Trang 40 / 229 FirstFirst ... 353738394041424345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 391 đến 400 / 2281
    Like
    0
    @viewback

Đây là 1 đoạn code mình trích ra và chỉnh sửa 1 chút từ c/t của mình, nên có những lệnh thừa (so với đoạn code này) !

1.Dòng lệnh 11 và 14 “ON SHUTDOWN” VÀ “CANCEL”: ...... có thể bỏ lệnh ON SHUTDOWN đi cũng được (còn trong c/t của mình có lệnh ON SHUTDOW ....... nên mình phải bỏ nnó trước khi thoát)
    2.Đúng vậy, trong c/t của mình thì đọan đầu mình có gán lại ON ERROR nên bên trong phải xử lý như vậy! Còn đaọn code này thì bỏ đi cũng không sao.
    3. Không cần, vì khi dịch ra file EXE thì đoạn ELSE sẽ được thực thi (Lệnh QUIT) còn chạy trong môi trường IDE của FOx thì thực hiện lệnh CANCEL.
    4.Bạn đọc thêm trong HELP các lệnh này. Có gì trao doi tren YM! voi m

Like
    0
    ai có thể chỉ giúp mình cách tạo file .exe để chạy trên máy ko cài VF9 ko?hiện mình đang có 1 project VF9 hoàn thiện rồi.nhưng muốn chạy trên máy khác mà phải cài VF9 thì bất tiện quá.mong mọi người chỉ giúp mình với mặc dù có thể trên topic này đã có hướng dẫn nhưng nhiều trang viết quá!mình ko bt bắt đầu từ đâu

Like
    1
    Cảm ơn bạn tayngangvfp đã tận tình hướng dẫn.

Thật ra phần lớn kiến thức mình học trong Hepl + đọc sách tiếng Việt. Trong phần Hepl mình thấy rất hay rất đầy đủ chỉ có điều là các thuật ngữ và khái niệm chuyên môn quá nên tự học hơn khó khăn.

Rất cảm ơn thiện ý của bạn, mình sẽ cố gắng. Nếu có khó khăn nhờ bạn giúp đỡ.

Lê Thái Bình

Like
    0
    Chào tất cả các bạn.Cho mình hỏi: Trong vf 9,Có bạn nào biết cách tạo một thông điệp hiện lên khi đưa chuột vào một đối tượng nào đó.Ví dụ : Khi đưa chột vào một command ( ví dụ là sự kiện mousemove của command ) thì hiện lên một thông báo hoặc chú thích ở bên cạnh chuột không ( Không phải là messagebox nhé ).Bạn nào biết thì chỉ giúp mình với nhé.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dencan View Post
    Chào tất cả các bạn.Cho mình hỏi: Trong vf 9,Có bạn nào biết cách tạo một thông điệp hiện lên khi đưa chuột vào một đối tượng nào đó.Ví dụ : Khi đưa chột vào một command ( ví dụ là sự kiện mousemove của command ) thì hiện lên một thông báo hoặc chú thích ở bên cạnh chuột không ( Không phải là messagebox nhé ).Bạn nào biết thì chỉ giúp mình với nhé.
    Cái này đơn giản mà! Bác chọn đối tượng cần chú thích và chuột phải nó chọn Properties sâu đó tìm đến Comment và ghi nội dung cần chú thích! OK

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lamcoi_1987 View Post
    ai có thể chỉ giúp mình cách tạo file .exe để chạy trên máy ko cài VF9 ko?hiện mình đang có 1 project VF9 hoàn thiện rồi.nhưng muốn chạy trên máy khác mà phải cài VF9 thì bất tiện quá.mong mọi người chỉ giúp mình với mặc dù có thể trên topic này đã có hướng dẫn nhưng nhiều trang viết quá!mình ko bt bắt đầu từ đâu
    bạn dùng thử nhe!
    Tạo file chay.prg như sau
    with _screen

.caption='Ch­¬ng tr×nh qu¶n lý häc sinh häc h­íng nghiÖp'
    *.icon='icon\icon.ico'
    * .alwaysonbottom=.t.
    * .width=800
    * .height=600
    .autocenter=.t.
    .controlbox=.t.
    .borderstyle=2
    .closable=.f.
    .maxbutton=.t.
    .minbutton=.t.
    .movable=.t.
    .windowstate=2
    ENDWITH

DO chuongtrinhnghe.prg
    *** chương trình cần chạy
    READ EVENTS

sau đó bạn chon new\project dặt tên chay.exe
    chọn code chon program chon add và mở thư mục file chay.prg vừa tạo
    kích nút build
    Copy các file hỗ trợ vào thư mục chứa file chay.exe
    vfp9r.dll
    vf9rcsy.dll
    vf9resn.dll
    vf9.exe
    vf9rrus.dll
    Nếu chưa đủ khi chạy chương trình sẽ đòi hỏi bạn cứ copy và dáng vào
    chúc bạn thành công

Like
    0
    Bác có cách nào tạo được file Setup cho Project được không? Vì buld thành .exe khi chạy máy khác vẫn phải copy mấy file vfpxr.dll
    vfxrcsy.dll
    vfxresn.dll
    vfx.exe
    vfxrrus.dll
    Thì mất công lắm! Mình muốn hỏi trong VFP6! Theo như tài liệu nói dùng Setup wizard nhưng trước đó phải phân phối cây thư mục...nhưng không hiểu! Bác nào có làm cái này rồi thì post cho mình với! Xin rất rất cám ơn!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nktkbnn View Post
    Bác có cách nào tạo được file Setup cho Project được không? Vì buld thành .exe khi chạy máy khác vẫn phải copy mấy file vfpxr.dll
    vfxrcsy.dll
    vfxresn.dll
    vfx.exe
    vfxrrus.dll
    Thì mất công lắm! Mình muốn hỏi trong VFP6! Theo như tài liệu nói dùng Setup wizard nhưng trước đó phải phân phối cây thư mục...nhưng không hiểu! Bác nào có làm cái này rồi thì post cho mình với! Xin rất rất cám ơn!
    Bạn dùng Installshield của Acresso nhé http://www.acresso.com. Dùng cái này để tạo các bộ setup rất thuận tiện

Like
    0
    vfxrcsy.dll
    vfxresn.dll
    vfx.exe
    vfxrrus.dll
    Tôi thường dùng theo cách này, bạn thử xem sao
    Bạn vào thư mục installshield có trong đĩa cài đăt vfp chọn isxfoxpro.exe để cài đăt
    Sau khi cài đặt xong bạn chạy file "C:\Program Files\InstallShield\Express 5.0 Visual FoxPro\"
    Trên thanh công cụ bạn chon new\expess project \ OK
    Chọn file\saveas..
    Tạo thư mục setup\thu
    Chọn go\spceity applicationdata\redistibutablies
    Bạn chọn các chương trình cần settup vào các ô vuông tương ứng ví dụ microsoft.........library
    CHỌN APPLIEATION
    CHỌN ADD FOLDERS
    * CHÈN THƯ MỤC CHỨA CÁC FILE CỦA BẠN VÀO
    chọn build
    Chương trình sẽ thực hiện tạo file setup.exe
    sau khi hoàn tất file setup.exe sẽ lưu ở setup\express\singleimage\diskimages\disk1\setup.e xe

khi đi máy khác cần chạy file setup\express\singleimage\diskimages\disk1\setup.e xe này là xong.

Để thể hiện thông báo khi đưa chuột đén bạn chọn đối tượng cần chú thích và kích chuột phải nó chọn Properties sau đó tìm đến tooltip text và ghi nội dung cần chú thích! OK

Chúc bạn thành công nhé!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Muốn ghi lại hình ảnh này trên file ảnh thì ẤN nút nào trên bàn phím đây?
    bẠN NÀO BIẾT CHỈ GIÚP VỚI! cám ơn nhiều
    Được sửa bởi danngudien lúc 10:31 ngày 31-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Cái này đơn giản mà! Bác chọn đối tượng cần chú thích và chuột phải nó chọn Properties sâu đó tìm đến Comment và ghi nội dung cần chú thích! OK
    BẠn có thể nói rõ hơn đc ko.Mình làm thử rồi mà ko đc.

Trang 40 / 229 FirstFirst ... 353738394041424345 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết