Trang 8 / 10 FirstFirst ... 35678910 LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 99
    Like
    0
    Quá đơn giản là dùng bất kỳ trình edit nào hỗ trợ định dạng này cũng như codec nó dùng nhất là trình nào sử lý dạng HD nativ.
    Dựng từ đầu đến cuối và export sang MPEG-2 (DVD standard) bằng trình Procoder 3

>Quy trình ghi ra đĩa DVD như thế nào để được chất lượng tốt nhất???

quan trọng là máy quay và người "cầm lái" có tốt không chứ mang tiếng là HD mà quay bằng mấy cái máy du lịch thiếu sáng, zoom&pan bậy bạ thì lạy mấy máy quay DV loại tốt bằng cụ tổ kekeke

Like
    0
    chuẩn miniBlue-ray có phải là cổng HDMI mới có gắn trên 1 số loại main đời mới k, em thấy main của em có cả cổng 1394 và cổng này.muốn ghi đĩa dạng HD thì đưa phim qua cổng này phải k hay cổng DV cũng đc.máy của em là Pana MD 10000 3ccd hình như k có cổng HDMI này thì phải, lâu nay em chỉ đưa vào Pc qua cổng 1394 thôi. VD như đưa vào đc rồi thì xuất ra file gì để ghi ra đĩa HD. phần mềm Canopus có cho xuất ra dạng này k (HD DVD mà các bác nói đó).
    Nói về đĩa trắng DVD thì lâu nay em vẫn mua loại 1 hộp 10cai của SONY thấy ghi ra cũng đc có sao đâu.em xuất ra đĩa trực tiếp từ phần mềm Video Studio mà k cần qua phần mềm Nero, thấy hình ảnh nói chung là đẹp.Em mới làm DVD đc 1 năm trở lại đây k thấy khách hàng phàn nàn về việc đĩa bị giật hay hỏng k đọc đc. Thực tế bây giờ ở nông thôn thì làm đĩa VCD cho họ nhiều hơn là làm DVD vì DK chưa có đầu đọc đĩa DVD.có khi làm xong khách đến thử tại nhà mình thì đọc đc đến khi về nhà thì k đọc được DT đến la om sòm, đến nhà họ thì hóa ra là chưa có đầu DVD, phải đi mượn đầu DVD. Bây giờ em mang cho họ cả DVD và VCD cho chắc ăn.
    Hỏi thêm các bác Pro: em lâu nay có sử dụng 2 phần mềm là Video Studio và pinacle Studio em thấy Pinacle làm chậm lắm mà hình ảnh khi xuất ra k đẹp bằng Video Studio, có phải k các bác.bác làm test thử bằng Video Studio (xuất trực tiếp lên đĩa) thì biết. em đã test và thấy như vậy. Thực sự thì em chưa bao giờ dùng canopus để xuất ra. em đang nghiên cứu cách mà bác COLOA chỉ là dùng Video Studio nhập các đoạn phim lại với nhau rồi xuất ra dạng AVI sau đó qua canopus xuất 1 lần nữa sang VCD hoặc DVD (xuất 2 lần) để xem (hy vọng là nó đẹp hơn nhiều.
    Em mới tham gia vào diễn đàn nhưng học được rất nhiều cái hay mà lâu nay chả biết gì (đúng là con gà trong là dựng phim), rất mong các bác chỉ giúp em nhiều cái chưa biết, chắc là còn làm phiền các bác nhiều.

Like
    0
    >chuẩn miniBlue-ray có phải là cổng HDMI mới có gắn trên 1 số loại main đời mới k, em thấy main của em có cả cổng 1394 và cổng này.muốn ghi đĩa dạng HD thì đưa phim qua cổng này phải k hay cổng DV cũng đc.

Cái quan trọng là tính tương thích của những cổng này với máy quay và hệ điều hành cũng như phần mềm bắt hình, nếu hỗ trợ thì cổng nào chẳng được chẳng qua chúng là giao điện mà thôi, theo tôi biết thì các máy quay dân dụng chỉ dùng cổng HDMI để phát hình lên LCD mà thôi còn vẫn dùng cổng Firewire hay USB 2.0 để bắt hình hay copy.
    Chỉ những card chuyên nghiệp mới tận dụng hết giao diện HDMI.

>VD như đưa vào đc rồi thì xuất ra file gì để ghi ra đĩa HD. phần mềm Canopus có cho xuất ra dạng này k (HD DVD mà các bác nói đó).

Xuất ra chuẩn HD và dùng 1 trong 2 loại codec H.264 (HD) hay MPEG-2 HD
    Sau đó phải dùng trình BR authoring để tạo đĩa, lưu ý chuẩn HDDVD bị "tiêu" rồi. Vả lại bạn muốn tạo ra HD video từ nguồn SD (DV) thì cha73ng khác nào từ VCD convert thành DVD.

> em lâu nay có sử dụng 2 phần mềm là Video Studio và pinacle Studio em thấy Pinacle làm chậm lắm mà hình ảnh khi xuất ra k đẹp bằng Video Studio, có phải k các bác.bác làm test thử bằng Video Studio (xuất trực tiếp lên đĩa) thì biết. em đã test và thấy như vậy.

Tôi không dùng 2 sản phẩm trên lên không đánh giá chủ quan được, nhưnh nếu so sánh theo kiểu của bạn chẳng khác nào so sánh giữa quả mít và quả sầu riêng, vì trình biên tập video vai trò của nó là biên tập và tạo KS hay hiệu ứng nếu chúng ta cùng dùng 1 nguồn vdeo ví dụ DV và khi suất cũng dùng đúng format này và so sáng giữa chúng với nhau về chất lượng hay thời gian thì mới công bằng còn khi chuyển đổi ra bất kỳ 1 format khác ví dụ DVD thì không được chủ quan lắm vì muốn làm công đoạn này các trình editing phải dùng tới trình encoder tích hợp đi kèm và như vậy mỗi hãng hãng có 1 phương pháp nén riêng và kết quả chênh lệch như thế nào thì phụ thuộc chính vào trình encoder. Theo tôi biết chỉ có Pinacle, Avid và Canopus dùng chính encoder chính hãng còn lại hầu hết mua củ Mainconcept nay là hãng DivX

>Em mới tham gia vào diễn đàn nhưng học được rất nhiều cái hay mà lâu nay chả biết gì (đúng là con gà trong là dựng phim), rất mong các bác chỉ giúp em nhiều cái chưa biết, chắc là còn làm phiền các bác nhiều.

Vạn sự khởi đầu nan ai cũng như bạn cả nếu chịu khó học hỏi và tư duy thì bạn sẽ sớm thành công, có 2 cách học.

1, thụ động: vướng cái nào hỏi cái đấy không thích học nền tảng chỉ thích loại công thưc sẳn chỉ từ A -> Z, kiểu này thì chục năm vẫn chỉ làm được video từ mấy mẫu làm sẵn

2, Tìm những kiến thức căn bản vể video và dựng phim nghiên cứu để khi ai nhắc đến từ chuyên môn là hiểu ngay, kiên trì phân tích logic học hỏi từ những cuốn phim hay video clip hay, học hỏi đồng nghiệp -> danh hiệu pro trong tầm tay

Like
    0
    > Xuất ra chuẩn HD và dùng 1 trong 2 loại codec H.264 (HD) hay MPEG-2 HD
    Sau đó phải dùng trình BR authoring để tạo đĩa, lưu ý chuẩn HDDVD bị "tiêu" rồi. Vả lại bạn muốn tạo ra HD video từ nguồn SD (DV) thì cha73ng khác nào từ VCD convert thành DVD.
    bác COLOA có thể nói lại chỗ này cho em hiểu đc k, lần đầu tiên mới đc nghe đến nó nên chả hiểu mô tê gì cả, làm phiền bác chỉ giúp em.

Like
    0
    Hiện nay trên thị trường chỉ có đĩa Blu-Ray là đĩa duy nhất ghi dữ liệu định dạng HD, loại đĩa này hỗ trợ FullHD Video với 2 loại codec thông dụng là MPEG-2 (giống như máy quay HDV) và H.264 (máy quay AVCHD), ngoài ra còn 1 codec VC-1 nữa của Microsoft chẳng biết trên thị trường có đĩa BR nào dùng codec này không.
    Muốn tìm hiểu thêm thì đọc các bài về HD và BR trong forum này.

Like
    0

Thông tin Làm cách nào để ghi ra băng mini DV?

Mình đang dùng phần mềm dựng phim Final Cut Pro dùng trên máy Mac. Đầu đọc băng của mình là sony HVR - M15U. Dựng phim xong muốn in ra băng mini DV mà không in được. Nhờ các bác chỉ dùm với. Thanks

Like
    0
    Quốc đâu rồi, có người hỏi Final Cut kìa...

Like
    0
    Thread này bàn về HD nên QuocPham đã trả lời bạn ở 1 thread riêng.

Like
    0
    RED Scarlet vào quý 3 2009 giá 3.000$ và 3.750$ "Complete Kit"
    http://provideocoalition.com/index.p...ecs_mo_bettah/

Hãng Thomson giới thiệu định dạng MP3 mới không bị hao tổn chất lượng khi nén với cái tên MP3HD http://www.thomson.net/GlobalEnglish...ileFormat.aspx

EDIUS 5.1 sắp trình làng với Firecoder tăng tốc độ encode BluRay/H.264 và một loạt kỹ sảo sử dụng GPU.

Like
    0
    Bộ giãi mã FinalCodecs2009sp.rar xem phim các chuẩn cực tuyệt vời
    Size: 70.2MB (73604333 bytes)
    Link download : http://www.adrive.com/public/6163365...33f4a7d4c.html

Trang 8 / 10 FirstFirst ... 35678910 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết