Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Heo miiiii

Like
    0

Heo miiiii

Layer và Channel khác nhau thế nào ? tại sao lúc thì phải vẽ hay thao tác trên Layer , lúc thì phải ở Channel ?
    Quote Quote

Like
    0
    Theo tôi biết thì layer là những lớp (giống như giấy phim để chồng lên nhau) mà hiển thị chính xác những gì bạn vẽ lên nó ... Đặt từng layer chồng lên nhau sẽ tạo nên hiệu ứng xếp chồng có nghĩa là lớp nào ở trên thì sẽ che lớp kia ... Còn đối với channel thì không phải như vậy ! Đó là điểm khác nhau cơ bản giữa layer và channel. Còn về chức năng thì channel giống như là xếp của layer vì nó bao quát cả layer có thể thực hiện những thao tác riêng rẽ trên channel mà không cần đụng chạp gì đến layer ... ngược lại khi bạn thực hiện thao tác trên layer thì nó sẽ tác động trực tiếp đến các channel có liên quan (RGB chẳng hạn, hoặc các mask và effect channel ...) Channel dùng để lưu các vùng chọn (channel đơn sắc) hoặc dung thay đổi các thuộc tính vật lý của ảnh như độ sáng tối , tương phản, bão hoà ... và các hiệu ứng khác ... Riêng 3 channel cơ bản cấu thành nên bức hình của bạn thì bạn không thể xoá được và việc in tách lớp cho chế bản in offset cũng thực hiện trên các channel này. Còn về layer thì bạn có thể tạo và xoá thoỉa mái (trừ lớp background) Nói tóm lại, layer là nơi mà bạn thể hiện bản vẽ của bạn và channel chính là văn phòng kỹ thuật giúp hoàn thiện nên bức ảnh của bvạn ... viêc phối hợp sử dụng 2 part này sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian và tạo nên những hiệu ứng đẹp mắt !!! Tôi chỉ có thể giúp bạn được bấy nhiêu!!! mong rằng nó sẽ làm hài lòng thắnc mắc của bạn!!!

Like
    0
    các bang chanal và layer là những điều tuyệt vời trong PHS bạn nên tìm hiểu thêm bang pallet Past.
    À các bác thích PHS nè : nên mua đĩa corel nockout về cài vào thư mục plug in của PHS hay lắm đó.

Like
    0
    hix ... bác viết cao siêu wa'

Like
    0
    tra loi hay do, chuan xac , co dieu noi the thi sao tui no hieu chu heheheheeh,

hieu don gian the nay nhe layer la de lam viec thay doi
    con channel la kenh cua no chi viec thay doi cac mau cua no va thay doi thich hop hon thoi
    hai thang nay lam rieng biet nhau khong anh huong gi muon dep hon thi phai lam lien tuc moi hieu no tot dep ra sao thoi

Like
    0

Vui lắm !

Hi hi thanks bac firestorm !!! Kupo tưởng nói vậy là dể hiểu lém chứ !!! Hì hì chắc là tai tui không có khả năng sư phạm rùi ... mong các bác bỏ quá cho!!! hì

Like
    0
    dugn co cam on, tui chi noi lai thoi hehehe cu viec tra loi tui bo sung hehe, khogn co gi

Like
    0
    Nói gì thì nói chứ bác firestorm nên post tin bằng tiếng Việt mới phải ...

Like
    0
    xin loi ba con, tai tui danh kieu nay wen roi, chung nao tui tra loi tui se noi tieng viet duoc chu, bya con thong cam

Like
    0
    Không ... là bác phải đánh tất tần tật bằng tiếng Việt cơ ... Mod mà ...

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết