Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35
    Like
    0

5M ==>> 3M - không hề lừa đảo !

Theo như lời thanh minh từ các Nv Ép Pờ Tờ, thì Ép Pờ Tờ ko hề lừa đảo, Sự " nhầm lẫn " về 5M và 3M chỉ là do nguyên nhân khách quan thôi !

Sau vài ngày đọc đi đọc lại các topic trong này, tôi xin mạo muội đưa ra 1 giả thuyết vầ "nguyên nhân khách quan" đó như sau , mong anh em đừng óanh tôi !

Xin thay từ Ép Pờ Tờ bằng từ "ABC" cho nó khách quan và trung thực, éc éc !

CHả là từ cuối ăm 2007, đầu năm 2008, giá cả leo thang 1 cách chóng mặt !
    -Giá xăng dầu tăng từ 11.500 lên 13.500 1 lít
    - Giá vàng tăng từ 1500 lên 1750 nghìn đồng 1 chỉ ( vàng 4 con 9 nhá)
    - Giá gạo tăng mạnh từ 7.200 lên 13.000 1 yến ( ấy quên, 1 cân chứ !)

.....v.v... và ...v.v....

Quên mất, giá rau muống có tăng từ 1500 lên 3000 1 mớ ( ko những thế mà mớ còn nhỏ đi trông thấy đấy các bác ạ !)

Trước tình hình giá cả leo thang, lạm phát ngày càng tăng cao, trong khi cổ phiếu của công ty "ABC" lại giảm đi 1 cách rõ rệt khiến các đại gia "ABC" nhà ta đau đầu với cơn bão giá này chẳng khác gì các sinh viên nghèo ! Mọi chi tiêu đều cắt giảm đến mức tối thiểu.
    Từ đi xe hơi uống bia ôm, đùng 1 cái, chuyển ngay thành đi xe ôm, uống bia hơi ( thi thoảng vẫn uống bia ôm cho nó cải thiện!)

Khi mà các lỗ lực nhằm cải thiện lạm phát của nhà nước ta đang đần dần ... ko phát huy hiệu quả, ban lãnh đạo "ABC" mở 1 cuộc họp bên ven sông Tô Lịch, đoạn chạy qua chỗ Cầu Giấy, gọi tắt là " Hội Nghị Tô Lịch ". Hội nghị này được rất nhiều các bô lão tham gia !
    Trong cuộc hội nghị, có rất nhiều í kiến đưa ra nhằm cải thiện tình hình cho công ty "ABC" nọ, nhưng dường như chẳng có í kiến nào tỏ ra hiêu quả cả .
    Càng gần trưa cuộc họp, không khí càng căng thẳng, khi mà bên ngoài, bộ phận tiếp tân đã rục rịch bê mâm dọn cỗ, thì cuộc họp càng trở lên bế tắc!
    Cuối cùng, ban tổ chức quyết định mời tất cả các khách mời và đại biểu dự tiệc, gọi là lót dạ để họp tiếp !
    Trong khi ăn tiệc ( gọi là tiệc cho oai thôi, thời buổi giá cả leo thang, chỉ có mỗi rau muống với đậu phụ thôi!), nhìn bàn tiệc đạm bạc quá , ông chủ tịch công ty ABC, mới cáu kỉnh gọi 1 cô lễ tân ra hỏi vì sao mà tiệc lại chỉ có thế này ? Sao bát rau muống luộc lại chỉ có vơi miệng bát thế kia? trong khi trên tờ " Menu thực đơn " có ghi là " 1 bát rau muống luộc đầy ".
    Cô lễ tân mới phân bua : là do giá rau muống đã tăng lên 3000/ 1 mớ từ mấy hôm nay, không những thế mấy bà bán rau còn chơi đểu, bó mớ rau muống chỉ bằng 3/5 ngày trước !
    Nghe đến đây, 1 ý tưởng bỗng lóe lên trong đầu vị chủ tịch anh minh. Ông liền cắm cúi ăn hết phần rau muống luộc của mình 1 cách ngon lành để chuẩn bị cho ca 2 của cuộc họp !
    1h30 chiều, cuộc họp bên sông Tô Lịch lại tiếp tục, giữa cái nóng oi ả của mùa hè, mùi nước sông bốc lên thật nồng nàn ( ẹc, nồng nặc thì đúng hơn!). ông chủ tịch nêu ra ý tưởng mà mình vừa nghĩ ra khi ăn rau muống luộc, đó là cắt giảm 1 nửa băng thông gói cước,và vẫn giữ nguyên mức cước, đồng thời tăng cường Marketing để lôi kéo thêm nhiều con gà khách hàng mới !
    cả cuộc họp dường như bế tắt bỗng òa lên bới ý tưởng của vị chủ tịch ! Vì đó dường như là sáng kiến hay nhất và hợp kinh tế nhất trong thời buổi giá cả leo thang này !

Cuộc họp, quên, Hội nghị chấm dứt ! Và sáng kiến của ông chủ tịch được thực hiện ngay ngày hôm sau đó ! và sáng kiến đó được coi là cuộc cách mạng chiến lược cho công ty vào thời điểm này !

Và kết quả của ý tưởng ấy là gì nhỉ ? Ngay ngày hôm sau, hàng loại khách hàng dùng gói 5M bị set xuống thành 3M ( thực ra là set chỉ còn 2.5M - giảm 1 nửa mà, nhưng các anh kĩ thuật ngại tính toán, thôi thì cứ cho xuống 3M cho dễ tính,mà lại nhanh gọn !).
    Để cho cuộc cách mạng chiến lược đó diễn ra 1 cách êm thấm, ông chủ tịch đã gửi công văn xuỗng cho các bộ phận kĩ thuật và support như sau :
    1. Sãn sàng set lại thành 5M nếu như có khách hàng nào đó phát hiện ra và gọi điện đến !
    2. Sẵn sàng xin lỗi và cho 1 em trẻ trung xinh đẹp gọi điện hỏi thăm nếu gặp phải khách hàng nào củ chuối quá ( tức ,khó tính ý mờ !)
    3. Nếu khách hàng (con gà ) nào không phát hiện ra thì cứ kệ father nó, và đó mới chính là thành công của ý tưởng !

Đấy . sự việc chỉ có thế, người ta đâu có lừa đảo mà các bác cứ kêu toáng cả lên, cứ gọi điện lên ng` ta set lại cho ngay thôi ( trong mục 1 công văn có ghi đây !)

@all : Do thời gian có hạn, nên câu chuyện chỉ nghĩ ra đc đến vậy, bác nào có ý kiến sửa đổi thì pm cho em nhá ! Sau này sẽ mang đi xuất bản, tiền hoa hồng sẽ dành để mua 10 line đi quốc tế cho anh em xài thoải mái !

@ Mod : Em chỉ xin post bài ngày ở đây vài ngày thôi, gọi là để cho các anh em đang ức chế với FPT khuây khỏa hơn thôi ! Mong bác Mod đừng xóa vội nhá !
    Quote Quote

Like
    0
    Cũng không hẳn là giá cả leo thang mà bọn FPT nó làm thế, bọn nó làm cái trò treo đầu dê bán thịt chó này mấy năm trước rồi, có ng bị lừa những 2 năm liền lúc, khi họ add nick YM và mình hỗ trợ xem họ có bị lừa ko, thì quả nhiên họ bị lừa và nói đã dùng dịch vụ suốt 2 năm liền => 2 năm nó ăn chặn của 1 khách hàng đó 110k x 24 = 2640k ,một số tiền lớn đối với HS-SV, vậy mà đâu chỉ có 1 ng khách đó bị lừa, còn vô số những khách hàng sử dụng dịch vụ Internet khác ko hiểu biết về IT ko chỉ ở HN mà còn ở HCM, mình hỗ trợ đc cho khoảng 10 ng thì cả 10 ng đều bị lừa và 7 ng trong HCM còn 3 ng ở HN, vậy thì bảo làm j bọn chúng nó chả giàu, cuối năm chả thưởng lắm, hồi trước tính làm cộng tác viên cho bọn FPT này nhưng sau khi phát hiện ra bị lừa cạch mặt cái bọn này ra

Like
    0
    Bài trên của duongarc là quá khá, hoàn toàn hợp lý nhưng tui cũng xin mạn phép thêm vào 1 tí để làm nhẹ bớt 1 chút nỗi lòng của các bác nào bị bọn chúng lừa.

Phải nói thêm là bọn FPT này cực kì nhân đạo khi quyết định limit băng thông để làm giảm tổn thất cho các bác, nói thẳng ra thì dù có set modem 8M,5M,3M hay thậm chí là 2M như một số trường hợp mới đây thì các bác vẫn có thể yên tâm để nhận tốc độ 30kbs mỗi ngày.

Có chăng là trước đây khi còn thả limit đêm thì các bác lỗ lã tí chút thì bây giờ với chính sách công bằng với mọi người thì các bác hoàn toàn không thiệt gì hết sất. Công bằng tới mức độ mà bi giờ mạng MegaMe của tui chạy ngang ngủa với MegaYou của đứa bạn dù rằng đóng hơn cả trăm ngàn 1 tháng.

tuanlv225 Guest
    Quote Được gửi bởi agp8x2007 View Post
    Bài trên của duongarc là quá khá, hoàn toàn hợp lý nhưng tui cũng xin mạn phép thêm vào 1 tí để làm nhẹ bớt 1 chút nỗi lòng của các bác nào bị bọn chúng lừa.

Phải nói thêm là bọn FPT này cực kì nhân đạo khi quyết định limit băng thông để làm giảm tổn thất cho các bác, nói thẳng ra thì dù có set modem 8M,5M,3M hay thậm chí là 2M như một số trường hợp mới đây thì các bác vẫn có thể yên tâm để nhận tốc độ 30kbs mỗi ngày.

Có chăng là trước đây khi còn thả limit đêm thì các bác lỗ lã tí chút thì bây giờ với chính sách công bằng với mọi người thì các bác hoàn toàn không thiệt gì hết sất. Công bằng tới mức độ mà bi giờ mạng MegaMe của tui chạy ngang ngủa với MegaYou của đứa bạn dù rằng đóng hơn cả trăm ngàn 1 tháng.
    1 lời tổng kết hoàn hảo và chính xác!:-D

Like
    0
    Quote Được gửi bởi agp8x2007 View Post

Tôi cũng mega Me như nhà bác đây !
    Nhưng dangdown đc những 20KB/s đây này, 1h đêm cũng chỉ đc 150KB/s, thua xa trước kia, cho dù trước kia bị "set nhầm " là 3M
    Chán ! mạng với mủng ! Đã download thì khởi lướt Web luôn !

Like
    0
    <<Từ đi xe hơi uống bia ôm, đùng 1 cái, chuyển ngay thành đi xe ôm, uống bia hơi ( thi thoảng vẫn uống bia ôm cho nó cải thiện!)>>

nó ko lỗ theo lạm phát đâu bác ợ, nên đỗi thành :

Từ đi xe hơi uống bia ôm, đùng 1 cái, chuyển ngay thành đi xe taxi ( ko nhận diện được )uống bia ôm trốn để khỏi bị ăn gạch và bị rạch xe hơi.

tuanlv225 Guest
    Bác nào bức xúc thì vào đây complain nhé! nhớ ghì nhiều nhiều vào cho ép phê! http://support.fpt.vn/modules.php?name=Feedback

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuanlv225 View Post
    Bác nào bức xúc thì vào đây complain nhé! nhớ ghì nhiều nhiều vào cho ép phê! http://support.fpt.vn/modules.php?name=Feedback
    Chắc mấy ông trên Tổng thấy khách hàng kêu ca nhiều quá nên lập ra cái trang laays í kiến này gọi là để tỏ í quan tâm đến khách hàng ! Để cho khách hàng có 1 chút " niềm tin " nho nhỏ là mình cũng được nêu 1 chút í kiến ( quyền lợi đó nha !) !
    Chứ thực ra chẳng có ma nào nó thèm đọc mấy cái ý kiến đó ! cái họ cần đọc là doanh thu trong tháng này là bao nhiêu ? trong tháng này có bao nhiêu khách hàng ( con gà ) mới đăng kí lắp ADSL ? Thế thôi !

tuanlv225 Guest
    http://support.fpt.vn/

Bác vào trang này sẽ thấy ít nhiều FPT cũng hơn các ISP khác về các vấn đề DV khách hàng,tuy chất lượng hiện tại kô đáp ứng được các bác nhưng hy vọng vài tháng nửa sẽ khá hơn hiện nay.:-D

Like
    0
    bạn làm bên fpt, cho xin hỏi tạm ngưng dịch vụ được mấy tháng vậy

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết