Trang 6 / 18 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 176
    Like
    0
    nhìn thấy hết nhưng nhiều quá chẳng nhớ hếtlaij lần mò lại thì ...mắt ý ẹ thôi nhìn chjo đẹp để các bạn khác tự nhìn ra nói ra trươc mất vui

Like
    105
    Bác nèo rảnh thì lập trình để xuất khối 3d (trong 3Dmax chẳng hạn) ra thành hình thế này cho vui
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Muốn tạo 1 tấm theo text mình nhập vào được không bác? có web nào làm trực tuyến luôn không?

Like
    0
    Ảnh ảo không gian 3 chiều nhìn có gì khó đâu. Chỉ cần vài giây là nhìn ra ngay.
    Mỗi người có một bí quyết. Riêng bí quyết của tôi là làm 2 mắt trở thành “lác” (hiếng), sao cho n họa tiết trở thành n + 1 họa tiết là xong.
    Đơn cử như hình số 10, có 5 ngôi sao. Bạn liếc 2 mắt cho thành 10 ngôi, rồi nhập 4 ngôi số 1, 2, 3, 4 của mắt này vào 4 ngôi số 2, 3, 4, 5 của mắt kia, như vậy 10 sẽ thành 6 (tổng kết là 5 ngôi ban đầu thành 6 ngôi lúc sau), ảnh ảo hiện rõ mồn một!
    Có ai trong các bạn ngày xưa dùng màn xô (thời chưa có nhiều màn tuyn như bây gờ) không nhỉ? Loại màn may nhiều ô vuông đều nhau. Có buổi sáng nào chợt mở mắt mà các bạn thấy ô vuông của nó như to hơn và xa ra không? Đó chính là lúc mắt ta bị ảo giác, 2 mắt nhìn 2 ô khác nhau nhưng lại nhập một. Chính việc nhập một như vậy là cơ sở để nhìn ảnh ảo đó mà!
    Để luyện quen khả năng, ban đầu bạn hãy lấy 1 cái cốc đặt trên bàn, liếc mắt nhìn thành 2; Lần sau lấy 2 cái cốc, tập nhìn thành 3; Lấy từ 3 cái cốc trở lên thì bạn phải để thẳng hàng và cách đều nhau… khi nào bạn nhìn n cái cốc thành n + 1 cái thì chẳng ngại gì ảnh ảo cả!

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Nguyen_Tuan_Anh View Post
    Ảnh ảo không gian 3 chiều nhìn có gì khó đâu. Chỉ cần vài giây là nhìn ra ngay.
    Mỗi người có một bí quyết. Riêng bí quyết của tôi là làm 2 mắt trở thành “lác” (hiếng), sao cho n họa tiết trở thành n + 1 họa tiết là xong.
    Đơn cử như hình số 10, có 5 ngôi sao. Bạn liếc 2 mắt cho thành 10 ngôi, rồi nhập 4 ngôi số 1, 2, 3, 4 của mắt này vào 4 ngôi số 2, 3, 4, 5 của mắt kia, như vậy 10 sẽ thành 6 (tổng kết là 5 ngôi ban đầu thành 6 ngôi lúc sau), ảnh ảo hiện rõ mồn một!
    Có ai trong các bạn ngày xưa dùng màn xô (thời chưa có nhiều màn tuyn như bây gờ) không nhỉ? Loại màn may nhiều ô vuông đều nhau. Có buổi sáng nào chợt mở mắt mà các bạn thấy ô vuông của nó như to hơn và xa ra không? Đó chính là lúc mắt ta bị ảo giác, 2 mắt nhìn 2 ô khác nhau nhưng lại nhập một. Chính việc nhập một như vậy là cơ sở để nhìn ảnh ảo đó mà!
    Để luyện quen khả năng, ban đầu bạn hãy lấy 1 cái cốc đặt trên bàn, liếc mắt nhìn thành 2; Lần sau lấy 2 cái cốc, tập nhìn thành 3; Lấy từ 3 cái cốc trở lên thì bạn phải để thẳng hàng và cách đều nhau… khi nào bạn nhìn n cái cốc thành n + 1 cái thì chẳng ngại gì ảnh ảo cả!
    Nếu có 100 ngôi sao thì sao ???

Like
    0
    Stop Here

Chẳng nhìn thấy ma tây gì cả mà nhức hết cả mắt.

Like
    0
    nhìn 5 phut là xong hết 40 tấm hình, dễ ợt, còn cái nào khó khó ko hả bạn

Like
    0
    ghét thái độ của bạn trên, giải trí thôi người biết nhìn người chưa biết thì tập nghe câu của bạn cứ như người ta đánh đó không bằng

Like
    0
    hehe mấy bác này hay quá...iem nhìn mún toét mắt ra mà cũng ko thấy j! đúng là pờ rồ...hehehe

Like
    105
    Quote Được gửi bởi thocon View Post
    Muốn tạo 1 tấm theo text mình nhập vào được không bác? có web nào làm trực tuyến luôn không?
    Cái này viết bằng Pascal thì khoảng hơn 100 dòng lệnh. Viết bằng PHP (dùng thư viện GD) chắc cũng khoảng từng đó dòng. Nếu mà làm cái nè ra tiền thì chắc tớ sẽ làm . Online thì ko rõ nhưng phần mềm để tạo ra thì có đó , tự tìm nhé .
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Trang 6 / 18 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết