Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 99
    Like
    49
    Ở HCM đi đâu mua DVD "XỊN" mí bác nhỉ? ý em là nếu nhãn ghi Maxell thì nó là Maxell chứ hong có Maxel hay Masell còn TDK thì là TDK chứ không phải TĐK hay TBK hay... á. Em nói thiệt, cho dù là TDK hay Maxell hay đĩa cho chính hãng Việt Nam sản xuất đi nữa, ghi vẫn tốt chán, nếu chỗ bán bán đúng cái mình mua. Còn phân biệt thật giả thì em xin chào thua .

Một cái DVD9 em mua ở chợ Nhật Tảo 100K đem về ghi ra bị "rớt"

Like
    0
    Đĩa mua ở SG thì ra mấy tiệm ở đường huỳnh thúc kháng đó. Mình thấy nó bán đủ loại cần loại nào hỏi mau loại đó, chất lượng theo giá tiền ah.Và không có vụ bán gian đâu. Còn nghe nói ở Nhật Tảo bán rẽ hơn nhưng đĩa nhái và lừa mình thì có đó.
    Quote Được gửi bởi vibi View Post
    Một cái DVD9 em mua ở chợ Nhật Tảo 100K đem về ghi ra bị "rớt"
    Cách đây hơn 4 năm. Em lúc mới tập ghi DVD nghe giới thiệu quảng cáo của 1 số anh mai mắn nên hí ha hí hửng chạy ra HTK mua 1 đống dĩa để dành làm cho khách (mà giá lúc ấy rẽ nhất trên 10K không đó). Về làm thử cho mình coi thôi đã vấp - điện hỏi thăm hiệu khác - mua nữa lần nầy ít thôi - vẫn vấp.... Tính ra tới lúc tìm được đĩa như ý tốn cũng gấn 1 mil đốt đĩa. Giờ đợt đĩa mua đầu tiên ấy đem chép dữ liệu hay ghost -> bán ve chai luôn òi vì giờ đọc lại ko nổi.Thậm chí có nhiều dĩa lúc ấy mua giá trên trời 40-50K/ cái mà vẫn bị khách chê.
    Ở đây chắc nhiều anh em sài dĩa DVD để lưu trữ lắm rùi. Vậy cho mình hỏi thật tình nha, anh em thấy sài dĩa hiệu nào rẽ rẽ cỡ 4-5K mà lưu trữ dữ liệu được tốt và vẫn đọc lại được hoàn toàn sau 1-2 năm.
    Em lưu ở 2-3 loại dĩa rẽ tiền mà thấy sao hơn 1 năm đọc lại thì cái ko đọc được cái thì đọc được nhưng copy lại không được hết.

Like
    0

Giận dữ !

Quote Được gửi bởi minhducgamer View Post
    .[/B]
    Em lưu ở 2-3 loại dĩa rẽ tiền mà thấy sao hơn 1 năm đọc lại thì cái ko đọc được cái thì đọc được nhưng copy lại không được hết.
    Híc . . .Em đang bị như thế đây. . .Hôm bữa bán CPU. Có copy ra DVD một đóng dữ liệu quan trọng. . .mà giờ copy vào CPU mới có cái copy dc,có cái k nè.
    Em mua Nhật Tảo một lốc 100 cái= 500k có dán sẵn decan trắng cho mình in bìa. . .đọc thì thấy tốt,ghi dữ liệu cũng khá. . .trung bình ghi 10 lỗi 1.
    còn sau 2 hay 3 năm mà mất dữ liệu thì chưa biết,phải chờ xem đã.
    Em mua hộp 10 cái =100k. . .ghi đọc vấp 4 ,bị lỗi 2
    Còn một vấn đề nũa. . .Em để kẹp đĩa 2 hoặc 3 cái trong một bìa mềm(loại 20k/100-dựng 2 mặt) thì sau 2 tháng bị mốc,hư hết. . .hoặc 2 dĩa dính vào nhau. . .bóc ra kêu "tách" rồi bị xước.

Like
    20
    Quote Được gửi bởi huahaophong View Post
    Còn một vấn đề nũa. . .Em để kẹp đĩa 2 hoặc 3 cái trong một bìa mềm(loại 20k/100-dựng 2 mặt) thì sau 2 tháng bị mốc,hư hết. . .hoặc 2 dĩa dính vào nhau. . .bóc ra kêu "tách" rồi bị xước.
    Ở VN độ ẩm cao quá. Một cuộn VHS tôi để ở Mỹ 3 năm rồi không sao hết. Đem vể VN sau ba tháng nó đóng mốc trắng ở phía trong cuộn băng. Kết quả là cuộn băng tiêu tùng luôn.

Like
    0
    Em mua Nhật Tảo một lốc 100 cái= 500k có dán sẵn decan trắng cho mình in bìa. . .đọc thì thấy tốt,ghi dữ liệu cũng khá. . .trung bình ghi 10 lỗi 1.
    Em mua hộp 10 cái =100k. . .ghi đọc vấp 4 ,bị lỗi 2
    Mua DVD nên coi nhãn hiệu bạn ah. Hàng trắng để ghi mặt cũng có hiệu. Còn hiệu tốt thì toàn 9K trở lên không hà.Dưới đó mình không biết nên mới đang hỏi thăm.
    Có 3 laoi5 dĩa cây cũng khá là TDK - Verbatim - Mitshubitshi. Giá như trên đã nói cho hàng chất để lưu dài lâu ( mà lưu nhiều mua luôn cái ổ cứng giá cũng không chênh nhau nhiêu).
    Mình không bị trường hợp ấy lần nào. Nhưng bị DVD để lâu cầm ra thấy nó hỡ nhẹ - tách nhẹ là bung 2 mặt ra luôn, bị 6-7 cái vậy rùi.mà bị vậy khỏi cần đưa vào đọc vì đọc tối đa cũng được có vài chục % hà.
    Mà thấy kinh ghiệm để dĩa là.. để nguyên 1 lốc trong cái cây nhựa như lúc mới mua thì lâu hơn.Chứ để trong bọc nylong hay bìa mềm nó dễ làm dĩa bị mốc lắm.
    Và dĩa dõm dễ bị mốc hơn xịn( hình như xịn tý nó có chất chống mốc sao đó). CÒn khi bị mốc thì xịn hay dõm mà để chung ko dọn dẹp là lây qua nhau hết, lúc ấy thì coi như bỏ vì tìm cách cứu dĩa mệt lắm.

Like
    0
    E thấy ở VN ta chẳng có gì đảm bảo là hàng xịn cả, cái gì bọn tàu chả làm nhái được. Thật giả bây giờ lẫn lộn, chả phân biệt dược !!!
    E toàn mua đĩa của VN sản xuất, CD của Đức Việt, DVD của Bách Việt, in tốt, lưu trữ cũng khá lâu, giá cả phải chăng. Hơn mấy ông Sony, Maxell ...Tàu
    Còn vụ DVD DL thì bó tay, bác nào biết loại nào ngon thì chỉ e với

Like
    0
    Quote Được gửi bởi htat1985 View Post
    E toàn mua đĩa của VN sản xuất, CD của Đức Việt, DVD của Bách Việt, in tốt, lưu trữ cũng khá lâu, giá cả phải chăng. Hơn mấy ông Sony, Maxell ...Tàu
    Với mình thì hàng VN là nỗi sợ hãi đó. Trước vì yêu nước sài nó - giờ không CD nào để được tới 2 năm - mốc ăn die hết dù để cách nào. Trong khi CD tàu vẫn còn sót lại khá nhiều dù có hư.
    Còn DVD thì khá hơn sau vài năm vẫn còn một vài chú sót lại nhưng mà không còn nguyên vẹn 100% chỉ được hơn 50% đầu là OK.Mà DVD thường mình lưu trữ 1 số film lại để coi thì hàng Vn sau hơn 5-6 tháng đọc đã vấp nhiều lắm rùi, nếu coi được hơn 1/2 dĩa là mai mắn lắm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minhducgamer View Post
    Với mình thì hàng VN là nỗi sợ hãi đó. Trước vì yêu nước sài nó - giờ không CD nào để được tới 2 năm - mốc ăn die hết dù để cách nào. Trong khi CD tàu vẫn còn sót lại khá nhiều dù có hư.
    Còn DVD thì khá hơn sau vài năm vẫn còn một vài chú sót lại nhưng mà không còn nguyên vẹn 100% chỉ được hơn 50% đầu là OK.Mà DVD thường mình lưu trữ 1 số film lại để coi thì hàng Vn sau hơn 5-6 tháng đọc đã vấp nhiều lắm rùi, nếu coi được hơn 1/2 dĩa là mai mắn lắm.
    Bác hay dùng hiệu gì thì tư vấn giùm e với. Chứ cứ xài loại sony, maxell, TDK hay gì gì nữa có vỏ sẵn cũng chưa chắc đã là hàng xịn, vả lại giá thành lại đắt wá

Like
    0
    Quote Được gửi bởi htat1985 View Post
    Bác hay dùng hiệu gì thì tư vấn giùm e với. Chứ cứ xài loại sony, maxell, TDK hay gì gì nữa có vỏ sẵn cũng chưa chắc đã là hàng xịn, vả lại giá thành lại đắt wá

Dùng CD, DVD thường thì mua loai SO MEI, cao cấp hơn dùng VERATIM

Like
    0
    Thông thường các bác ghi đĩa với tốc độ như thế nào?
    Tốc độ ghi hình như cũng ảnh hưởng đến chất lượng phim xuất ra?

Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết