Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 32
    Like
    17
    á!thấy mấy bác bàn mà cứ gọi là mơ mộng
    này nhé!viết 1 game như total thì 10 người viết thì chắc cũng cỡ 10 năm mới xong.sorry mí bác nhé!bác global hình như có vẻ khả thi nhất trong số những người mơ mộng nhất.cơ sở hạ tầng của vn mà mí bác đòi làm game này cứ như là bắt con rùa chạy với vận tốc tên lửa ý.khoan đề cập tới lập trình server hay cả đống hầm bà lằng khác.nội chuyện duy trì cái game như vậy thì mí bác tính tới chưa.hà hà.mua server nhét database vo chắc cũng cỡ 10000 usd thoi dấy mí bác ạ
    nhưng nếu dựa trên tinh thần bàn chơi thì em sẵn sàng bàn với mí bác:
    tại sao ta cứ chăm chăm làm game giống total.một game ăn theo sẽ kô bao giờ thành công lớn được.
    theo em chúng ta nên xây dựng một game kết hợp các thể loại first person,realtime,turn based,rpg game.tất nhiên xây dựng 1 gaem như thế thì vô cùng cùng khó(bàn chơi mà lị)như mới ban đâu vô người chơi chỉ đóng 1 chỉ huy với 1 nhóm lính .dần dà sau này khi chinh chiến nhiều anh ta sẽ thăng chức thành 12 cái gì đó lớn lao.lúc đó anh ta sẽ chuyển sang loại dàn trận chỉ huy quân tình.hè hè đây cũng là cách mà microsoft game và savage game áp dụng cho ggame họ.nhưng tất nhiên đây kô phải là game ăn theo vì là sự kết hợp giữa 4 thể loại game.
    theo em game online hiện nay kô có 1 sự tổ chức chặt chẻ mà chỉ nhằm thu hút người chơi vd như batterfield 1942 của ea người chơi chỉ chơi 1 lần rùi bỏ hay gần nhất là 12sq của vn
    12sq cũng hay đấy(bằng chứng là em đang chơi nó đấy thôi)nhưng kết cấu game kô ch8ạt chẻ.soory mí bác em chỉ nói vìa góc độ chơi game thui nhưng là góc độ quan trọng nhất vì kô có gamer thì mí bác làm game cho mí bác chơi à,nhưng nói hơi dài em xin miễn nói ra.đấy bài sau nói tiếp(câu bài mà lị hehehe)nhưng cũng ủng hộ ý kiến mấyb ác cho một ngày mai tưởi sáng hơn cho game vn.

Like
    0
    Một số game dạng web based để tham khảo:
    Blacknova Trader (giống giống loạn 12sq),
    phpRPG, Legend of the Green Dragon (dạng RPG). Tất cả đều dùng ngôn ngữ php và mysql, bạn có thể lên sourceforge.net để search và lấy mã nguồn.

Like
    0
    Ồ tuyệt tuyệt ... thankssssss

Vậy mới gọi là thảo luận chứ

Like
    0
    nói tóm lại hiện nay có rất nhiều game online viết băng php. Vậy cần làm 1 game nhue vậy thì cần học những gì.

Like
    0
    Làm mấy cái game dàn trận xây lính đem quánh có đầy lóc nhóc rùi, giờ thì phải sáng tạo ra cái game nào mà thị trường chưa có ấy để làm rạng danh nước Vn chớ. Cũng có cái game nói về Vn nhưng lại thiếu tinh thần yêu nước : Vietcong, tỉa được càng nhiều mấy thằng Việt cộng thì được huy chương cao >< !!!!!
    Thế đấy, tui cũng đang ôm trong lòng ý tưởng này: GTA Việt Nam, phong cảnh sẽ là vừa có núi vừa có đồng quê, gì chứ núi dễ vẽ thí mồ, còn dễ hơn vẽ cảnh thành phố nữa. Phải làm cái gì đó mang phong cách Vn, Vn muôn năm !!!!!!!!

Like
    0
    mấy bác có thấy việc phát triển game như vậy có khả thi hông. Tui đang cần người viết 1 chương trình như dạng arcade của gamespy để quản lý việc truy cập gameserver. Tui nghĩ việc thuê riêng 1 server ở Việt NAm để phát triển như vậy khó quá. Chỉ thuê được game server ở nước ngoài là tốt nhất.

Like
    0
    Em chỉ cần mấy bác chỉ vẽ cho chút kinh nghiệm làm game dạng như 2 sq là được rùi.
    Game loại này làm khó wá...rắc rối đủ rùi chứ còn nói gì đến game mới

Like
    0
    Hum, cho em tham gia với được không?? bao giờ bắt đầu!!

Like
    0

Minh cũng có ý tưởng làm 1 game loạn 12 sứ quân !

Thật hay vì mình thấy cũng có người có cùng ý tưởng với mình
    mình đang cố gắng! Cả các bạn cũng vậy nha!

Like
    0
    ai co mn 12sq ko vay

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết