ItPlus với... help
    Mà nói như mấy ông thì thợ sửa máy ở VN này Pro we' rồi. làm đéo gì có nơi nào sửa chữa 100% thành công tất cả các bệnh máy tính đâu. với lại cái đồ điện tử này hoạt động theo nguyên tắc vật lý. sống chết bất cứ lúc nào,biết thế đéo nào được .máy new mua còn bị hỏng chứ nói đéo gì máy đi sửa chữa. ở VN mình đi sửa máy khi bi hỏng,liên wan tới khò hàn main thì đéo bao giờ sử dụng được lâu đâu. sắc xuất bị hỏng lại là nhiều lắm đấy .
    Chỉ khổ cho mấy thằng đéo có hiểu biết gì (chicken run)! .huhu hix hix

Like
    0

Giúp mình với !!!

Mình cũng đang dùng em DV9k đây, nó bị hỏng chipset đưa nó đi mấy nơi chuyên nghiệp họ toàn bảo thay hết hơn 100$ và BH 1 tháng, có nơi còn nói ko BH. Mình đọc bài viết của các bạn rồi, bạn có thể cho mình xin địa chỉ của công ty các bạn đang bàn luận không ?. Bạn traitimbietmeu cho mình hỏi sau khi sửa xong, máy chạy có ổn định không bạn mà sao ở đó dám BH cho bạn 3 tháng cơ à ?. Các bạn cho mình biết thông tin để mình đi sửa nhé, thanks các bro

Like
    0
    Các bác chú ý 1 số đời đặc biệt mấy dòng này CPU rất nóng + các bác di chuyển máy trong khi làm việc kô cẩn thận => thường hay bị lỗi card ( chip) màn hình , lỗi này nhẹ thì bong mối hàn (lòng chân) nặng thì chết card ,chủ yếu là chỉ bị long chân , để sửa bệnh này phải có máy hàn chuyên dụng phí sửa chữa ~20$ => 30$ => ....tùy "lương tâm người thợ" có khi kô hỏng thì họ báo hỏng => thay => + thêm ~45$ =>xx$ nữa . Trước tôi có con DV2000 đi sửa hết có 200k bây giờ thì...kô hiểu sao giá $ lại ảnh hưởng đến mấy mối hàn nhỉ ?
    Thường thì sau khi sửa họ chỉ dám BH 1t vì đồ ĐT+VT biết đâu mà lần + họ cũng kô tự tin vào chất lượng + trình độ của mình lắm .

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết