Trang 9 / 10 FirstFirst ... 4678910 LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 91
    Like
    1
    Có gì các bác cứ giải quyết qua ticket, ko đồng quan điểm thì mới lôi lên đây chứ
    chúc các bác tìm dc tiếng nói chung

Like
    2
    Thật tình, trước đây mình dùng gói ít tiền nhất của hostvn và cảm thấy rất hài lòng.
    Nhưng từ khi hostvn tăng dung lượng lưu trữ và băng thông cho tất cả các gói host, tiền vẫn giữ nguyên, thì cảm thấy chất lượng có chiều hướng đi xuống, mà cụ thể là tốc độ load đã chậm hơn rất nhiều.
    Hy vọng là hostvn không vì số lượng mà quên đi chất lượng.

Like
    0
    Mình rất hài lòng về độ bảo mật của hostvn dù chỉ là một gói hosting nhỏ dùng thử của thanhlongcongtu cấp cho, tuy nhiên khi sử dụng source DLE để làm web mình thấy có một điều lạ là post bài thường xuyên bị time out trong khi dùng host khác thì chuyện này rất rất hiếm xày ra (post cỡ 10 bài thì bị 1 bài), điều này làm mình buộc phải chuyển sang các dịch vụ hosting khác

Like
    1
    Quote Được gửi bởi whisky_x View Post
    Mình rất hài lòng về độ bảo mật của hostvn dù chỉ là một gói hosting nhỏ dùng thử của thanhlongcongtu cấp cho, tuy nhiên khi sử dụng source DLE để làm web mình thấy có một điều lạ là post bài thường xuyên bị time out trong khi dùng host khác thì chuyện này rất rất hiếm xày ra (post cỡ 10 bài thì bị 1 bài), điều này làm mình buộc phải chuyển sang các dịch vụ hosting khác
    Chào bạn,

Việc web bạn bị timeout thì có rất nhiều nguyên nhân không chỉ từ phía server, để tốt nhất bạn nên thử từ nhiều môi trường và nhiều giao thức để xác định được nguyên nhân lỗi từ đâu.

Đến thời điểm hiện tại có lẽ chỉ có Hostvn.net dám khẳng định đảm bảo 100% về chống local attack - điều mà các webmaster rất lo ngại.

Thân ái,
    "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn"

Like
    34
    Giờ sài host của dịch vụ nào đây ta?
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Like
    0
    Các bạn có thể dùng mấy thằng như hyperspin.com, siteuptime.com hay serviceuptime.com để check xem nó có thật sự bị down ko ,mình thấy thằng hyperspin.com khá hay, nếu cần test nhanh thì có thể test trên 12 máy chủ đặt ở 12 nơi khác nhau, để khẳng định chắc chắn là server mình có bị down ko?Nó còn có chức năng giám sát, ví dụ server bạn down là nó thông báo cho bạn ngay, đôi khi trang web mình cũng vậy, xài VNPT ko vô được mà viettel nhà thằng bạn lại vô ào ào, vài tiếng sau mới trở lại bình thường.

Bạn xem thử hình mình test trang web của mình từ 12 nơi khác nhau

Like
    0
    nói chung rất hay bị down time mình ko vướng cái host mua mất 3 năm mình đổi host từ lâu rồi, mình dùng qua ít nhất 8 gói host, cả miễn phí thu phí.vvv nhưng mình chưa thấy nhà mạng nào hay bị như hostvn .net mỗi lần bị là vài phút, lần gần đây nhất mình gặp là >30p, quá chán khi phải dùng

Like
    1
    Quote Được gửi bởi sonnguyen90 View Post
    nói chung rất hay bị down time mình ko vướng cái host mua mất 3 năm mình đổi host từ lâu rồi, mình dùng qua ít nhất 8 gói host, cả miễn phí thu phí.vvv nhưng mình chưa thấy nhà mạng nào hay bị như hostvn .net mỗi lần bị là vài phút, lần gần đây nhất mình gặp là >30p, quá chán khi phải dùng
    Chào bạn sonnguyen90,

Bạn vui lòng Inbox cho mình thông tin khách hàng đăng ký tại HOSTVN để mình yêu cầu bộ phận kỹ thuật monitoring chặt hosting của bạn, nếu lỗi phát sinh từ phía HOSTVN bên mình sẵn sàng bồi thường theo chính sách công ty bạn nhé.

Mong bạn Inbox sớm, cảm ơn bạn.
    "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn"

Like
    0
    Website của tôi đặt bên hosting khác chạy cả mấy năm giờ vẫn cho chạy song song hai cái, một ở hosting cũ, một ở bên hostvn. Vậy mà lạ ghê cái hostvn cứ bị dính mã độc hoài hà, để lâu lâu chút là khóa luôn tài khoản. Trong khi bên hostvn đã chmod 0000 hết các files bị cho là nhiễm độc.

Hỏi sao nhiễm thì nói web nhiều bug hay dùng plugin có mã độc, trong khi mã nguồn tôi lấy của opencart, plug in cũng vậy. Mà web nào thì không bug? chủ yếu nhiều hay ít, mà files mã độc copy trực tiếp vào thư mục nằm trên hosting luôn mới ác. Báo file nhiễm mã độc chơi cả nguyên thư mục, bắt khách tìm?

Trong khi đó tôi chơi cả cloud flare và mod security luôn vậy mà vẫn bị hack hay thật.

Mở được cái file mã nguồn thì code hoàn toàn sạch chỉ là trong folder đó có file mã độc thì không chỉ ra cho khách. Không phải bị 1 lần mà bị rất nhiều lần. Hỏi thì nói website bị hack.

Website của tôi thứ hạng không cao cũng chải ai rảnh mà suốt ngày hack. Trong khi cái website nằm trên hosting cũ chỉ đổi domain mới chạy 5 năm nay không bị sao.

KHUYÊN MỌI NGƯỜI NÊN CÂN NHẮC CHO KỸ TRƯỚC KHI THUÊ HAY SỬ DỤNG DỊCH VỤ CỦA HOSTVN.

Like
    0
    Dear các Cụ!
    Nay em gặp vấn đề với bọn HOST VN này
    - VPS bị mã hóa sau khi thuê được 1 ngày,
    - Tài khoản hostvn bị mất hết tiền đã nạp
    Em ko chèn được ảnh lên đây
    Yêu cầu giúp đỡ từ chăm sóc kh thì chỉ đổ lỗi cho người dùng
    Em cạch 3 đời chơi với thằng hostvn

Trang 9 / 10 FirstFirst ... 4678910 LastLast

Bookmarks

Quy định