Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Bạn đã biết cách hôn chưa ?

Những điều cần tránh khi hôn

Hôn là cách gửi gắm tình cảm giữa những người yêu nhau. Hai người yêu nhau thắm thiết nhưng chưa chắc đã biết hôn nhau đâu nhé. Nụ hôn ngọt ngào sẽ là một điều kiện cơ bản nhất để cho cuộc sống chăn gối hài hòa, gia đình hạnh phúc.

Do đó, bạn cần phải tránh những nụ hôn sau:

1- Ngọn lửa vừa được đốt lên thì bạn đã giảm bớt nhiệt độ

Nếu như không thể hôn được một nụ hôn nồng nàn vì thời gian và lòng đam mê thì tốt nhất đừng có hôn. Bạn biết không, nhiều người coi việc hôn là khúc nhạc dạo đầu của chuyện chăn gối đấy. Không nên hoàn thành sứ mệnh cao cả bằng sự qua loa, đại khái, vội vàng tiến luôn đến bước thứ hai.

2- Những nụ hôn đòi hỏi phải có thời gian

Hôn chăm chú, si mê thì cần phải hôn từ nhẹ nhàng đến mạnh bạo, khiến cho người ta phải thở gấp và có những phản ứng mạnh mẽ với nụ hôn của mình. Điều quan trọng không phải là hôn cô ấy mà là gửi gắm niềm đam mê, tình cảm của mình đối với nàng, và dành cho cô ấy có thời gian điều động tình cảm của mình.
    Trên cơ thể mỗi người có nhiều điểm G hấp dẫn khơi dậy niềm đam mê của người ta. Đôi môi chính là một bộ phận có thể cảm nhận được tình cảm nhiều nhất.

3- Khi hôn dùng sức quá mạnh mẽ

Hôn không phải là một cuộc đọ vật tay hay là bơi qua sông. Nhiều người hiểu nhầm rằng, khi hôn dùng sức càng mạnh thì càng làm cho đối phương hưng phấn. Nhưng bạn có biết rằng dùng sức vừa đủ vô cùng quan trọng hay không?
    Đừng có hôn đối phương mạnh đến nỗi răng va vào nhau lập cập khiến đối phương cảm thấy bạn quá thô lỗ, không coi mình là người, là da, là thịt. Hai người đang hôn nhau đấy chứ, không phải đánh nhau đâu nhé. Đàn ông và phụ nữ cần phải chú ý dùng sức phù hợp.

4- Hai mắt mở trừng trừng, người cứng như khúc gỗ

Nếu bạn muốn người ta tiếp tục hôn mình say đắm thì nhớ đừng có hai mắt mở trừng trừng. Nếu không đối phương sẽ cảm thấy là bạn từ chối nụ hôn của người ta. Họ sẽ cho rằng họ đang hôn một con búp bê bằng cao su chứ không phải là một con người bằng xương bằng thịt.
    Bạn cũng không nên cứng đờ như một khúc gỗ, hai tay buông xuôi thẳng tưng khi người ta hôn nhé. Thoạt đầu thì họ sẽ chủ động hôn bạn, nhưng bạn không thể mãi mãi bị động đúng không nào. Bạn nên ôm lấy cổ hoặc eo của người ta thì sẽ chủ động hơn nhiều. Lúc hôn nhau hai người cần phải có thái độ chân thành, tình cảm.

5- Không tập trung vào nụ hôn

Bạn rất gợi cảm nhưng hôn vẫn thất bại. Bạn biết vì sao không? Vì bạn đã không tập trung vào nụ hôn. Nhiều người mồm thì hôn nhưng mắt lại chú ý vào thứ gì đó hay là đầu óc đang nghĩ về việc gì đó. Làm như vậy thì làm sao có thể khơi dậy được hưng phấn của người ta cơ chứ. Lâu dần sẽ khiến cho ham muốn của hai người bị sa sút, thậm chí là hai người có nguy cơ lãnh cảm.
    Vì vậy, khi hôn hãy chỉ tập trung vào nụ hôn mà thôi. Không được trò chuyện này nọ, cũng không được nhắc đến những việc không liên quan gì đến nụ hôn. Nếu không thì đối phương sẽ thất bại ngay từ khúc nhạc dạo đầu.

6- Hôi miệng

Bạn đừng có ngạc nhiên vì nụ hôn điên đảo trên ti vi, vì trước khi hôn họ phải chuẩn bị rất nhiều. Nào là phải mang bên mình bàn chải và kem đánh răng để trước khi “diễn” phải vệ sinh răng miệng sạch sẽ, hơi thở thơm tho.
    Hiện nay chúng ta quá bận rộn vì công việc, áp lực ngày càng nặng nề, nghỉ ngơi không đúng giờ giấc nên mồm miệng rất hay có mùi hôi. Nếu có mùi hôi thì trước khi hôn bạn nhớ nhai kẹo cao su, không được hút thuốc, uống rượu hoặc ăn các thức ăn có mùi nặng như cá, tỏi. Vì ham muốn chuyện ấy của chúng ta sẽ tan biến ngay khi ngửi thấy mùi gì khó chịu.

Những điều cần biết về nụ hôn nồng cháy !

Tất cả chúng ta nếm trải niềm sung sướng do nụ hôn mang lại. Không phải ai cũng học được cách hôn, nhưng đứng về góc độ khoa học thì nên phân tích nụ hôn. Nhiều nhà khoa học đã nghiên cứu nụ hôn và phát hiện ra nhiều điều thú vị.

1. Hôn cũng là một sự vận động
    Khi hôn theo kiểu Pháp, có khoảng 30 cơ phối hợp với nụ hôn, trong đó có 12 cơ khống chế động tác của môi, 11 cơ khống chế động tác của lưỡi. Hơn nữa khi hôn thì nhịp đập của trái tim tăng nhanh, từ 70 lần mỗi phút tăng lên 150 lần.

2. Hôn là khúc nhạc dạo đầu của tình dục
    Nụ hôn luyến ái của lớp trẻ được bắt đầu hai ba năm rồi mới có hành vi tình dục, có nam thanh niên đã bắt đầu hôn khi 13-14 tuổi.

3. Kỷ lục thế giới về hôn
    Nụ hôn kéo dài nhất liên tục trong vòng 17 ngày 10 phút và 30 giây đã được đưa vào kỷ lục thế giới. Đôi tình nhân đó bên nhau đến kiệt sức, cuối cùng phải đưa vào bệnh viện điều trị. Sau khi hồi phục sức khoẻ hai người đó không bao giờ dám gặp nhau nữa.

4. Mỗi người thích hôn ở một vị trí khác nhau
    67% nam giới coi hôn môi là phương thức hôn phổ biến nhất, 56% thích hôn má, 26% thích hôn ở nửa cơ thể dưới. Trong số những nam giới được điều tra chỉ có 1% thích hôn ở ngón chân.

5. Không biết hôn là biểu hiện của bất lực
    Theo Thế Giới Phụ Nữ, có 50% phụ nữ bày tỏ nếu khi hôn mà bạn trai của họ tỏ ra lúng túng chân tay thì họ sẽ chuẩn bị chia tay. Nếu khi hôn mà lưỡi của bạn trai không linh hoạt thì họ sẽ rất chán ghét.

6. Không thích hôn môi son
    Có 63% số nam giới được điều tra cho rằng: Họ thích hôn những phụ nữ không bôi son môi, vì như thế tự nhiên hơn, vả lại như thế sau khi hôn mặt họ không bị nhem nhuốc.
    Có 40% nam giới được điều tra cho rằng thích hôn những cặp môi mềm mại, chỉ có 35% số nam giới nói thích những cặp môi gợi cảm.

7. Bảng xếp hạng những nụ hôn kinh điển
    Có 55% số người được điều tra cho rằng, nụ hôn giữa Klak Gaibo và Feven trong phim Giai Nhân Thời Loạn là nụ hôn kinh điển nhất.

8. Tổ tiên của chúng ta cũng thích hôn
    Các nhà khoa học cho rằng ngay từ thơi nguyên thuỷ con người đã có hành vi hôn nhau. Một số người Phương Đông cổ đại chào nhau bằng nụ hôn, coi nụ hôn là một nghi lễ xã giao, mặc dù hai người là nam giới vẫn coi hôn là hành vi bình thường.

9. Nụ hôn và nước miếng
    44% nam giới và 48% nữ giới nói khi hôn nên lịch sự, trang nhã, không chấp nhận nụ hôn thô lỗ; 39% nữ giới không thích hôn những nam giới miệng đầy nước bọt; chỉ có 23% nam giới tán thành quan điểm này.
    Khi được hỏi nụ hôn nào anh cảm thấy hệ trọng nhất, có tới 54% nam giới trả lời là khi phải hôn những phụ nữ mà mình không thích.

10. Hôn có lợi cho sức khoẻ
    Trong miệng người ta có tới 278 loại vi khuẩn có hại cho sức khoẻ. Khi hai người hôn nhau, vi khuẩn từ miệng người này truyền sang miệng người khác. Trước tình hình đó, hệ thống miễn dịch trong cơ thể hai người sẽ sản sinh men và kháng sinh thiên nhiên để tự bảo vệ mình. Như vậy cơ thể hai người đều sản sinh những kháng thể chống lại vi khuẩn vì thế mà nụ hôn làm tăng sức đề kháng, có lợi cho sức khoẻ.

(Tổng hợp từ Internet)
    10 sự thật thú vị về nụ hôn!

Bạn có biết rằng những người đàn ông thường hôn bạn đời trước khi đi làm sẽ có thu nhập bình quân cao hơn những người khác.
    Sau đây là những thông tin thú vị về cái khóa môi.

1. Cứ trong 3 đôi tình nhân thì có 2 đôi nghiêng đầu về bên phải khi hôn.

2. Một cái hôn nhẹ chỉ tác động tới 2 cơ trên mặt, nhưng một nụ hôn nồng nàn huy động tới toàn bộ 34 cơ trên khuôn mặt.

3. Cũng giống như vân tay hay bông tuyết, không có dấu ấn đôi môi nào là giống nhau.

4. Hôn tốt cho sức khỏe. Nó giúp cải thiện làn da, kích thích tuần hoàn máu, ngăn ngừa sâu răng và thậm chí làm giảm cơn đau đầu.

5. Một người trung bình dành 336 tiếng trong cả cuộc đời để hôn.

6. Tại sao chữ X lại trở thành biểu tượng của nụ hôn? Bắt đầu từ thời Trung Cổ, những ai không biết đọc và viết thường sử dụng chữ X thay cho chữ ký. Họ sẽ hôn lên biểu tượng này như một cử chỉ thân thiện. Về sau, chữ X đã trở thành biểu tượng của nụ hôn.

7. Hôn tạo ra các tín hiệu thần kinh trong não tương tự như khi người ta nhảy dù, chơi trò nhảy bungee và chạy.

8. Một người phụ nữ trung bình hôn 29 người đàn ông trước khi kết hôn.

9. Những người đàn ông thường hôn bạn đời trước khi đi làm sẽ có thu nhập trung bình cao hơn những người khác.

10. Nụ hôn dài nhất trong lịch sử điện ảnh là của đôi Jane Wyman và Regis Tommey trong bộ phim You’re in the Army Now năm 1941. Nó kéo dài 3 phút 5 giây.

N.M. (theo MSN)
    Được sửa bởi live4ever lúc 12:55 ngày 06-06-2008
    Quote Quote

Like
    0

Tôi đã tập hôn như thế nào?

Cuối cùng thì cuốn sách này cũng đến các tay các bạn với những câu chuyện có thể sẽ làm cho bạn cười hoặc khóc. Có những câu chuyện kể về ước mơ trở thành hiện thực; về tình yêu đánh mất; về sự chiến thắng chính mình. Có câu chuyện là một khúc khải hoàn ca nhưng cũng có những câu chuyện đau lòng đến nỗi khiến bạn phải rơi lệ. Tuy nhiên, mỗi câu chuyện là một lời tâm sự với các bạn, chứ không phải là ám chỉ về các bạn. Cuốn sách nhỏ này có thể trở thành người bạn đồng hành với bạn, sẽ có mặt lúc nào bạn cần đến, luôn luôn sẵn sàng giúp đỡ tâm hồn bạn vui tươi hơn. Khi các bạn cô đơn, nó chia sẻ tâm tình, và khi các bạn lo lắng cho tương lai của mình, nó sẽ động viên các bạn rằng: “Vâng, bạn có thể thực hiện tất cả những dự tính của bạn”.

Một lúc nào đó, bạn sẽ biết điều khác biệt tinh tế giữa tay nắm lấy bàn tay và tâm hồn nối với tâm hồn; Bạn sẽ biết rằng yêu nhau không phải là dựa dẫm vào nhau, bầu bạn với ai đó không hẳn là phải giống nhau y hệt;

Và bạn cũng bắt đầu biết, những nụ hôn không hẳn là lời giao ước và quà cáp cũng chẳng phải những điều hứa hẹn;

Bạn bắt đầu biết chấp nhận thất bại với cái đầu ngẩng cao, đôi mắt mở to, với sự bình tĩnh của một người trưởng thành, chứ không phải đau như trẻ nhỏ;

Bạn sẽ học được cách dọn đường đi cho mình hôm nay, bởi vì mặt đất ngày mai sẽ không còn chắc chắn cho bạn nữa. Một lúc nào đó, bạn sẽ biết rằng ngay cả ánh nắng mặt trời cũng có thể thiêu cháy bạn nếu bạn phơi mình dưới nắng quá lâu.

Like
    0
    Bạn bắt đầu biết chấp nhận thất bại với cái đầu ngẩng cao, đôi mắt mở to, với sự bình tĩnh của một người trưởng thành, chứ không phải đau như trẻ nhỏ;
    chỉ có cái này là tui chưa biết! Cảm ơn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết