Trang 3 / 23 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 228
    Like
    0
    Tớ thì thấy không thích môn nào là chẳng học. Hồi cấp 3, tớ bỏ qua môn TAnh, khi nào cô gọi lên bảng thì tớ "thưa cô em chưa học bài". Cô cho điểm 0 luôn, khỏi lằng nhằng. Cuối năm vẫn lên lớp bt.

tranvanho Guest
    Quote Được gửi bởi vtnphong View Post
    , tư tưởng của bọn tư sản là gì vậy? Chẳng lẽ là tư sản thì không đáng được tôn trọng sao? Mà hình như cách nói "phản động" là do các bác nhà mình sáng chế ra thì phải
    là chỉ có tiền và tiền đó
    chẳng lẽ những người nghèo thì không đáng để tôn trọng sao
    thế em có nói là không cần tôn trọng tư sản sao????
    nhiều thằng tư sản giàu bỏ xừ, không tôn trọng không dc
    ai chế ra vậy bác

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranvanho View Post
    là chỉ có tiền và tiền đó
    Cái định nghĩa này có vẻ ko đúng, vì "chỉ có tiền và tiền" thì đã xuất hiện hầu như cùng lúc với những nền văn minh đầu tiên của loài người rồi. Còn giai cấp tư sản chỉ mới xuất hiện trong vòng vài trăm năm gần đây

Một ví dụ nữa về cách chụp mũ cho bọn "phản động" của các bác nhà mình

Like
    22
    Thật sự bức xúc chuyện con ông cháu cha làm trong nhà nước mà học toàn du học tiền xài không hết.
    Còn cái bài viết kia mới chỉ nói về giáo dục Phổ thông thôi. May mà chưa nói đến Đại học. Có lẽ vì thế du học sinh đã đi thì đi luôn không quay về thì phải.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    Thật sự bức xúc chuyện con ông cháu cha làm trong nhà nước mà học toàn du học tiền xài không hết.
    Còn cái bài viết kia mới chỉ nói về giáo dục Phổ thông thôi. May mà chưa nói đến Đại học. Có lẽ vì thế du học sinh đã đi thì đi luôn không quay về thì phải.
    Bác hơi bị nhầm về du học sinh đấy, con bạn tớ du học bên Úc, sau giờ học phải đi hái nho để có tiền trang trải chi phí học tập. Dù sao thì du học cũng tốt, sau này về xây dựng đất nước. Nói du học sinh luôn không quay về cũng không đúng. Ở nước ngoài sau khi tốt nghiệp có thể chỉ là anh nhân viên quèn thôi nhưng về nước lại là hàng độc để các công ty săn đón hơn nữa cơ hội khởi nghiệp rất lớn.

Like
    0
    Em có câu này: Các bác hãy hỏi là mình đã làm được gì cho nền giáo dục nước nhà, chứ đừng hỏi ngượi lại. (he he đừng chửi em )

Like
    0
    Quote Được gửi bởi newbie86 View Post
    Em có câu này: Các bác hãy hỏi là mình đã làm được gì cho nền giáo dục nước nhà, chứ đừng hỏi ngượi lại. (he he đừng chửi em )
    Câu hỏi của bạn có lẽ không hợp lý lắm bởi vì nền giáo dục là một thứ chỉ có thể thay đổi bởi một nhóm nhỏ người nhưng lại ảnh hưởng tới tất cả xã hội. Không phải ai cũng có cơ hội để thay đổi nền giáo dục nước nhà đâu, nhưng tất cả mọi người đều có quyền có ý kiến về nó

Uzumaki_Naruto Guest

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi newbie86 View Post
    một dạng câu hỏi ếch ngu ngu cũ rích thường thấy trên dd
    dạng như: ....làm được như thế chưa......mà có ý kiến
    or: ....làm được gì chưa......mà có ý kiến
    một người họa sĩ vẽ tranh, thì người xem có quyền bình phẩm khen chê chứ, người xem không nhất thiết phải vẽ được bức tranh ấy nhưng họ có quyền khen chê chứ?
    còn giáo dục là ảnh hưởng đến cả mấy thế hệ, ảnh hưởng đến sự phát triển của đất nước sau này,là công dân VN mọi người đều có quyền lên tiếng (buộc phải lên tiếng trừ khi gia đình thất học không đi học không biết gì mới không lên tiếng thôi) vì không ảnh hưởng đến con thì cũng ảnh hưởng đến cháu chắc sau này.

mong không gặp câu hỏi ngu ngu dạng này nữa

Like
    0
    tớ học theo cách mẹ tớ chỉ không theo thành tích mà theo chất lượng nên tiếng anh của tớ bây giờ quá bro.
    Đọc xong câu này thì tui cũng biết ông bạn "bro" cỡ nào rồi,

Like
    14
    Tớ quyết định từ lâu rồi, sau này giáo dục VN ko thay đổi thì = mọi giá tớ phải cho con tớ đi học nước ngoài. Đời thằng bố nó vì nền giáo dục hiện tại mà ko phát huy đc hết tiềm năng thì ko thể để thằng con đi theo vết xe đổ đc

Trang 3 / 23 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết