Trang 10 / 15 FirstFirst ... 578910111213 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 144
    Like
    18
    Quote Được gửi bởi zmt264 View Post
    Tự học, đọc các sách kinh điển (bằng tiếng Anh) càng sớm và càng kỹ càng tốt. Là nhất.
    Chính xác là trước kia có theo con đường nào rồi cũng phải dẫn đến con đường này. Cứ vỗ ngực tự hào học trường nọ trường kia ra mà vứt cho mấy ebook tiếng Anh bảo nghiên cứu gấp mà lại gãi đầu, gãi tai thì vứt xó luôn cho nó lành.

Like
    105
    Quote Được gửi bởi meoden8x View Post
    Chính xác là trước kia có theo con đường nào rồi cũng phải dẫn đến con đường này. Cứ vỗ ngực tự hào học trường nọ trường kia ra mà vứt cho mấy ebook tiếng Anh bảo nghiên cứu gấp mà lại gãi đầu, gãi tai thì vứt xó luôn cho nó lành.
    Mặc dù đây là cách duy nhất để tránh việc đi học ở đâu đó (ĐH, Trung Tâm, thày ... nào đó) rồi tự cho là mình biết rồi, đi chém gió mấy thứ lạc hậu, nhưng nhiều người ko chịu dùng cách này

Kiến thức, nhất là CNTT, thay đổi từng ngày ... không biết Học Cách Học thì sớm muộn sẽ tự đào thải

Trường hợp may mắn nhất là học đúng thày thì sẽ có 1 bệ phóng tốt ban đầu thôi.
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Dù có đi học ở các trung tâm lớn rồi mà mình ko tự học nữa thì cũng đâu làm được gì. ở đó họ cũng chỉ cung cấp cho chúng ta những kiến thức cơ bản còn lại là do mỗi người chứ có ai chỉ cho bạn là phải làm thế này phải thế kia đâu

Like
    0
    thank for shared. I like this site

Like
    1
    Theoc mình thì cuộc sống bây giờ rất thực tế! Có thể nói nhiều khi bạn tốt nghiệp trường BK hay KHTN những trường đã có tiếng tưd lâu nhưng khi đăng ký phỏng vấn vào một công ty thì lại khác nhau hoàn toàn! Có nhiều bạn bằng giỏi nhưng vẫn thua các bạn bằng trung bình khá qua các bài Test! Bởi lẻ đó nếu xác định học ngành này thì bạn phải thật sự nỗ lực! Mình đảm bảo với bạn dù cho bạn hoc ở trường ĐH nào cũng vậy thì giáo viên họ cũng dạy chả khác nhau là mấy và cách họ truyền đạt cho học sinh lại càng giống nhau! Anh hiểu hay không tôi không biết vì bạn thủ nhìn xem một lớp có bao nhiêu học sinh kô ai bày cho bạn từng tí được! Đúng kô nào? Nhưng sẽ hơn nhau cái môi trường học! Các bạn ở các truuwòng mà có đầu vào cao hơn thì việc tự giác học và khả năng nhạy bén sẽ có phần nhỉnh hơn so với các bạn trường khác! Cho nên học nhóm sẽ rất là quan trọng! Còn nếu bạn lúc nào cũng ngĩ rằng chỉ cần vào trường thì mọi thứ sẽ đến với bạn thì NEVER bạn nhé! Tất cả là ở bạn! Dù cho bạn kô có học ở bất cứ trường lớp nào, không có băngf cấp gì về ngành này nhưng nếu bạn thật sự có năng lực thì bạn sẽ là người thành công! Đâu ĐH chỉ mới được 5% bạn học trong ĐH là 10% và quan trọng nhất là kinh nghiệm của bạn để đi làm cái đó mới quan trong đó bạn àh! Mình đã may mắn có đợt được dự hội thảo về CNTT do bên Aptech tổ chức mà mình thấy buồn! Vì sao? vì tình trạng thất nghiệp rất nhiều! Theo ước tính trung bình là cứ 100 bạn sinh viên ra trường thì 70 bạn trong số đó là thất nghiệp! Còn 30 bạn còn lại có việc làm nhưng phần đong trong số có việc làm vào công ty làm việc cũng qua một khóa đào tạo lại ngắn hạn tại công ty! Ngành này lương cao, ngành "hot" nhưng lại là ngành học không mấy nhẹ nhàng! Cho nên bạn cố gắng nhé!Chúc bạn thành công!

Like
    0
    Tớ cũng nghĩ như @haybietchodoi. Chúng ta ko thể chỉ nghĩ rằng học ở trường là có thể làm tất cả mà còn phải phụ thuộc vào mình nữa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình cũng nghĩ như @haybietchodoi. Quan trọng là ở bản thân mình
    Được sửa bởi mango89 lúc 10:36 ngày 12-07-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    bạn tìm đến trung tâm th của khtn đấy,dạy cũng duoc lắm

Like
    0
    Đúng là hiện nay nhiều trung tâm dạy lập trình. Mỗi người một ý kiến ko biết ở đâu tốt. Vì vậy mà nếu tự học được thì tốt

Like
    0
    nói chung là hiện nay ở TP HCM có nhiều trung tâm đào tạo lập trình, nhưng bạn có thể tham khảo ở trang web bên duới tại trung tâm tin học truờng ĐH KHTN
    giá cả cũng hợp lý mà chất lượng cũng tốt,

Like
    0
    ngoài việc đăng ký học ở đó, nếu bạn đăng ký truớc ngày khai giảng thì bạn sẽ dc ưu đãi học phí đó

Trang 10 / 15 FirstFirst ... 578910111213 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết