Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 91
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi myclip View Post
    Xin hỏi đây là paid review hay chỉ là cảm nhận cá nhân của bác, vì nhiều khi em thấy các bác được trả tiền để viết review và nói chung là vẫn thiên về positive nhiều. Em ko phản đối review nhưng cần nhiều bác sư dụng host đó đánh giá mới tin được. Em thì ủng hộ host free của bác fibo dành cho cộng đồng, chưa thấy down và tốc độ khá nhanh
    Thứ nhất là em chẳng là cái quái gì mà các HP phải trả tiền để em review cả. Em cũng muốn một ngày nào đó sẽ trở thành johnchow để được trả 500$ cho 1 bài review.

Thứ hai là bác có đọc kĩ các bài review của em không? Có chỗ nào nói sai sự thật? Và cuối mỗi bài em đều nói tất cả bài viết đều là ý kiến riêng của em. Quyền lựa chọn hoàn toàn thuộc về mọi người.

Thứ ba là cái box Web Hosting này ngày càng thiếu những bài chất lượng. Quanh đi quẩn lại chỉ toàn đi xin host với quảng cáo. Số bài review, hướng dẫn đếm trên đầu ngón tay. Nếu bác có lòng thì làm một bài đóng góp. Không nên đa nghi như vậy.

Thứ tư là em tự bỏ tiền túi ra mua các gói host tại các công ty khác nhau và viết review với hy vọng đóng góp chút ít cho cộng đồng webmaster VN. Nếu mọi người thấy không thích hoặc khó chịu khi phải đọc review của em thì em sẽ lập tức chấm dứt ngay việc review này.
    Kitchengosu.com - My Kitchen Blog.

NuHonThanChet Guest
    Quote Được gửi bởi thekok View Post
    vậy tớ cũng hỏi lại cậu, review của cậu là paid hay cảm nhận thực sự thế? thấy cậu tưng fibo lên mây dữ quá chẳng đúng sự thật chút nào . Fibo thì cũng chỉ có 1 server vn đang chạy và 1 server cho chạy vps tổng cộng chỉ vỏn vẹn 2 server, ngoài ra cũng chẳng còn cái nào (tested) mà suốt ngày đi quăng mìn láo toét lên,luôn có những cộng tác viên kẻ tung người hứng, tớ cũng đã test cái trụ sở của họ, nằm trong hẻm hóc gì đó, có 2 cty tên fibo, 1 là cty TNHH thương mại fibo (nằm ngay mặt tiền tráng lệ), 2 là cty TNHH fibo (chính là fibovietnam nhà ta đây),tới đó xém tí nhầm. Như trong cái topic cung cấp free host cho cộng đồng gì đó, fibo cũng down, sau đó bảo chuyển toàn bộ sang server khác, rốt cục đâu có chuyển vì đâu có con server thứ 2 nào đâu mà chuyển

điểm mặt một số hp vn thời gian qua:
    hostvn: nằm ở ngoài HN chưa test được,nhưng server thì down thườn g xuyên(search thì biết)
    viethosting: nằm ngay trong chung cư do 1 cá nhân (mr.Tâm),tớ thì kị nhất cá nhân đứng ra cho thuê host vì hơi ngại ko biết có chắc cú hay ko, nhỡ xui xẻo họ quẳng cái server ở đó rồi bỏ chạy thì data và money của tớ xem như mất toi rồi.(trước đây đã từng bị nhiều lần,tởn)
    htnet: nghe đồn của 4netvn xưa kia,chẳng biết tin đồn thế nào,nhưng tốt nhất là ko vạ lây vào.
    sieuhost, hurhost,beehost: tớ cũng chưa chắc vì chưa test lần nào,có lẽ tớ sẽ test những hp này trong 1 ngày gần đây.
    digipower,matbao,pa,nhan hòa: các hp này thì quá tốt rồi.nhưng giá cao,ko chơi.

tình hình là rất tình hình.
    Thằng ku này ghen ăn tức ở gì đây với fibo nên đi đến đâu có fibo là cũng gặp nó. Lính đánh thuê chắc ??? Tùy mỗi cá nhân cảm nhận, khi nào ku xài host của fibo hay của một Cty khác rồi thì có quyền đánh giá, chứ chưa dùng thì nên ngậm mồm lại . Cẩn thận cái mồm... cái mồm nó hại cái thân đó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thekok View Post
    vậy tớ cũng hỏi lại cậu, review của cậu là paid hay cảm nhận thực sự thế? thấy cậu tưng fibo lên mây dữ quá chẳng đúng sự thật chút nào . Fibo thì cũng chỉ có 1 server vn đang chạy và 1 server cho chạy vps tổng cộng chỉ vỏn vẹn 2 server, ngoài ra cũng chẳng còn cái nào (tested) mà suốt ngày đi quăng mìn láo toét lên,luôn có những cộng tác viên kẻ tung người hứng, tớ cũng đã test cái trụ sở của họ, nằm trong hẻm hóc gì đó, có 2 cty tên fibo, 1 là cty TNHH thương mại fibo (nằm ngay mặt tiền tráng lệ), 2 là cty TNHH fibo (chính là fibovietnam nhà ta đây),tới đó xém tí nhầm. Như trong cái topic cung cấp free host cho cộng đồng gì đó, fibo cũng down, sau đó bảo chuyển toàn bộ sang server khác, rốt cục đâu có chuyển vì đâu có con server thứ 2 nào đâu mà chuyển

điểm mặt một số hp vn thời gian qua:
    hostvn: nằm ở ngoài HN chưa test được,nhưng server thì down thườn g xuyên(search thì biết)
    viethosting: nằm ngay trong chung cư do 1 cá nhân (mr.Tâm),tớ thì kị nhất cá nhân đứng ra cho thuê host vì hơi ngại ko biết có chắc cú hay ko, nhỡ xui xẻo họ quẳng cái server ở đó rồi bỏ chạy thì data và money của tớ xem như mất toi rồi.(trước đây đã từng bị nhiều lần,tởn)
    htnet: nghe đồn của 4netvn xưa kia,chẳng biết tin đồn thế nào,nhưng tốt nhất là ko vạ lây vào.
    sieuhost, hurhost,beehost: tớ cũng chưa chắc vì chưa test lần nào,có lẽ tớ sẽ test những hp này trong 1 ngày gần đây.
    digipower,matbao,pa,nhan hòa: các hp này thì quá tốt rồi.nhưng giá cao,ko chơi.

tình hình là rất tình hình.
    Bác nói một hồi cũng về không . Toàn là nghe đồn .

@misao: mình thấy bạn rất nghiêm túc và có đầu tư cao cho mấy bài review của mình . ủng hộ cả 2 tay

Like
    20
    ko phải quảng cáo :http://www.ripside.com/hosting.asp ->cái host mỹ này speed vãi hàng luôn~ ngang ở VN luôn,có ae nào mua host mỹ rẻ mà speed cao như thằng này chỉ mình cái nhỉ
    ping hơn 300 lận bác ạ, trong khi cái VN cùi cùi cũng chỉ 50

Like
    0
    chả biết sao,nhưng em ở Cẩm phả->vào nhanh với viettel home E và VNN famyli
    http://h1.ripway.com/ncp001/FREEHOSTVIET/index.html

Like
    0
    Thông báo mới đây. Sau bài review này hostvn chính thức đổi Slogan thành "Down anytime, down everywhere"

Like
    0
    @ncp001: Cẩm Phả - Quảng Ninh hả

@thekok: Sao tưởng chú mày bị câ... rồi mà, sao không reply cái topic bên kia nữa, để nó chìm xuống thế ? Có cần anh mày Up lên không ?

Công nhận thông tin chú mày đưa ra thì ghê thật, nhưng toàn tin đồn có cái gì thực tế hơn không ?

Chú mày chưa xài ở Fibo và các HP khác thì đừng có lên tiếng. Đi đâu cũng thấy đá đểu.

PS: Anh em thấy HP nào chưa bị thekok nói ở bài trên thì rất có thể nó là lính đánh thuê cho HP đó

Like
    0
    @BlogTinHoc->chí phải,cẩm phả quảng ninh
    bồ cũng ở đó hả

Like
    0
    Trước có dùng hurahost, speed hỗ trợ thì quá tốt, nhưng vài hôm lại ko truy cập được hỏi support thì bảo site mình dùng quá tài nguyên, cứ đòi mình chuyển sang gói host khác cao hơn :-?? (1 lúc 10 ng` onl là cùng ???).
    Dùng hostvn.net gần nửa năm. Downtime thì như cơm bữa, bù lại là support + speed + giá cả tốt. Nói chung hiện tại là thấy hài lòng, hết thời gian paid chắc sẽ renew.

Like
    1
    :-? Cái lik review Nhân Hòa đâu nhể

Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết