Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 65
    Like
    0
    Baùc naøo chuyeân veà DVD-Lab Pro thì chæ giaùo cho mình 1 chuùt ñi
    Mình muoán laøm Menu vôùi 2 phuï ñeà vôùi 2 aâm thanh
    Ví du nhö Click treân menu Vienamese Sub thì noù chaïy luoân vaøo Flim coù tieáng vieät
    Hoaëc Chinese Sub cuõng vaäy

Baùc naøo chuyeân veà DVD-Lab Pro thì chæ giaùo cho mình 1 chuùt ñi
    Mình muoán laøm Menu vôùi 2 phuï ñeà vôùi 2 aâm thanh
    Ví du nhö Click treân menu Vienamese Sub thì noù chaïy luoân vaøo Flim coù tieáng vieät
    Hoaëc Chinese Sub cuõng vaäy

Like
    0
    Tôi là thành viên mới mong các Bạn chỉ giúp làm thế nào để phim quay bằng máy quay DV thông thường có thể xem nét nhất qua đầu HD (cụ thể là đầu Kaiboer 200) - Mình captured từ Cam và PC qua cổng IEE1394 chuẩn DV được phim có đuôi là AVI: Frame size 720x480, video bit rate 28.771k, Audio bit rate 1.024k, dung lượng chiếm khá lớn (ví dụ 1,5 phút khoảng hơn 300MB) - Đầu HD kaiboer không đọc được phim này nên mình dùng phần mềm Rer HD Movie Converter 3.6 chuyển sang dạng phim MKV:Frame size 1920x1080, video bit rate 8.000k, Audio bit rate 512k, dung lượng chiếm chỉ còn khoảng 90MB - Phim dạng này thì xem được trên đầu HD nhưng chất lượng thì kém lắm, (thua xa các phim chuẩn HD hehe) - Mong các bạn tư vấn cách có thể làm phim từ máy quay DV để xem trên đầu HD có thể được chất lượng tốt nhất - TKS!

Like
    0
    Chẳng có cách nào đâu bạn ơi, vì DV có độ phân giải 720x480 (hệ NTSC) trong khi đó fullHD là 1920x1080 vậy làm sao vẽ thêm được số pixels chênh lệch kia, cách so sánh tốt nhất là bạn bỏ 1 đĩa VCD vào đầu DVD và so sánh nó với đĩa DVD là bạn biết ngay độ phân giải quyết định chất lượng như thế nào.
    Nếu đầu phát HD bạn đang dùng hỗ trợ MPEG-2 thì cứ convert DV thành format này và xem vì trong đầu HD đã có chip upscale và nó sẽ tự vẽ thêm những pixels thiếu của hệ DV kia mà bạn chẳng cần phải dùng soft nào convert thành HD.

Like
    0
    Thank you Bác CoLoa!
    Vậy là chả có cách nào khác ngoài mua máy quay phim HD phải không Bác? Nếu capture vào theo chuẩn Mpeg-2 thì so với chuẩn VOB cái nào xem trên đầu HD nét hơn hả Bác - Vì em hay dùng Winavi convert từ đuôi AVI sang VOB để dễ burn ra đĩa DVD xem trên đầu đĩa bình thường.(cái đầu HD nó cũng đọc được phim VOB nhưng nó hay bị gơn gợn hình nhất là khi moving)!

Like
    0
    Í da, cái vụ này....
    Cái chất lượng đẹp, cái này đã nói rồi... nay lại nói lại.
    Chất lượng video phụ thuộc 3 yếu tố (nếu bỏ qua đầu vào là Cam)
    1. Framsize
    2.Bitrate.
    3. Codec.

Đơn giản là nếu bạn để 1 vật ở xa bạn thấy nó nhỏ, bạn muốn thấy nó lớn bạn đến gần, nếu bạn đến quá sát, ôi nó thật lớn, nếu bạn để sát mắt, nó quá lớn nhưng bạn sẽ chẳng thấy gì, ngoài mấy cái mờ mờ.
    VOB là MPEG nhưng cách quản lý trên đầu DVD khác nhau thôi. HD là Progessive, còn DVD rất nhiều cái là Interlace nhé... nên gợn gợn xảy ra ở trường hợp này có thể là do field.

Like
    0
    >(cái đầu HD nó cũng đọc được phim VOB nhưng nó hay bị gơn gợn hình nhất là khi moving)!

đó chính là nhược điểm của phương pháp upscale vì nó phải tính thêm số pixels thiếu để nhét vô,nhận xét của khungtanthoi là đúng vì nguồn DV interlaced khi chiếu lên HD thể hiện rất nhiều nhược điểm, chắc là chip trên đầu HD bạn dùng thuộc thế hệ đầu hay loại rẻ tiền chứ nếu DVD hay DV chất lượng tốt tôi xem trên 1 số đầu thấy chấp nhận được ví dụ http://www.seagate.com/ww/v/index.js...00f5ee0a0aRCRD

>HD là Progessive

CL đính chính thêm là HD cũng có dạng interlaced ví dụ format 1080i

Like
    0

Mình tải 1 film SKYHD-018-Blu-ray , nén dạng SKYHD-018.iso ( 24GB ) .
    Đọc bằng winrar thì báo lỗi như dưới :

Thử = chương trình PowerISO thì báo lỗi như dưới :

Bro nào đã tải film này hoặc biết cách xem thì giúp mình với.

Thanks,

Like
    0
    Bạn thử mở bằng Deamon tools xem sao ?

Like
    0
    các bác bàn về dvd br.bác nào biết về export ra đia ko.chi cho em với

Like
    0
    Trong các chương trình Pinnacle , Avid Liqid ...cũng export ra đĩa được mà .
    Mình thử làm ra đĩa HD DVD trên Pinnacle 12 , DVD 4.7GB được 23 phút 100% chất lượng
    DVD này chỉ đọc được trên đầu chuyên dụng , không đọc được trên ổ multi DVD của vi tính .Trong khi đó file lưu lại trong máy là HVDVD_TS mình mở một file video có dạng
    HV001T01.EVO mở xem bình thường trên các trình media ...
    Được sửa bởi kieukhanh lúc 17:35 ngày 11-01-2010

Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết