Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 65
    Like
    0

Thảo luận về HDV; Blu-ray

Cổ Loa mở bài mới để mọi người cùng trao đổi về đề tài này mong Mod dán lại, cám ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    Mại dzô mại dzô, hàng quán HDV, Blue-Ray đang mở chiến dịch khuyến mãi mà chưa ai ghé sao, QP đàn em mạo muội hỏi bác 1 câu mở hàng

Số là em tham quá, thấy bà con share cho cái film tựa là "300", có nhiều tùy chọn, em lại chọn ngay cái chuẩn Blue-Ray gì đó, trong đó có 1 lô file đại loại như thế này "300.Blu-Ray.REMUX.VC-1.1080p.LPCM.Dolby.TrueHD.DD51.F_Silu.vol00.01.PAR 2" (QP ghi đầy đủ họ tên luôn đó nhe) tổng cộng gần 24 GB. Tưởng đâu xem độ nét cao, heheheh.

Rắc rối đây: không biết dùng chương trình gì để xem cái film này? cho xin cao kiến tý

Cám ơn nhìu.

Like
    146
    Quote Được gửi bởi QuocPham View Post
    Mại dzô mại dzô, hàng quán HDV, Blue-Ray đang mở chiến dịch khuyến mãi mà chưa ai ghé sao, QP đàn em mạo muội hỏi bác 1 câu mở hàng

Số là em tham quá, thấy bà con share cho cái film tựa là "300", có nhiều tùy chọn, em lại chọn ngay cái chuẩn Blue-Ray gì đó, trong đó có 1 lô file đại loại như thế này "300.Blu-Ray.REMUX.VC-1.1080p.LPCM.Dolby.TrueHD.DD51.F_Silu.vol00.01.PAR 2" (QP ghi đầy đủ họ tên luôn đó nhe) tổng cộng gần 24 GB. Tưởng đâu xem độ nét cao, heheheh.

Rắc rối đây: không biết dùng chương trình gì để xem cái film này? cho xin cao kiến tý

Cám ơn nhìu.
    Gu Gồ cũng ra mà bác... http://www.google.com.vn/search?hl=v...1%BA%BFm&meta=

Đây nè... http://www.mininova.org/tor/819957

Finalcodec Player download
    http://down.silu.info/zhongjijiema/F...cs1.7.0408.exe

You need a powerfull computer to play VC-1 codec HD
    Recommended: INTEL Core2 DUO or AMD X2 4800+ and ATI 2400 PRO
    Nhờ GG mà vô tình thành cao nhân...
    Được sửa bởi thagnv lúc 18:18 ngày 18-06-2008 Reason: Bổ sung bài viết
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Ý bác thagnv lộn tiệm rùi. Bác QuocPham hỏi không biết dùng chương trình gì để xem cái film này chứ đâu có hỏi nơi dơn film đâu nè.
    Cái nầy thì ko biết thật sư.Mà đâu bác dùng mấy cái trình PowerDVD mới nhất xem thử xem sao.Vì nó thường đi với các card màn hình - mà giờ nhiều card quảng cáo xem HDV được thì ko lẽ lại ko cho trình xem film đi kèm.

Còn chuyên mục nầy của bác Co Loa chắc ế hàng quá.Vì mục nầy hiện thời mới quá anh em ít ai được dịp sờ tới.

Like
    0
    Bác Quốc lại có thiện ý ủng hộ đồng nghiệp Hollywood thế ;=)
    Down từng ấy về chắc cháy đường truyền quá, bác có quen ai ở bên Mỹ thì nhờ họ order về cho mà coi.

Những file trên là dạng phim rip từ BR vô PC và remux lại chắc chỉ lấy phần phim chính, bác dùng trình PowerDVD 8 phiên bản mới nhất mà play.
    Chúc bác coi đã con mắt kekeke....

Like
    146
    Quote Được gửi bởi minhducgamer View Post
    Ý bác thagnv lộn tiệm rùi. Bác QuocPham hỏi không biết dùng chương trình gì để xem cái film này chứ đâu có hỏi nơi dơn film đâu nè.
    Em đưa cái link Finalcodec Player download là Player mà bác!
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Em đưa cái link Finalcodec Player download là Player mà bác!
    Sory mới thử 2 link trên thấy đưa file torent để down nên tưởng lầm.

Like
    1
    Mấy bác vào xem thử. (hơi cũ)
    http://forum.matrox.vn//index.php?showtopic=125

Like
    0
    Cái cụ vụ phim phọt là em ham thích lắm và ngâm cứu cũng nhiều )
    To bác QP: để xem trên PC "nhẹ nhàng em đẩy xe hàng" thì bác nên dùng bộ KLite Codec bản Full mới (ko cần thiết dùng bản Mega đâu ạ) là ngon lành và nhẹ.
    - Cái lô file của bác là file nén và đã chia nhỏ, bác gỡ nén ra là ok thôi (cái này em nói sợ hơi thừa )
    - Bác xem xong cái phim 300 đấy thì xem luôn cái Meet the Spartan là phim hài nhái phim 300 (ngộ phết)

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ +++

Ngoài ra em có 2 trang này (e xài thấy hay hay) gửi các bác muốn .... thính tai, nhanh mắt
    - Các loại phim nén và ko nén: http://tehparadox.com
    - Các loại nhạc nén và nén ko mất (lossless): http://avaxsphere.com/music/format_bitrate/lossless
    (trong trang này cũng còn có cả soft và game để các bác giải trí )
    Được sửa bởi xnk lúc 08:40 ngày 23-06-2008 Reason: Phụ kiện thêm

Like
    20
    Mới mua cái Sony BD-ROM model BDU-X10S.
    Cái này chỉ dùng coi chớ không burn được ổ BD, Khi mua thì có CD tặng cái PowerDVD 7. Không thấy driver gì cả. Gắn BD vào thì máy (Víta 64) nhận ngay. Bỏ cái dĩa BD Demo của Samung vào chơi được ngay. Chạy rất đẹp và rỏ ràng ở 1920x1200. Cái dỉa Demo BD của Samsung chỉ có hơn 6Gb và list tất cả các file thì chỉ thấy chỉ trong subfodler STREAM là chứa file video với extention M2TS.
    Coi hình sau, và có ai có kiến thức về folder - tree của dĩa Blue Ray xin cho biết thêm về các folders trong đó. Có điều là là file video lại bắt đầu từ 00004 đến 00021 mà không thấy 00001 đến 00003 đâu hết.

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết