Trang 1 / 10 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 99
    Like
    0

Môi trường mới với HD và những nghi vấn xung quanh

Xin hỏi các bác, card dựng 250USD và card 1394 có khác nhau nhiều không?
    Nếu em muốn bắt hình thời gian thực thì đầu tư khoảng bao nhiêu là hợp lý.
    Quote Quote

Like
    2
    Quote Được gửi bởi casonic View Post
    Xin hỏi các bác, card dựng 250USD và card 1394 có khác nhau nhiều không?
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=175841

Nếu em muốn bắt hình thời gian thực thì đầu tư khoảng bao nhiêu là hợp lý.
    Bắt hình thời gian thực (realtime) nhưng là chuẩn gì? Mpeg, DV, HD. Nói rõ chút đi bạn. Chỉ cần capture rồi thôi hay cần edit realtime luôn

Like
    9
    Nếu em muốn bắt hình thời gian thực thì đầu tư khoảng bao nhiêu là hợp lý
    Có lẽ chú này muốn nói "bắt hình trực tuyến" như kiểu các nhà đài truyền hình trực tiếp?!
    Còn nếu như "bắt hình theo thời gian thực" ý nói băng quay 60 phút thì bắt hình 60 phút - chảe phải đầu tư gì cả ngoài cái card IEEE-1394 Onboard. Còn nếu chú chơi chữ thì bon anh chịu luôn hông có trả lời được. Vì vậy, muốn hỏi gì thì cứ nôm na giúp cho!

Like
    0
    Máy em là CanonHV20, chuẩn cần dựng HD sau đó chuyển ra DVD thôi vì em chưa có đầu BlueRay. Em muốn đầu tư car dựng<500USD, tốc độ dựng có nhanh hơn không?
    Card Pinacle 700 gì đó với các loại khác, cái nào chạy nhanh hơn?
    Em đã sài Studio10, dựng không card chuẩn DV, thời gian render hay chuyển định dạng gì đó lâu quá.

Like
    0
    Máy em là CanonHV20, chuẩn cần dựng HD sau đó chuyển ra DVD thôi vì em chưa có đầu BlueRay. Em muốn đầu tư car dựng<500USD, tốc độ dựng có nhanh hơn không?
    Card Pinacle 700 gì đó với các loại khác, cái nào chạy nhanh hơn?
    Em đã sài Studio10, dựng không card chuẩn DV, thời gian render hay chuyển định dạng gì đó lâu quá.
    - Bạn dùng Pinnacle hay Unlead 10 ?
    - Nếu la pinnacle thì chậm là đương nhiên vì bản thân nó luôn chậm chạp như vậy ( tốn tài nguyên máy lắm đó). Thứ hai là bạn đang ở nguồn dựng là HD bây giờ lại đưa về DVD ( bạn nên xem kỹ lại hệ màu của máy quay trước khi chuyển nó sang bất cứ dạng video nào khác, VD: PAL - NTSC, PAL 4:3 hay 16:9 .......)
    - Bạn nên đầu tư một ít thời gian để tìm hiểu về một số chuẩn video thông dụng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Học Mò View Post
    - Bạn dùng Pinnacle hay Unlead 10 ?
    - Nếu la pinnacle thì chậm là đương nhiên vì bản thân nó luôn chậm chạp như vậy ( tốn tài nguyên máy lắm đó). Thứ hai là bạn đang ở nguồn dựng là HD bây giờ lại đưa về DVD ( bạn nên xem kỹ lại hệ màu của máy quay trước khi chuyển nó sang bất cứ dạng video nào khác, VD: PAL - NTSC, PAL 4:3 hay 16:9 .......)
    - Bạn nên đầu tư một ít thời gian để tìm hiểu về một số chuẩn video thông dụng.
    Mình quay ở HD 16:9, vì không có đầu Blueray nên khi xuất sang máy tính máy HV20 tự chuyển sang DV 16:9.
    Còn phần mềm đang sử dụng là Pinnacle 10.
    Nếu như bác thì bác sử dụng phần mềm nào?
    Phần cứng dưới 500USD có tăng tốc quá trình edit được không?
    Em theo dỏi diễn dàn card và không card đều nói phần cứng của Pinnacle chỉ là in/out thôi, vậy thì capture bằng 1394 trên máy xách tay của em là đủ rồi.
    Ở đây em muốn edit nhanh, convert nhanh.
    Cám ơn các bác đã quan tâm giúp đở

Like
    18
    Muốn edit nhanh và convert nhanh thì mua HP w8400 đi, hay dùng MacPro cũng được - loại nào chuyên dùng để edit HDV ấy .

Like
    0
    EM có máy để bàn Pentium D 2.8GHz, 2GBRam DDRII667, 2HDD SATA250GB.
    Phần mềm nào chạy nhanh?

(Bi pm: Đề tài khá nhạy, tôi xin phép để theard hot nếu đây thật sự là đề tài quan tâm của các mem)
    Được sửa bởi bihoctinhoc lúc 12:12 ngày 04-05-2008

Like
    0
    Cám ơn bác bihoctinhoc đã đưa đề tài này lên threard hot.
    Hiện nay HD là chuẩn khá mới, ít người sử dụng. Hình ảnh, chất lượng em thấy đạt lắm nhất là xem với cổng HDMI trên LCD32".
    Trước đây em sd con Sony TRV20, mới nâng cấp lên Canon HV20 rất hài lòng.

Like
    0
    >Hình ảnh, chất lượng em thấy đạt lắm nhất là xem với cổng HDMI trên LCD32".

Nếu không nói là quá đẹp theo nhận xét của tôi

Nhu cầu của bạn dùng máy HV20 và mục đích cuối cùng là DVD thì giải pháp software là hợp lý nhất chỉ cần PC cấu hình mạnh có cổng Firewire là đủ rồi vì lý do nguồn HDV sử dụng codec MPEG-2.

Đúng ra thì như hunghoai nêu trên là dùng máy MAC là tốt nhất nhưng nếu hạn chế về túi tiền thì bạn có thể dùng máy PC với dòng CPU AMD X2 hay Intel Duo Core 2 > 2,2 GHz và 4 GB RAM.

Tuy chưa có Blue-Ray nhưng những phim ngắn bạn có thể tạo thành đĩa MiniBlue-Ray có nghĩa DVD với cấu trúc y như đĩa Blue-Ray, với đĩa này hầu hết các BR playe của hãng Sony đều chạy tốt hay software player PowerDVD phiên bản gần đây nhất.

Trang 1 / 10 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết