Trang 8 / 9 FirstFirst ... 356789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 86
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoanghibinh View Post
    Có gì khó hiểu đâu, họ fake con số trang tìm được ấy mà, có điều là vì lập trình lỗi nên bị lòi đuôi, điều này được tớ kiểm nghiệm bằng quả link này:

http://bnok.baamboo.com/blog/search....tp&start=50000

Kết quả là sau 2 phút chạy, một thống báo đỏ lòm: "Không tìm thấy kết quả nào!" hiện ra. Nếu như họ đã index được 17299711 trang blog thì ít nhất với start=1700000 thì họ cũng sẽ vẫn phải có kết quả. Điều này chỉ chứng minh rằng là hiện tại họ mới Index được dưới 50.000 x 10 = 500.000 trang Blog, chứ không phải là hàng triệu trang như họ rêu rao.

Làm ăn tất nhiên là phải ăn to nói lớn, nhưng nói gấp 40 lần như thế này thì ...
    Đừng phát biểu liều khi mà không biết rõ thực hư. Bác đừng nói với em thằng Google nó cũng fake khi mà nó chỉ cho xem 1000 kết quả bất luận là có hàng tỷ kết quả tìm được nhá.

Chỉ có những "ông điên" mới đủ kiên nhẫn xem 100 trang với 1 từ khóa. Ngoài ra có thể thằng các SE còn có dụng ý khác khi giới hạn kết quả trả về như vậy.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi winxp_saobang View Post
    thật hả bạn .. cái này hay hén .. áp dụng đi
    Thật. Ối thằng phải tốn tiền mua sock để search GG mà không biết à??????
    Được sửa bởi darkera13 lúc 17:35 ngày 28-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi desktop147 View Post
    tình cơ tìm thong tin mai hoàng và trần anh
    Thấy kết quả hay lắm. Cho mọi người so sánh xem
    Xa Lo:
    http://xalo.vn/?q=tran+anh&m=&x=0&y=0
    http://xalo.vn/?q=mai+hoang&m=&x=0&y=0
    Socbay:
    http://web2.socbay.com/webv2/web.aspx?q=mai+hoang
    http://web2.socbay.com/webv2/web.aspx?q=tran+anh
    Zing:
    http://search.zing.vn/search/Default...&q=mai%20hoang
    http://search.zing.vn/search/Default...s&q=tran%20anh
    PS: bó tay bác Zing luôn. Không hiểu search kiểu gì.
    Tôi nghĩ bạn không tình cờ và cũng chẳng fair. Trong một số post của bạn (không riêng trong thread này), khi so sánh giữa các SE, bạn luôn dùng những query bằng tiếng Việt không dấu để chứng minh socbay tốt hơn (vì nó chấp nhận tìm không dấu). Nếu đó là thông điệp thật của bạn thì bạn nên nói luôn cho dễ hiểu. Nói lòng vòng như thế này làm tốn công của bạn đấy. Nếu chưa hiểu thì bạn hãy thử từ khóa "trần anh" hay "mai hoàng" có dấu như chính trong bài của bạn. Khi đó kết quả của zing và xalo sẽ ra đúng cái bạn muốn. Bạn đừng nói là bạn không có kinh nghiệm về search nhé.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi talent computer View Post
    Tôi nghĩ bạn không tình cờ và cũng chẳng fair. Trong một số post của bạn (không riêng trong thread này), khi so sánh giữa các SE, bạn luôn dùng những query bằng tiếng Việt không dấu để chứng minh socbay tốt hơn (vì nó chấp nhận tìm không dấu). Nếu đó là thông điệp thật của bạn thì bạn nên nói luôn cho dễ hiểu. Nói lòng vòng như thế này làm tốn công của bạn đấy. Nếu chưa hiểu thì bạn hãy thử từ khóa "trần anh" hay "mai hoàng" có dấu như chính trong bài của bạn. Khi đó kết quả của zing và xalo sẽ ra đúng cái bạn muốn. Bạn đừng nói là bạn không có kinh nghiệm về search nhé.
    Nếu gõ không dấu vẫn ra kết quả, so với có dấu cũng có kết quả như thế. thì bạn chọn cách nào? Thêm unikey, thêm ký tự.....Mà bạn biết không, việc tìm không dấu và có dấu là cả một công nghệ đấy. Mình nghĩ vậy. Chẳng hạn như "long lon" nếu bỏ dấu thì có bao nhiêu cách bỏ nhỉ? Không phải dễ đâu bạn. Bao nhiêu bộ nghành, bỏ tiền bạc, công sức ra để xử lý bài toán bỏ dấu này. Vậy mà con số là 0 đấy bạn. Nên mình nghĩ không phải như bạn nói "socbay chấp nhận search không dấu"!

Like
    0
    Nếu gõ không dấu vẫn ra kết quả, so với có dấu cũng có kết quả như thế. thì bạn chọn cách nào? Thêm unikey, thêm ký tự.....Mà bạn biết không, việc tìm không dấu và có dấu là cả một công nghệ đấy. Mình nghĩ vậy. Chẳng hạn như "long lon" nếu bỏ dấu thì có bao nhiêu cách bỏ nhỉ? Không phải dễ đâu bạn. Bao nhiêu bộ nghành, bỏ tiền bạc, công sức ra để xử lý bài toán bỏ dấu này. Vậy mà con số là 0 đấy bạn. Nên mình nghĩ không phải như bạn nói "socbay chấp nhận search không dấu"!
    Zing nó có công nghệ search riêng nhưng sao vẫn phải powered by Google nhỉ

Like
    0
    Dạo này những topic về SE được mọi người quan tâm quá. Đó cũng là một tín hiệu đáng mừng, và cũng là cơ hội cho các SE của Việt Nam.
    @desktop147 search với từ khóa là "long lon" đúng là từ độc quá, mình thấy phục tiếng việt thật. Vậy mà SE hiểu được thì đúng là bó tay

Like
    0
    Bao nhiêu bộ nghành, bỏ tiền bạc, công sức ra để xử lý bài toán bỏ dấu này. Vậy mà con số là 0 đấy bạn.
    Không đến mức đấy đâu bạn ơi, có chút kiến thức chuyên ngành + tí data là làm ổn cỡ 99% ròi. Đến kiểu như chukhongdaulientuti còn tách ngon, bạn nghĩ sao ?

Các bạn SE nhà mình cứ PR, gào thét công nghệ tiếng Việt rồi cuối cùng lại tự lòi đuôi với mấy cái không dấu có dấu =).

Like
    3
    long lon = lòng lợn, lồng lộn, lông lợn. Not "Long lớn", "*** ***"

Like
    1
    Quote Được gửi bởi ohisee oh i see View Post
    long lon = lòng lợn, lồng lộn, lông lợn. Not "Long lớn", "****** ******"
    Thử trên socbay nó kô ra kết quả. Thử trên google nó ra truyện người lớn, google pro thật. Haha

Like
    0
    Hì hì, lời lẽ đao to búa lớn quá. Tớ nghĩ việc này socbay chi cần đánh index cả phiên bản không dấu của web pages là được, chứ có gì mà công trình này, công trình nọ? Mà cái này Google cũng làm ngon lành mà, đâu cần gì phải "hiểu tiếng Việt" như bạn nói đâu. Hay bạn nói đến cái Suggestion của socbay nhỉ?

Like
    3
    Quote Được gửi bởi Zero View Post
    có chút kiến thức chuyên ngành + tí data là làm ổn cỡ 99% ròi.
    Dễ thế sao hổng thấy ai làm ngon ngon nhỉ? thấy mỗi cái AMPad của bọn echip
    http://www.echip.com.vn/echiproot/we...pad/readme.htm, dùng thử biết liền

Trang 8 / 9 FirstFirst ... 356789 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết