Trang 2 / 23 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 228
    Like
    0
    Người ta thì học ít chơi nhiều, mình thì ngược lại

Like
    289
    Quote Được gửi bởi $1000 View Post
    Người ta thì học ít chơi nhiều, mình thì ngược lại
    Mình ngược lại thành chơi nhiều học ít .

Like
    0
    Sinh viên Học viện công nghệ Ấn Độ tốt nghiệp ra thì Google, Microsoft... tranh nhau, còn sinh viên mình thì đi làm cho mấy công ty trong nước cũng không xong.

Uzumaki_Naruto Guest

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi Lil Syh View Post
    Nhờ em thất học nên em không vướng vào các thứ ấy, may quá. Nhờ thất học nên em khỏi phải học thêm, rảnh rỗi. Nhờ thất học nên đành tự mở công ty mà làm, chứ có ai thèm thuê em đâu.

May mà nhờ thất học, các bác nhỉ?
    em cũng mong được như pác

có lẽ bác đã mang tư tưởng của bọn tư sản rồi
    ôi trời! thời nào rồi còn phân biệt như thế? nhưng giờ ai mới là tư sản? ai thuộc giai cấp vô sản thế?
    nhưng nói thiệt em cũng mong được như các bố lãnh đạo thuộc tầng lớp tư sản mới ngày nay lắm đó, toàn đi xế hộp đời mới không à, ở thì ở nhà biệt thự không thôi....còn con cháu thì gởi đi học nước ngoài

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranvanho View Post
    em tôn trọng bác từ trước cho tới nay
    nhưng từ khi bác nói câu này thì.......
    có lẽ bác đã mang tư tưởng của bọn tư sản rồi
    , tư tưởng của bọn tư sản là gì vậy? Chẳng lẽ là tư sản thì không đáng được tôn trọng sao? Mà hình như cách nói "phản động" là do các bác nhà mình sáng chế ra thì phải

Like
    0
    Chương trình học nặng mà bọn nó có chịu học đâu Như mình ngày xưa học 3 năm cấp 3, tổng kết 9,0 mà có biết gì đâu, thi đh còn chả dám thi sợ tạch Bệnh thành tích nhà trường kéo lên cho hết ý mà

Like
    0
    Học sinh Việt Nam toàn đạt giải cao trong các kỳ thi quốc tế, nhưng có ai nổi tiếng sau này nếu ko đi du học. Intel VN đã tuyển được bao nhiêu SV từ những trường ĐH danh giá của VN? Việc này sao những người làm giáo dục không thấy nhỉ?
    Chương trình học của VN dạy quá nhiều kiến thức không cần thiết: học sinh tiểu học đã phải học ngôn ngữ Pascal trong tin học, học sinh trung học phải học triết học (toàn nói cái không thực tế trong cuộc sống hiện tại). Sao không chú trọng dạy làm người để giờ học sinh sinh viên đánh thầy giáo, bỏ học chơi game, đua xe...
    Sao không học hỏi cách giáo dục của những nước khác như Nhật Bản, Singapore...?
    CÂU HỎI LỚN KHÔNG LỜI ĐÁP!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tridung_info View Post
    Học sinh Việt Nam toàn đạt giải cao trong các kỳ thi quốc tế
    Không sure lắm về ý kiến này Đoạt giải cao quốc tế thì mình chỉ biết có cái Robocon thôi. Chứ ví dụ như là thi olympic toán quốc tế chẳng hạn, mặc dù hầu như năm nào VN cũng có huy chương (hình như đã từng có huy chương vàng) nhưng nếu tính theo xếp hạng thì cái huy chương vàng của VN nằm ở vị trí không phải là cao đâu, các thứ hạng đầu đều bị đám Mỹ, Nga tranh nhau hết.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vtnphong View Post
    Không sure lắm về ý kiến này Đoạt giải cao quốc tế thì mình chỉ biết có cái Robocon thôi. Chứ ví dụ như là thi olympic toán quốc tế chẳng hạn, mặc dù hầu như năm nào VN cũng có huy chương (hình như đã từng có huy chương vàng) nhưng nếu tính theo xếp hạng thì cái huy chương vàng của VN nằm ở vị trí không phải là cao đâu, các thứ hạng đầu đều bị đám Mỹ, Nga tranh nhau hết.
    Theo tớ biết thì vị trí xếp hạng toàn đoàn cao nhất mà Việt Nam đạt được trong một kỳ thi toán quốc tế là thứ 3, sau Nga và Trung Quốc, thường thì bọn Nga, Mỹ, Trung Quốc và Đông Âu đổi chỗ cho nhau trong những vị trí đầu. Mà thi được vị trí cao thì sao chớ. Cái thằng Israel nó có thi được giải nọ giải kia đâu nhưng trình độ khoa học kỹ thuật của nó thì hơn mình bao nhiêu lần??? Việt Nam thi toán còn được, Robocon cũng được nhưng thi lập trình toàn cầu thì í ẹ.

Like
    0
    Chương trình học của VN là ưu việt ! Mấy "bố" nói thế.

Trang 2 / 23 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết