Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15
    Like
    0
    Ở Việt Nam, làm việc ở VIỆT NAM thì phải luôn luôn ghi nhơ cái này

SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO PHÁP LUẬT ( mà luật gì thì phải căn cứ trong cái túi mình có nhiêu thì sẽ biết ha ha )

Ở VN thì chỉ có 2 cái
    1. anh làm ăn tầm tầm, giàu cũng cỡ 10 tỉ thì được
    2. Anh phải trên 50 tỉ thì okie, vì lúc đó vai vế và quan hệ cũng khác

Còn trong khoảng 10 ~ 50 tỉ, bép xép là lên đường ngay

Like
    0
    1. Năm tờ báo có liên quan đã ký kết với nhau là tôn trọng chất xám của phóng viên, từ đó có thể khai thác lại của nhau. Tôi nghĩ thế là đúng. Ai muốn lấy lại phải có phép. Ví dụ docbao.vn, họ phải đi ký hợp đồng với từng báo nếu được mới dám lấy.
    2. Vietbao quá đà khi lấy bài bừa bãi, tự hưởng lợi cho chính họ, lạm dụng chất xám của người khác.
    3. Khi có vấn đề giữa các trang như thế, Hội nhà báo rõ ràng phải đứng ra bảo vệ các báo. Tuy nhiên có 1 vấn đề là Hội chỉ đề xuất chứ chưa có quyền xử. Vì vậy vụ này mới chỉ dừng ở ... đề xuất.
    4. Nếu lấy lại bài mà có xin tác giả hoặc có cộng tác cùng báo đó theo kiểu trao đổi qua lại thì đâu có vấn đề gì.
    5. Cuối cùng thì tốt nhất là tự viết, tự xây dựng tờ báo hơn là chỉ biết mỗi copy lại.
    Bọn mình đang cố hướng theo định hướng đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thêm nữa, các bác đừng nên quá gán ghép vấn đề chính trị chính em vào làm gì cho mệt. Cái vấn đề đó nó nằm trong đầu của bác nào quản lý trang. Biết làm thì chả vướng cái gì cả.
    Được sửa bởi lamtanphong lúc 15:16 ngày 20-06-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lamtanphong View Post
    1. Năm tờ báo có liên quan đã ký kết với nhau là tôn trọng chất xám của phóng viên, từ đó có thể khai thác lại của nhau. Tôi nghĩ thế là đúng. Ai muốn lấy lại phải có phép. Ví dụ docbao.vn, họ phải đi ký hợp đồng với từng báo nếu được mới dám lấy.
    2. Vietbao quá đà khi lấy bài bừa bãi, tự hưởng lợi cho chính họ, lạm dụng chất xám của người khác.
    3. Khi có vấn đề giữa các trang như thế, Hội nhà báo rõ ràng phải đứng ra bảo vệ các báo. Tuy nhiên có 1 vấn đề là Hội chỉ đề xuất chứ chưa có quyền xử. Vì vậy vụ này mới chỉ dừng ở ... đề xuất.
    4. Nếu lấy lại bài mà có xin tác giả hoặc có cộng tác cùng báo đó theo kiểu trao đổi qua lại thì đâu có vấn đề gì.
    5. Cuối cùng thì tốt nhất là tự viết, tự xây dựng tờ báo hơn là chỉ biết mỗi copy lại.
    Bọn mình đang cố hướng theo định hướng đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thêm nữa, các bác đừng nên quá gán ghép vấn đề chính trị chính em vào làm gì cho mệt. Cái vấn đề đó nó nằm trong đầu của bác nào quản lý trang. Biết làm thì chả vướng cái gì cả.
    Nếu mà phạt Vietbao.vn thì mình nghĩ trước hết bắt tinnhanhblog.com trước thì đúng hơn, tự viết hả, một ngày bác viết được mấy bài, tỉ lệ đó so với trang web của bác là bao nhiêu chắc 0,5% bài tự viết h.a.ha.

Like
    0
    Mình nghĩ bạn U23_VN nên đọc lại Slogan của Tin Nhanh Blog. Tất nhiên tinnhanhblog có lấy lại nhưng như đã nói ở trên là phải có trao đổi hoặc xin phép qua lại với các báo. Người ta vẫn nói có qua có lại mới toại lòng nhau mà. Bạn đọc bài mới nhất của bên mình nhé.
    Còn bài tự viết ư. Đúng theo slogan, bạn cứ thế mà kiểm tra xem chiếm bao nhiêu %. Nếu bạn cần số liệu cụ thể hoặc cần tìm hiểu thêm về Tin Nhanh Blog thì add nick tin_nhanh_blog nhé.
    Mình sẵn sàng trao đổi thông tin trên tinh thần học hỏi.
    Cảm ơn bạn đã góp ý

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huethuongyeu View Post
    http://vietbao.vn bị đánh hội đồng chẳng qua do các báo trong nhóm 5 báo kia thấy bị ảnh hưởng về quyền lợi, vì số lượng độc giả của vietbao.vn giờ cũng khá lớn. Có điều chẳng thấy ông vietbao.vn này quảng cáo gì cả thì lấy đâu ra mà chia sẻ, ông vietbao.vn nên thu hút quảng cáo tốt hơn đồng thời ký thỏa thuận chia sẻ với nhóm các báo kia, như vậy vấn đề sẽ được giải quyết, và về phía Nhà Nước và người sử dụng internet, sẽ có thêm một kênh truyền tải văn hóa thông tin lớn từ VN tới thế giới
    bạn huethuongyeu nói đúng, với quy mô của thư viện vietbao.vn, cùng công nghệ truyền tải, quảng bá thông tin rất hiệu quả của vietbao.vn, khi thỏa thuận được vấn đề bản quyền, được chính thức hoạt động vietbao.vn hoàn toàn có thể trở thành phương tiện truyền thông rất đắc lực cho việc thông tin chính sách của Đảng và Nhà Nước và quảng bá văn hóa du lịch Việt Nam.

Sở dĩ ahavn khẳng định được như vậy vì khi tìm kiếm thông tin về VN, bạn có thể dễ dàng nhận thấy các thông tin từ vietbao.vn luôn ở trong những kết quả đầu tiên, điều mà tất cả các website, các trang thông tin điện tử khác đều thèm muốn.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết