Trang 16 / 16 FirstFirst ... 1113141516
Hiển thị kết quả từ 151 đến 157 / 157
    Like
    31
    Thứ ba nó gói một đống thứ như OpenOffice, Stardic, Bộ gõ, Skype, Pidgin (nhu cầu của tôi bây giờ chỉ có vậy)
    ----> nhu cầu của bác chỉ có office ? vậy mà nghe bác kể dùng mấy loại linux có vẻ bác pro vụ này. nên ko tin là nhu cầu mỗi office.

- Thứ năm là tôi biết có thể gọi điện thoại đến mà khạc nhổ qua alô nếu có gì trục trặc hoặc cần hướng dẫn
    ---> cái này bác lấy đâu ra thế, một người dùng bình thường lấy đâu ra kêng thông tin này. hay bác mua asianux server.

Like
    0
    À, nhân tiện hôm nay rỗi rãi, dông dài thêm một chút và cái phát hiện sự chuối của Linux so với Windown để cùng chia sẻ với các bạn.

Linux rất tệ trong việc nâng các phần mềm theo mong muốn của người sử dụng mà điều này xuất phát từ việc các gói phần mềm phụ thuộc lẫn nhau được nâng cấp liên tục (cái mà được cho là tích cực của nó).

Tôi lấy ví dụ như thế này:

Giả sử tôi dùng Windown XP + phần mềm hàng ngày là Corel (để vẽ) -> nhu cầu của tôi là vẽ vì vậy tôi mong muốn nâng cấp liên tục Corel lên các phiên bản mới để có được những tính năng mới (còn hệ điều hành thì kệ cha nó), tôi chỉ việc kiếm đĩa Corel các phiên bản (5,6,7,8,9...Xara, X3, X4...) và nhắm mắt cài vào là ô kê con gà đen.

Còn với anh giai Linux (hầu hết các phiên bản phổ dụng) giả sử tôi dùng chat với Pidgin 2.*** và tôi muốn nâng cấp với cái này lên một cái mới thì ôi trời, ông em Pidgin mới lại dùng một gói phụ thuộc mới toét tòe loe mà gói này không được hỗ trợ bởi bản hiện thời. Ráng tìm cách nâng cấp gói phụ thuộc đó lên thì có ngay một lời chửi từ thằng phần mềm khác là "tao đang dùng gói phụ thuộc bản cũ" -> kiểu gì cũng đứt. Nhà em chỉ muốn up cái mà nhà em muốn.

Anh giai Ubuntu thì bảo, chờ 6 tháng nữa rồi cài lại cái mới, tao sẽ hỗ trợ. Em giả nhời: "không, em muốn cái em đang xài phải lên ngay"

Trước đây tớ đã tranh luận với các bạn về việc tại sao lại có nhiều bản phân phối đến vậy mà không dùng Ubuntu hay Fedora được cho là tốt nhất. Tớ cho rằng, chính những cái lý do củ chuối của người sử dụng mà nó xuất hiện các bản phân phối khác để người ta hướng vào giải quyết yêu cầu cụ thể của khách hàng theo các hướng khác nhau.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thứ ba nó gói một đống thứ như OpenOffice, Stardic, Bộ gõ, Skype, Pidgin (nhu cầu của tôi bây giờ chỉ có vậy)
    ----> nhu cầu của bác chỉ có office ? vậy mà nghe bác kể dùng mấy loại linux có vẻ bác pro vụ này. nên ko tin là nhu cầu mỗi office.

- Thứ năm là tôi biết có thể gọi điện thoại đến mà khạc nhổ qua alô nếu có gì trục trặc hoặc cần hướng dẫn
    ---> cái này bác lấy đâu ra thế, một người dùng bình thường lấy đâu ra kêng thông tin này. hay bác mua asianux server.
    Tới là dân tin học -> ba cái chuyện cài đặt mấy phiên bản đó chỉ là chuyện nhỏ. Giờ làm quản lý thì cái gọi là kỹ năng chắc cũng chỉ còn lại từng ấy. Công việc là đọc báo cáo và chỉ tay năm ngón chứ nhìn mấy cái câu lệnh ba bữa không đi viện vì mờ mắt thì cũng ung thư não vì lệch sóng.

Còn chuyện kênh thông tin thì đơn giải. Thằng nào mà chả có website, web nào mà chả có contact, phone, email -> cứ phang thẳng, muốn khá thì nhẫn nại mà nghe. Không nghe anh nghịch cái khác. Chuyện mua thì cũng có, dưng mà đó là chuyện của các bạn thuộc bộ phận hệ thống, không phải tớ.
    Được sửa bởi mechong lúc 14:35 ngày 04-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    31
    bác biểu website nào chả có chỗ contact ? nhưng bác hỏi mấy người dùng free mà gọi đến mấy cái phone contact đó, dùng hàng free mà tự dưng gọi ah ?

Like
    22
    Quote Được gửi bởi thanhtamntp View Post
    bác biểu website nào chả có chỗ contact ? nhưng bác hỏi mấy người dùng free mà gọi đến mấy cái phone contact đó, dùng hàng free mà tự dưng gọi ah ?
    Á á với Ubuntu mình nhận support free tận nhà mấy bạn nữ xinh đây. Điều kiện phải trên 16 tuổi và chưa có người yêu or chồng.

Đùa thôi chứ chuyện phần mềm và hệ thống nó bị trục trặc gì mà có support chuyên nghiệp qua điện thoại cũng bằng thừa thôi. Tốt nhất là dạo qua các diễn đàn để hỏi, nếu có lỗi thì cứ report bug là xong. Phải may mắn lắm mới là người đầu tiên phát hiện được bug và là người đầu tiên làm những thức người khác chưa làm :P
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    @thanhtamntp: tin_truc22 support kìa, kéo mấy cô em gái đến là ok con gà đen liền. Free vẫn gọi chứ, sợ gì.

Nói chung gặp trục trặc về kỹ thuật thì qua alo cũng khó giải quyết (chung rồi), dưng mà với người ngô (nghê or end-user) thì qua diễn đàn cũng vậy. Đối với người dùng thì trục trặc phần lớn nằm ở chỗ "how to" thôi (đúng ra thì không phải cái OS trục trặc mà là do họ trục trặc ). Mà how to thì phải nói vào tai mới thủng

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ví dụ:
    - Alo, anh/chị ơi, cái vòng của em nó cứ tụt xuống, kéo mãi không lên ...
    - Hả, vòng gì?
    - Cái vòng vòng trong Ô pẩn óp phít ấy
    - Trời, nghe tức hết cả ngực
    - %*&^%*(^#*)_(##^
    - Chà chà, em bấm chuột phải vào, chọn wrap .... cho nó khỏi tụt. Lần sau cẩn thận à nha.
    - Dạ dạ dạ (nghe mướt tai chưa)
    Được sửa bởi mechong lúc 11:20 ngày 05-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Chỉ cần có hệ điều hành tiếng Việt ổn định ít bị chưởng của Virus là em thích rồi. Nhiều người cứ nói dùng tiếng Anh cho hội nhập, nhưng bố mẹ em hơn 50 tuổi rồi hội nhập thế quái nào được. Rồi kể cả trẻ thì cũng ko phải ai cũng có điều kiện và năng khiếu mà học tiếng Anh, với cả thật ra ko phải ai cũng cần phải biết tiếng Anh, nhiều người cứ học theo phong trào thôi chứ cả đời cũng ko có dịp cần đến.

Like
    22
    Quote Được gửi bởi international View Post
    Chỉ cần có hệ điều hành tiếng Việt ổn định ít bị chưởng của Virus là em thích rồi. Nhiều người cứ nói dùng tiếng Anh cho hội nhập, nhưng bố mẹ em hơn 50 tuổi rồi hội nhập thế quái nào được. Rồi kể cả trẻ thì cũng ko phải ai cũng có điều kiện và năng khiếu mà học tiếng Anh, với cả thật ra ko phải ai cũng cần phải biết tiếng Anh, nhiều người cứ học theo phong trào thôi chứ cả đời cũng ko có dịp cần đến.
    Ubuntu bản 10.04 đã được Việt hoá khá hoàn chỉnh, gõ tiếng Việt cũng dễ dàng hơn một chút rồi.
    Khám phá Du lich Con Dao

Trang 16 / 16 FirstFirst ... 1113141516

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết