Trang 8 / 229 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 2281
    Like
    0

Tệ thật !

Các bạn cho mình hỏi, để khắc phục việc dùng chung dữ liệu bị mắc giữa các máy trong mạng của foxpro for windows, có thể chuyển sang VPF không? cách chuyển thế nào vì giao diện thấy khác nhau mà? Mình đang dùng 1 phần mềm quản lý sx nhưng có nhiều mảng khác nhau, dữ liệu cũng chung nhau, nhưng khi máy này mở thì máy khác chịu.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dtluyen View Post
    Các bạn cho mình hỏi, để khắc phục việc dùng chung dữ liệu bị mắc giữa các máy trong mạng của foxpro for windows, có thể chuyển sang VPF không? cách chuyển thế nào vì giao diện thấy khác nhau mà? Mình đang dùng 1 phần mềm quản lý sx nhưng có nhiều mảng khác nhau, dữ liệu cũng chung nhau, nhưng khi máy này mở thì máy khác chịu.
    Vấn đề không phải là dùng Foxpro for wind hay Visual Foxpro mà là do cách viết chương trình! Có thể c/t bạn đang sử dụng được viết cho máy đơn, nên khi sử dụng cho mạng (nhiều người dùng đồng thời) thì bị như vậy.

Vì vậy cách giải quyết tốt nhất là phải sửa lại c/t. Chứ chuyển sang VFP cũng không làm được gì được đâu.

Chúc thành công.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi shuto_uke View Post
    Tôi thì tưởng VF đã bị MS đóng đinh rùi cơ
    MS mà đóng đinh VF (mà đã công bố rùi) khi nào hết hỗ trợ tui sẽ chuyển sang linux

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dtluyen View Post
    Foxpro nào thì cũng vậy cả khi sử dụng trong môi trường mạng => phải mở file dưới dạng share
    Bạn sử dụng lệnh USE phải chú ý đến tham số EXCLUSIVE Hoặc lệnh SET EXCLUSIVE ON/OFF cho phù hợp.

Ngoài ra các lệnh sau không được dùng ở chế độ Share MODIFY STRUCTURE, PACK, REINDEX, and ZAP.

Like
    0
    TAYNGANGVFP ơi! Bác ở đâu vậy?. Cho tui học một chút nghề của bác được không? Tui cũng đã viết chương trình Foxpro for windows để sử dụng nhưng khi thử nghiên cứu với VF thì rối tùm lum..Nếu được bác nhắn tui một tiếng nhé (gdythue@gmail.com)

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi MoonDragon View Post
    TAYNGANGVFP ơi! Bác ở đâu vậy?. Cho tui học một chút nghề của bác được không? Tui cũng đã viết chương trình Foxpro for windows để sử dụng nhưng khi thử nghiên cứu với VF thì rối tùm lum..Nếu được bác nhắn tui một tiếng nhé (gdythue@gmail.com)
    Chào bạn
    Mình cũng chỉ là người yêu thích "chú cáo" thôi, chứ không có "nghề" gì đâu!
    Mình cũng chỉ học hỏi lẫn nhau giữa các thành viên của 4rum.
    Nếu bạn quan tâm, có thể trao đổi với mình qua YM! : tayngangvfp@yahoo.com.vn

Chúc thành công

Like
    0
    Các bác cho em hỏi?em đang tạo một form print gần giống như cái form print trong Microsoft word/file/print.. trong phần print/name thì cái combo box của họ nhâạ được danh sach cac may in trong hệ thống.em muốn hỏi làm sao để làm đcj như vậy?em xin cảm ơn!

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Hi
    Giả sử bạn có 1 form trong đó có 1 combobox tên cboDSMayIn
    Bạn copy đoạn code sau vào phần init của form.

tSoMayIn=APRINTERS(lcgaPrinters)
    tMayInHienTai=SET("Printer",3)
    IF tSoMayIn > 0
    this.cboDSMayIn.RowSourceType= 1
    FOR i=1 TO tSoMayIn
    IF LEFT(lcgaPrinters(i,1),2)="\\"
    this.cboDSMayIn.AddItem("\\"+lcgaPrinters(i,1))
    ELSE
    this.cboDSMayIn.AddItem(lcgaPrinters(i,1))
    ENDIF
    IF UPPER(ALLTRIM(this.cboDSMayIn.ListItem(i)))==UPPER (ALLTRIM(tMayInHienTai))
    this.cboDSMayIn.Value=this.cboDSMayIn.ListItem(i)
    ENDIF
    ENDFOR
    ELSE
    this.cboDSMayIn.Enabled= .F.
    ENDIF

Chúc thành công

Like
    0
    cám ơn bác nhiều.chạy ngon.còn phần code thì em đang nghiền ngẫn dần.

Like
    0

Thông tin

cac bac oi em dang mon nay.thay giao day chang hiu gi ca.huhu co ai co tai lieu hay hay khong cho em voi.sau em phai viet do an bang VFP ma thay hoc mong lung qua.

Trang 8 / 229 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết