Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 77
    Like
    0

Tester Và Coder Nghề nào có tương lai hơn ở VN

Thật ra hiện nay em đang làm trong vị trí coder trong 1 công ty phần mềm lương (150usd), và có 1 công ty gần nhà mời em vào vị trì Tester với mức lương thử việc 200usd.
    Thật ra lương thì tạm thời đối với mình không quan trọng lắm, cái mình muốn là có 1 sự nghiệp ổn định về sau, em có tham khảo ý kiến của vài người bạn thì bọn nó ai cũng than làm test rất chán không có tương lai bằng Coder (ở Việt Nam không bàn nước ngoài).

Vậy theo mấy anh, giữa tester với coder thì nghề nào sẽ có triển vọng hơn ở VN chúng ta??
    Và liệu Tester có thật sự là 1 công việc nhàm chán như bao người nói hay không, vì theo mình biết Test là 1 công viêc rất nặng nhọc, đòi hỏi sự kỹ lưỡng, kiên trì cực cao, và kiến thức về phân tích phải cực tốt.
    Mấy anh cho em 1 lời khuyên nha
    Cám ơn các anh nhiều
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    chưa đi làm nhưng em nghĩ chắc coder tốt hơn. được sáng tạo, chủ động trong công việc hơn

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Công ty nào mà trả lương coder có 150$ bèo quá dzậy

Like
    0
    Thì công ty ở công viên phần mềm Quang Trung, nói chung lương bèo nhưng ngược lại được thưởng chế độ của công nhân viên chức, tuần làm đúng 40 tiếng, lễ tết được thưởng công việc không có áp lực lớn, lương thì tính theo nghạch bậc. Nên vậy đó. Không biết nên chuyển không vì có cảm giác làm Tester thì cơ hội thăng tiến không bằng Coder

Like
    0
    Coder hay tester không quan trọng, quan trọng là bạn hợp với cái nào. Để mọi người tư vấn được tốt hơn bạn có thể nói bạn làm việc bao lâu rồi và đang code trên ngôn ngữ gì? Triển vọng và khó khăn bạn gặp phải với việc coding.

Thế giới này có rất nhiều việc tốt với người này nhưng lại không tốt với người khác.

Like
    0
    Ah, mình làm việc cũng được 6 tháng rồi, hiện đang lập trình asp.net bằng ngôn ngữ C#. Và cũng tham gia làm 3 đồ 1 án, 1 cái windown app,2 cái web app
    Về mặt khó khăn thì, nói chung là do bên em làm là làm trong 1 trường đại học, nên đồ án thì không nhiều, khá nhàn, nhân viên đa số toàn là sinh viên mới ra trường ko có ai có kinh nghiệm để dẫn đắt chủ yếu vừa làm vừa họ c hỏi thêm thôi.

Like
    0

Ý tưởng mới !

Test cũng là một giai đoạn quan trọng trong quá trình phát triển phần mềm,người làm test cần phải có kinh nghiệm và tỉ mỉ.Làm tester hay coder thì đều có cơ hội phát triển như nhau,nếu làm coder thì kĩ năng lập trình và kiến thức ngôn ngữ lập trình ngày càng được nâng lên đáng kể,ngược lại làm tester thì kĩ năng về nghiệp vụ hệ thống sẽ được nâng cao,vì thế nếu bạn thấy phù hợp và yêu thích hướng nào thì bạn chọn hướng đó.

Like
    0
    Theo ý mình thì coder triển vọng tốt hơn ở VN bạn à.
    Nhưng coder mà 1 tháng có $150 thì đúng là bèo thật. Vậy thà bạn đi làm freelancer cho các trang web nc ngoài có khi còn khá hơn. Một dự án tầm khá nhỏ của nó đã dc trả $50 rồi và có thể hoàn thành trong vài ngày.

Like
    0
    Hai anh này, thường là "Không đội trời chung" , thường thì anh nào cũng bảo vệ quan điểm của mình, nên hay có những cuộc tranh luận long trời lỡ đất, cuốc cùng, quyết định đúng sai thuộc về...sếp

Like
    0
    Quote Được gửi bởi angon204 View Post
    Ah, mình làm việc cũng được 6 tháng rồi, hiện đang lập trình asp.net bằng ngôn ngữ C#. Và cũng tham gia làm 3 đồ 1 án, 1 cái windown app,2 cái web app
    Về mặt khó khăn thì, nói chung là do bên em làm là làm trong 1 trường đại học, nên đồ án thì không nhiều, khá nhàn, nhân viên đa số toàn là sinh viên mới ra trường ko có ai có kinh nghiệm để dẫn đắt chủ yếu vừa làm vừa họ c hỏi thêm thôi.
    Bạn mới làm việc có 6 tháng thì cũng hơi ít, cộng thêm môi trường làm việc không có gì là khả quan lắm thì việc định hướng là rất khó. Ở hoàn cảnh của bạn, tôi khuyên bạn nên tìm vào một cty khác mà mức độ công việc đòi hỏi cao hơn. Vấn đề thu nhập cũng quan trọng nhưng không phải là vấn đề hàng đầu đối với người chưa có kinh nghiệm.

Việc bạn đưa ra vấn đề khó khăn của bạn ở trên là vấn đề khách quan, nó không quyết định nhiều đến việc bạn đi theo coding hay testing. Bạn phải xác định được đâu là thế mạnh và công việc yêu thích của mình thì mới chọn được chính xác.

Tester hay Coder đều là những công việc gần như thấp nhất trong soft dev rồi, tuy nhiên nếu làm tốt thì vấn có income cao. Tôi có cậu bạn cũng chỉ coding, có thể nói là khá lâu lương giờ cũng 9M/tháng

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết