Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 91
    Like
    0
    T61 - T9300 vừa về, ngày sản xuất 2/7/2008!
    IBM THINKPAD T61 – T9300 PENRYN 2 x 2.5 Ghz

CPU - Intel PENRYN Core™ 2 Duo T9300, 2 x 2.5 Ghz, (bus 800mhz) L2 6Mb cache
    RAM - 1 GB( 1 DIMM) , DDR II RAM, 667 Bus
    HDD - 100 GB , Sata 7200 rpm
    DISPLAY - WXGA-XBRITE,14.1 inch
    VGA – Intel Graphics X3100
    DVD - DVD+Combo Multimedia
    O/S: - Windows Vista Home Basic
    Pin: 4 cell
    Weight - 2.3 Kg
    SALE : 1220 USD

Like
    0

Thông tin Thắc Mắc ko biết hỏi ai??

Cho em hỏi mua hàng kiểu này có cái gì đảm bảo cho khách hàng ko zậy.
    Ví dụ khi mua gởi tiền cho pa rồi lỡ pa ko gởi hàng,hay gởi hàng cùi ko đúng như người mua đặt thì sao đây.
    Em thấy có nhiều trang web bán hàng qua mạng mà phải gởi tiền trước cho người ta thấy phiêu lưu quá trong khi đó dân lừa đảo thì đầy rẫy bởi vậy chưa dám mua cái gì cả.
    Còn dịch vụ của bác. Em thì ở Huế đang định kiếm mấy con Laptop vừa học vừa có thể chơi game off như cái này

http://configure.us.dell.com/dellsto...ps_great_deals

(giá Trên Đó là 800$ ko biết ở bác cung cấp lại là nhiêu)Và có chế độ bảo hành ra sao cho những người ỡ xa như bọn em.

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi mabongdem View Post
    Ví dụ khi mua gởi tiền cho pa rồi lỡ pa ko gởi hàng,hay gởi hàng cùi ko đúng như người mua đặt thì sao đây.
    Em thấy có nhiều trang web bán hàng qua mạng mà phải gởi tiền trước cho người ta thấy phiêu lưu quá trong khi đó dân lừa đảo thì đầy rẫy bởi vậy chưa dám mua cái gì cả.
    Còn dịch vụ của bác. Em thì ở Huế đang định kiếm mấy con Laptop vừa học vừa có thể chơi game off như cái này

(giá Trên Đó là 800$ ko biết ở bác cung cấp lại là nhiêu)Và có chế độ bảo hành ra sao cho những người ỡ xa như bọn em.
    Em mới đặt mua 1 em Dell XPS M1530 chỗ Vietcali, ship hàng miễn phí ra Hà Nội. Mới đặt thứ 6 này chủ nhật là có hàng luôn, theo thông tin phía Vietcali thì sẽ có người giao hàng tận nơi, xem hàng sau đó mới trả tiền, hàng nguyên seal chưa bung thùng, đúng service tag, chỉ cần sai bất cứ part nào là có thể trả lại máy.
    Em đang nóng lòng đựoc khui hộp em XPS của mình đây. Nhận đựoc hàng em sẽ thông tin lại sau. UP luôn cho Vietcali, ủng hộ giá tốt trước đã, chất lượng phải chờ cuối tuần này xem sao

Like
    0
    Con Dell XPS M1530 bác mua giá nhiu thế mà câu hình ra sao Post lên cho em tham khảo được ko?
    Thanks

thong_tin_laptop Guest
    Nhìn hoa hết cả mắt mà chẳng thấy cái nào

Like
    0
    Con Dell XPS M1530 bác mua giá nhiu thế mà câu hình ra sao Post lên cho em tham khảo được ko?
    Thanks
    Cấu hình mình đặt mua đây

laptop_vietcali (8/1/2008 6:33:31 PM): Laptop DELL XPS M1530 T5750 – USA – Brand New 100% - TUXEDO BLACK
    laptop_vietcali (8/1/2008 6:33:44 PM): CPU: Intel Core 2 Duo T5750 (2 x 2.0Ghz,2Mb L2 cache) - RAM: 2GB bus 667 - HDD: 160GB - Display: 15.4" WXGA Camera 2.0Mp,FingerPrint Reader - VGA: Geforce 8400GS - Opical Drive: DVDRW Double Layer - OS: Windows Vista Home Premium Hàng Brand New 100%,đầy đủ phụ kiện: Remote,Tai nghe,Túi chống sock, Thùng Trong & ngoài đúng theo Service Tag,Sai bất cứ Part # nào có thể trả lại máy Quà tặng : Túi xách + chuột quang

Giá của Vietcali là 1180$ - giá good chứ nhỉ ?

laptop_vietcali (8/1/2008 6:40:53 PM): vậy thì giá mình bạn là 1180

Chất lượng thì phải để hôm sau nhận hàng mình check phát đã. Con này vừa may Vietcali mới nhập kho vì vậy sau khi mình đặt đã có thể ship hàng luôn ra cho mình. Mất có 2 ngày !

Like
    0

Khi bạn chuyển khoản vào ngân hàng, bạn đều có chứng nhận của ngân hàng! Do đó nếu không gửi hàng thì bạn kiện ra tòa. Khi đó bên thua kiện chắc chắn là từ phía công ty rồi! Điều đó bạn yên tâm.
    Khi 2 bên thống nhất được máy , giá cả, bên tớ sẽ báo cho bạn service tag của máy. Khi bạn nhận hàng nếu thấy máy không đúng như yêu cầu thì trả lại hàng, bên tớ bồi hoàn 100% tiền và chịu chi phí gửi hàng của bạn gửi về công ty! Vấn đề bảo hành bạn có thể yên tâm, nếu máy có vấn đề gì thì bạn gửi máy về công ty, bộ phận kỹ thuật sẽ bảo hành và chuyển máy ngay cho bạn khi đã khắc phục được xong!

giá 800$ la giá chưa tính thuế Mỹ đâu, lại về Vn thêm tiền thuế nhập khẩu, thuế GTGT 5%, tiền phí ship hàng từ Mỹ về Vn chừng chục đô nữa! Chưa kể phí dịch vụ!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi thanhtungit2 View Post
    Cấu hình mình đặt mua đây

laptop_vietcali (8/1/2008 6:33:31 PM): Laptop DELL XPS M1530 T5750 – USA – Brand New 100% - TUXEDO BLACK
    laptop_vietcali (8/1/2008 6:33:44 PM): CPU: Intel Core 2 Duo T5750 (2 x 2.0Ghz,2Mb L2 cache) - RAM: 2GB bus 667 - HDD: 160GB - Display: 15.4" WXGA Camera 2.0Mp,FingerPrint Reader - VGA: Geforce 8400GS - Opical Drive: DVDRW Double Layer - OS: Windows Vista Home Premium Hàng Brand New 100%,đầy đủ phụ kiện: Remote,Tai nghe,Túi chống sock, Thùng Trong & ngoài đúng theo Service Tag,Sai bất cứ Part # nào có thể trả lại máy Quà tặng : Túi xách + chuột quang

Giá của Vietcali là 1180$ - giá good chứ nhỉ ?

laptop_vietcali (8/1/2008 6:40:53 PM): vậy thì giá mình bạn là 1180

Chất lượng thì phải để hôm sau nhận hàng mình check phát đã. Con này vừa may Vietcali mới nhập kho vì vậy sau khi mình đặt đã có thể ship hàng luôn ra cho mình. Mất có 2 ngày !
    Thanks bác đã chọn vietcali. Hàng đã được chuyển đi, nhanh nhất tối nay bạn sẽ nhận dc máy!
    Được sửa bởi hotdeals lúc 11:22 ngày 02-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Laptop DELL XPS M1530
    Tuxedo Black
    Intel® Core™ 2 Duo T5850 (2.16GHz/667Mhz FSB/2MB cache)
    Genuine Windows Vista® Home Premium Edition SP1
    Glossy, widescreen 15.4 inch LCD (1280x800) & 2.0 MP Camera
    4GB Shared Dual Channel DDR2 SDRAM at 667MHz (2 Dimms)
    Size: 320GB 5400rpm SATA Hard Drive
    Slot Load DVD+/-RW (DVD/CD read/write)
    256MB NVIDIA® GeForce® 8600M GT
    Dell Wireless 1395 802.11g Mini Card
    56 WHr 6-cell Lithium Ion Primary Battery
    High Definition Audio 2.0

Con cấu hình như thế này khoảng nhiu bác?

Với 1 con cấu hình như của ban thanhtungit2 nhung card VGA là
    256MB NVIDIA® GeForce® 8600M GT thì khoảng nhiu bác cho em cái giá tham khảo được ko, thank nhìu

Like
    0
    Chú bên trên về VN giá khủng lắm cỡ 1400$.
    Thời điểm hiện tại hàng xps giá chưa tốt! Còn chú có cấu hình như trên nhưng card roi thì hiện tại bên tớ không còn hàng nên không có giá cụ thể được!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vừa về chú XPS 1330 T9300 , 2Gb RAM, HDD: 160 Gb, GVA 8400GS 128 MB giá 1420$
    Được sửa bởi hotdeals lúc 09:45 ngày 03-08-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Rất hay ! Laptop Vietcali tại sao không ?

Hôm nay mình đã nhận được em laptop đặt chỗ Vietcali, như đã nói ở trên mình sẽ viết 1 bài đánh giá về quá trình mua hàng tại Vietcali từ khi đặt hàng đến lúc nhận hàng và check .
    Bắt đầu với hành trình tìm kiếm em laptop của mình. Tự giới thiệu 1 chút, mình hiện đang là sinh viên năm thứ 4 khoa CNTT đại học BKHN, do nhu cầu học tập cũng như công việc mình cần 1 em laptop cấu hình đủ mạnh để chạy các chương trình ứng dụng, lập trình, đồ họa...tuy nhiên cũng phải thời trang, design trông bắt mắt 1 chút. Sau khi đã bỏ thời gian tìm hiểu trên khắp các diễn đàn cũng như qua bạn bè đang dùng lap, cuối cùng mình đã chọn được ứng cử viên phù hợp nhất - 1 em Dell XPS M1530. Tuy nhiên với giá cả đắt đỏ (hàng thời trang mà ), hầu bao sinh viên thì đâu có nhiều nhặn gì cho nên vấn đề chọn mua chỗ nào tin cậy, giá cả hợp lý là cái mình phải quan tâm tiếp theo. Đã mua là phải mua hàng chất lượng ,chọn Dell phải là Dell Malaysia xuất Mỹ, cấu hình tự build cho phù hợp điều kiện cá nhân.Khoanh vùng trên địa bàn Hà Nội, có 2 thương hiệu được hầu hết mem trên các diễn đàn đánh giá cao là Bách Phương và Hanolab. Mình đã đến khảo sát cả 2 nơi, nhân viên ở đấy đều rất nhiệt tình tư vấn, hướng dẫn. Tuy nhiên chỗ BP ship hàng từ Sing qua, mình build cấu hình trên trang Dell của Sing nhưng không kiếm được cấu hình nào phù hợp (dòng chip thấp nhất có thể build thời điểm đó là T7250 và giá cấu hình thấp nhất cũng trên 1300$). Qua hanoilab trao đổi thì được biết phí ship hàng bên này khoảng 350$ 1 con ( =1/3 con máy vủa em rùi còn gì). Những tưởng đã phải giã biệt giấc mơ XPS, chuyển sang Dell Vostro 1500 cho nó bình dân, nhưng chợt nhớ có lần anh cuhiep (nic này thì mem tinhte.com nào cũng biết)có gợi ý về việc mua laptop tại Vietcali ,tuy nhiên lúc đó mình vẫn ngại vì Vietcali ở tít tận Sài gòn, mua hàng liệu có đảm bảo. Dạo qua website ww.vietcali.vn thử tìm trong khu vực XPS(USA) hơi thất vọng 1 chút vì giá tuy có tốt thật nhưng cấu hình các con trên đó đều khủng long và kèm theo cái giá vượt mức khả năng chi trả của mình. Tuy nhiên "không thử sao biết" mình chat trực tiếp với nhân viên tư vấn ở đấy (anh ấy tên Phê) và nói về nhu cầu của mình (1em XPS tầm 1200$), được anh ấy tư vấn về 1 em XPS M1530 vừa nhập kho cấu hình rất đúng ý mình và giá cả 1180$ - quá tốt. Việc ship hàng từ SG ra HN là miễn phí, chỉ mất 1 ngày. Hàng theo cam kết phía Vietcali sẽ nguyên thùng,nguyên seal, sai service tag sẽ trả lại hàng. Và kết nhất là xem hàng xong mới trả tiền (không yêu cầu đặt cọc) . Thấy các điều kiện đều rất thuận lợi, mình ưng luôn và quyết định đặt hàng trong ngày hôm đó, sáng mai chuyển hàng luôn và ngày kia hàng sẽ được giao đến tận nhà. Và đây là quá trình mua hàng của mình.

Thỏa thuận cấu hình, giá cả, địa điểm giao hàng.

Đáng lẽ theo kế hoạch mình sẽ nhận được hàng vào chiều chủ nhật tuy nhiên do có trục trặc phía nhân viên giao hàng nên chuyển sang sáng thứ 2.Ngay khi có thông tin về việc giao hàng ko đúng hẹn mình đã nhận được call từ phía anh Quang giải thích lý do và có lời xin lỗi. Với thái độ tôn trọng và cầu thị đối với khách hàng thế này tất nhiên mình có thể thông cảm.
    Sáng hôm nay (thứ 2)đúng hẹn nhân viên giao hàng đến điểm hẹn.

Hàng được bảo quản thế này

Nguyên thùng, mình đã kiểm tra kỹ, seal của Dell vẫn còn nguyên

Kiểm tra service tag trước khi khui thùng

Đập hộp thôi

Inside

Hộp phụ kiện

Kiểm tra các phụ kiện đều đầy đủ

Lap của Dell kèm theo nhiều đĩa cài và phụ kiện

Thùng đựng máy riêng

Kiểm tra lại service tag

Khui hộp máy

Nhân vật chính đây!

Mặt sau máy

Kiểm tra Service tag sau thâm máy

Win Vista Home Premium có bản quyền

Kiểm tra máy

Bung Win(máy tự bung trong khoảng 10 phút)

Vista đã khởi động xong

Thiết lập mạng, kiểm tra các chức năng khác của máy

Tiết mục quan trọng nhất- check service tag trên trang Web của Dell (ship date: 7/11/2008 Ok!)

Cho máy chạy hết các chức năng, test trong khoảng 1 khoảng thời gian để xem có nóng quá không. Con máy này đã xuất sắc vượt qua cuộc sát hạch của mình, xứng đáng để cộng tác lâu dài.Khi đã ưng máy mới đi đến ký hợp đồng và trao tiền.

Nói chung cho đến lúc này mình hoàn toàn hài lòng với chất lượng máy(đang gõ bài này bằng em ý đây)cũng như phong cách phục vụ khách hàng của Vietcali.
    Vote 1 phiếu ủng hộ cho laptopvietcali. Sắp tới Vietcali có mở chi nhánh tại Hà Nội như vậy việc bảo hành sẽ càng thuận lợi hơn, anh em lại có thêm 1 sự lựa chọn hấp dẫn khi mua laptop. Chúc laptopvietcali luôn đắt hàng!

Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết