Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Vấn để của bạn VinhTX87 kể ra phải còn một lý đo nào khác mà bạn ấy không nói rỏ (không rành, hay thiếu sót). Tôi không tin rằng có vấn đề ấy. Tôi chỉ có thễ đoán là tại vì bạn ấy ngó lầm ổ dĩa hay partition thôi.
    Bạn VinhTX87 hảy vào chụp cái màn hình disk manager của máy mình trong đó thấy đầy đủ tất cả các ổ kễ cả CD/DVD và post lên đây coi ra sao.
    Một lý do nữa là bạn ấy......đùa!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Vấn để của bạn VinhTX87 kể ra phải còn một lý đo nào khác mà bạn ấy không nói rỏ (không rành, hay thiếu sót). Tôi không tin rằng có vấn đề ấy. Tôi chỉ có thễ đoán là tại vì bạn ấy ngó lầm ổ dĩa hay partition thôi.
    Bạn VinhTX87 hảy vào chụp cái màn hình disk manager của máy mình trong đó thấy đầy đủ tất cả các ổ kễ cả CD/DVD và post lên đây coi ra sao.
    bác Tom ơi không phải nhìn lộn đâu, bên trên bạn ấy nói là xóa hết tất cả các phân vùng rồi format
    "đúng thật là như thế. Đang đâu đầu. format vẫn báo ngon lành. pqmagic báo ngon lành. xóa tất cả các phân vùng đi. fdisk cũng thế. nhưng khi khởi động lại thì vẫn vào win bình thường. dữ liệu không hề mất"

Chỉ có thể là giống như bạn tanphuong85 nói là chưa apply.

Mà câu này cũng đau đầu hơn
    "Ổ cứng fdisk, format, pqmagic, cắm vào máy khác để xóa dữ liệu, cài lại win nhưng khi khởi động lại thì vẫn y nguyên"

Ặc khó hiểu quá.

Like
    20
    Quote Được gửi bởi tran_phong View Post
    Ặc khó hiểu quá.
    Đôi khi nghe nói khác với nhìn thấy.
    Tôi phải nhìn rỏ ràng cái hình disk manager của máy rồi mới đám phỏng đoán. Nếu được thấy nguyên cái PC thì còn có thể xác định, còn nghe nói hay diển tả thì chịu thua.
    Có nhiều câu hỏi chỉ bỏ sót một chi tiết nhỏ mà thành ra đại sự.

Like
    0
    tớ có cách này bạn thử xem mình thấy mình làm vẫn hiệu quả:
    bạn dùng đĩa boot vào môi trường win98, nó chạy trên ram vào đó bạn format các ổ là được tuy nhiêu phải đợi hơi lâu đấy thử xem

Like
    2
    Quả thật tôi làm việc với PC dã gần 20 năm tới bây giờ mới được nghe câu hỏi như vậy.Tôi cùng suy nghĩ như bác TOM.
    Tốt nhất trong trường hợp này Vinhtx87 nên đưa ra dịch vụ hoặc nhờ ai đó thạo IT mà ở gần giủp trực tiếp.

Like
    0
    Có hai trường hợp sẩy ra :
    1/ bạn làm chưa đúng cách.
    2/ Cái HDD đó có thể bán cho bất kỳ hãng sản xuất HDD nào để nhận được giá cao nhất.

Like
    0
    Sao topic này giống topic này vậy

Like
    0

nếu các bác không tin

nếu các bác không tin các bác không tin có thẻ đến gặp em. Làm ở công ty Hải Nam số 94 tổ 65 linh quang văn chương. đi thẳng ngõ 98 vào.
    Em đã vào win 98 bằng dĩa bood vào đó để format ổ đĩa đi rồi. ngon lành rồi nhưng khỏi động lại vẫn vào win xp. Thật như đùa. Em đang nói đúng. máy trước dây mua từ quán net

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chỗ em đi vào từ ngõ 98 đường Khâm THiên. có thể xem chi tiết tại địa chỉ http://hainamcoltd.com.vn em đang ở lại công ty

Em giám chắc là em đã làm đúng. pqmagic thì làm xong nhấn apply nó xử lý các tiến trình mà mình đã thao tác. EM còn nhớ nhấn tổ hợp phím Alt + A để Apply

Không bác nào còn cách khác à
    Được sửa bởi vinhtx87 lúc 22:38 ngày 05-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2
    @vinhtx87 : thử kiểu này xem:
    Dùng đĩa Hirens Boot CD khởi động. Chạy low level format của đúng nhãn HDD đánh tiêu diệt.

Like
    0
    Trên đời lại có phần mềm đóng băng khủng vậy à . Chắc nó khóa sector 0 rồi , bác hddlab lâu nay đi đâu ko thấy cho xin ý kiến đi

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết