Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Thông tin Chỉ giúp em làm 1 cái web nhạc ?

Các anh chị có thể chỉ giúp em làm 1 trang web nhạc đơn giản đc không ah, em đã có code của trang chính rồi nhưng không biết cách nào để đưa nhạc vào trang hết , và anh chị có thể chỉ em nên học về cái gì để có thể thiết kế cho 1 trang web nhạc không, hiện tại em rãnh (vừa thì xong) nên chỉ mới tìm hiểu đc 1 ít về HTML ah ,em nghe nói muốn làm web cần phải học thêm javascrip nữa phải không ạ ? Anh chị nào biết xin chỉ dùm em .Nếu ai có lòng "hảo tâm" thì pm nic legend_kid0903@yahoo.com để chỉ em rõ hơn ,em cám ơn nhìu
    Quote Quote

Like
    0
    Mình nghĩ bạn học chút về Asp, nếu cần mình sử gửi mã nguồn Asp để bạn chỉnh sửa.

Like
    5
    Mình nghĩ bạn nên có một cái host úp nhạc.
    sau đó mới bắt đầu làm code. Ban đầu nên dùng code có sẵn, dơn về chạy thử, rồi nghiên cứu từ từ. Bắt đầu từ html căn bản vậy là ổn, Mình cũng là 1 webmaster, mình từng như bạn, mình hiểu hoàn cảnh của bạn.

Like
    0
    Nếu bạn chỉ muốn làm cho vui thôi thì cái này có thể giúp bạn đó
    http://www.echip.com.vn/echiproot/So...ghe%20nhac.rar

Like
    0
    Quote Được gửi bởi star_night View Post
    Mình nghĩ bạn nên có một cái host úp nhạc.
    sau đó mới bắt đầu làm code. Ban đầu nên dùng code có sẵn, dơn về chạy thử, rồi nghiên cứu từ từ. Bắt đầu từ html căn bản vậy là ổn, Mình cũng là 1 webmaster, mình từng như bạn, mình hiểu hoàn cảnh của bạn.
    Em có cái code cho trang chính rồi anh, nhưng em không biết cách đưa nhạc của em lên trang chính, hình như em phải thành 1 file flash rồi mới đưa vô trang chính hay sao ah, tại em thấy trong trang chính toàn đường dẫn đến mấy cái file flash, mà mấy cái file flash như vậy thì em bó tay, hem biết làm ~.~ .Star_night có thể cho em nick chat để em "học hỏi" không? , nick em là legend_kid0903@yahoo.com
    Sẵn cho em hỏi luôn vannhungaynao, anh có link để học ASP không gửi dùm em với em cám ơn ^^!

Like
    34
    Cậu xem thử hướng dẫn cách làm trang web nhạc tại đây:

http://webmaster-vn.com/diendanwebma...p?f=110&t=1075
    chatchongchay .com

Like
    0
    chao cac pro. Xin cac pro chi giup minh sao minh up nhac len host roi va lay link dua vao wecua minh, no hien ten bai hat nhung khi nhap vao bai hat thi lai khong hat. xin cac pro chi gium.thank

Like
    0
    Quote Được gửi bởi legendkid View Post
    Em có cái code cho trang chính rồi anh, nhưng em không biết cách đưa nhạc của em lên trang chính, hình như em phải thành 1 file flash rồi mới đưa vô trang chính hay sao ah, tại em thấy trong trang chính toàn đường dẫn đến mấy cái file flash, mà mấy cái file flash như vậy thì em bó tay, hem biết làm ~.~ .Star_night có thể cho em nick chat để em "học hỏi" không? , nick em là legend_kid0903@yahoo.com
    Sẵn cho em hỏi luôn vannhungaynao, anh có link để học ASP không gửi dùm em với em cám ơn ^^!
    Đơn giản nhất là thế này,
    1/ Upload file nhạc của em lên host.
    2/ em chèn CODE này vào trang HTML của em, thay đoạn màu đỏ bằng đường Link dẫn tới file mp3 đó.

Code:
    <OBJECT id="VIDEO" width="320" height="240" 
    	style="position:absolute; left:0;top:0;"
    	CLASSID="CLSID:6BF52A52-394A-11d3-B153-00C04F79FAA6"
    	type="application/x-oleobject">

<PARAM NAME="URL" VALUE="your file or url">
    	<PARAM NAME="SendPlayStateChangeEvents" VALUE="True">
    	<PARAM NAME="AutoStart" VALUE="True">
    	<PARAM name="uiMode" value="none">
    	<PARAM name="PlayCount" value="9999">
    </OBJECT>

Bookmarks