Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26
    Like
    20
    Tổng kết tình hình của bạn Oniarya.

Virus có thể từ tiệm cài đặt Windows mà bạn nhờ cái máy bạn.
    Còn một khả năng nửa là tuy nhà bạn không có Internet nhưng bạn có nói là cài software học tiếng Anh, thì cùng có thể virus từ đó ra. Chưa nói tới là bạn có dùng USB flash hay USB HDD hay không.
    Không thể đổ lổi 100% cho tiệm cài đặt HDH cho bạn.
    Tuy nhiên... một tiêm cài đặt Windows cho khách mà không có cài AntiVirus hoặc không đề nghi hay giải thích về AntiVirus cho khách hàng thì không phải là một tiệm để cho khách hàng tín nhiệm. Nếu phải nhờ tiệm cài Win lại thì nên tránh loại tiệm như thế.

Kinh nghiệm cho các bạn mới có máy là chắc chắn máy mình có cài AntiVirus.

Like
    0
    Bạn ở đâu nhỉ ? Nếu ở gần Từ Liêm Hà Nội thì gọi tôi, tôi làm miễn phí cho. Nhà tôi ỏ Cổ Nhuế. Số DD 0979333144. Tôi sẽ hướng dẫn bạn cài Win để lần sau không bị vặt nhiều thế. Tôi sẽ đến tận nơi, làm miễn phí cho. Chỉ cần khi tôi đến bạn ra trông chó cho tôi là OK

Like
    0
    Hâm . 80k để mà xài. mang lên Đăng Khoa free luôn. xử lý hết, ngon lành

Like
    0
    Sẵn đây cho tui hỏi cái: Máy tui bị W32.HacktoolB.Trojan. Dùng BKAV cập nhật 14/08/08 bản 1828 diệt nó báo có 1 virus trên nhưng lại báo trong nhật ký Files bị nhiễm 0, đã diệt 0, click diệt nhưng rồi khởi động lại máy thấy bản 1828 "biến mất".Trong khi cái Yahoo messenger đang bị lỗi, mỗi lúc click vào nó là màn hình quay trở lại chế độ 8bit, mà ở chế độ bình thường làm gì có 8bit?!. Đang không biết làm sao nữa, dùng bản BKAV1824, KIS diệt không thấy gì. Các Pro chỉ dùm em cái vụ này với.

Like
    0
    Hi hi, bạn bị dính IE-AV rồi. Diệt nó dễ lắm, ko ảnh hưởng gì Windows cả.

Đầu tiên (nếu có lỡ dại bấm OK trong những lần thông báo của nó thì phải làm bước này, ko thì qua bước kế tiếp) vào Program File tìm cái thư mục IE-Antivirus (hay IE-AV) delete nó đi

Sau đó vào đây: http://www.download.com/Trend-Micro-...-10227353.html download cái HijackThis của Trend Micro về

Chạy nó lên, chọn Scan

Sau khi scan bạn sẽ thấy 1 vài dòng có chữ BHO ...., check hết vào đó và click Fix selected. OK.

Khởi động lại máy, scan 1 lần nữa cho chắc ăn. Xong!

Like
    0

Ngạc nhiên

Vừa cài lại xong cái Win thì lại vướng thằng "WinantiSpyware2008" từ đâu ra. Mày mò mãi mới tìm được bài từ http://forum.gamevn.com/showthread.php?p=8059505. Không vào được đây để đọc hướng dẫn của bạn. giờ thì ổn rồi nhưng cái KIS của minh bị mờ đi không dùng được. Đúng là học dốt IT cũng khổ thật.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vừa cài lại xong cái Win thì lại vướng thằng "WinantiSpyware2008" từ đâu ra. Mày mò mãi mới tìm được bài từ http://forum.gamevn.com/showthread.php?p=8059505. Không vào được đây để đọc hướng dẫn của bạn. giờ thì ổn rồi nhưng cái KIS của minh bị mờ đi không dùng được. Đúng là học dốt IT cũng khổ thật.Trong luc Reply thì nó lại dính "WinantiSpyware2008" không biết từ đâu ra....!?!? Ọc ọc. Diệt xong nhưng không Fix được cho thằng KIS nên có lẽ nó còn sống được ở đây. Làm sao bây giờ??
    Trùi ui giờ lại dính thêm thằng Karina.dat nữa, mỗi lần đụng vào nó là nó biến mất rồi lại xuất hiện lại.BKAV quét thấy, diệt được nhưng quét đi quét lại vẫn thấy nó. Huhu
    Được sửa bởi banghuu13 lúc 21:19 ngày 17-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết