Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 91
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi M150 View Post
    Hy vọng sau bài Review này Hostvn sẽ làm việc tốt hơn
    ->mục đích của việc Review
    ->ae ủng hộ cho IT VN nha

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tviet79 View Post
    tiền nào của đó,ham rẻ thì chất lượng cũng "ghẻ" theo,vậy thôi.mà hình như bài review Nhân hòa người review bị chỉ trích khá nhiều,ko biết bài này có lặp lại
    Bài review Nhân Hòa hiện chưa ai chỉ trích cả.

Mọi người nên hiểu rằng việc viết review không có nghĩa là nói xấu hoặc tâng bốc một ai cả. Người viết review đứng trên vị trí là khách hàng bỏ tiền ra mua sản phẩm/ dịch vụ. Sau 1 thời gian sử dụng, chúng ta đánh giá sản phẩm/ dịch vụ đó theo cảm nhận của chúng ta.

Chính vì vậy, mỗi người có một cảm nhận khác nhau về cùng 1 sản phẩm. Tôi không nói bài review của tôi là đúng trong tất cả mọi trường hợp. Ít ra nó đúng với những gì tôi thấy. Tôi cố gắng viết đúng nhất những gì mình trải nghiệm.

Bài viết của tôi chỉ mang tính chất tham khảo chứ không thể đánh giá chính xác một HP nào cả. Sự lựa chọn hoàn toàn phụ thuộc vào bạn.

Nói riêng về hostvn.net, tôi thấy hài lòng về thái độ + tốc độ support của họ. Nếu họ khắc phục được vấn đề uptime thì đây sẽ là 1 HP có thể gửi gắm được.
    Được sửa bởi Misao lúc 17:13 ngày 27-04-2008
    Kitchengosu.com - My Kitchen Blog.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Misao View Post

Nói riêng về hostvn.net, tôi thấy hài lòng về thái độ + tốc độ support của họ. Nếu họ khắc phục được vấn đề uptime thì đây sẽ là 1 HP có thể gửi gắm được.
    mình thích host vn ở thái độ + tốc độ support của họ
    và ko thích uptime

hostvn nên xem lại ^_^,trong tương lai mong bài review tiếp theo là uptime ổn định,
    nếu đêm rớt tí còn nghe được,ngày out thì hơi vô duyên ^^

Like
    0

Chập chờn

Tôi cũng đang sử dụng gói hostvn (Để thử nghiệm website bookmark: http://trangvangvietnam.info) nhưng liên tục bị down.
    Đề nghị hostvn xem lại

Like
    1
    Nếu Hostvn.net mà cải thiện được chất lượng uptime thì có vẻ như thị trường cung cấp Hosting tại vn sẽ cạnh tranh gay gắt hơn, vì hostvn với lợi thế đi tiên phong trong việc cung cấp hosting giá rẻ , ngoài ra support thân thiện thì rất dể chiếm được cảm tình của khách hàng

Rất mong tất cả các HP đều nâng cao được chất lượng, lúc đó lợi sẽ thuộc về những khách hàng đi thuê host

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Misao View Post
    Bài review Nhân Hòa hiện chưa ai chỉ trích cả.

Mọi người nên hiểu rằng việc viết review không có nghĩa là nói xấu hoặc tâng bốc một ai cả. Người viết review đứng trên vị trí là khách hàng bỏ tiền ra mua sản phẩm/ dịch vụ. Sau 1 thời gian sử dụng, chúng ta đánh giá sản phẩm/ dịch vụ đó theo cảm nhận của chúng ta.

Chính vì vậy, mỗi người có một cảm nhận khác nhau về cùng 1 sản phẩm. Tôi không nói bài review của tôi là đúng trong tất cả mọi trường hợp. Ít ra nó đúng với những gì tôi thấy. Tôi cố gắng viết đúng nhất những gì mình trải nghiệm.

Bài viết của tôi chỉ mang tính chất tham khảo chứ không thể đánh giá chính xác một HP nào cả. Sự lựa chọn hoàn toàn phụ thuộc vào bạn.

Xin hỏi đây là paid review hay chỉ là cảm nhận cá nhân của bác, vì nhiều khi em thấy các bác được trả tiền để viết review và nói chung là vẫn thiên về positive nhiều. Em ko phản đối review nhưng cần nhiều bác sư dụng host đó đánh giá mới tin được. Em thì ủng hộ host free của bác fibo dành cho cộng đồng, chưa thấy down và tốc độ khá nhanh

Like
    0
    Bác Mì sào ->review vì bác ấy muốn dùng thử host của VN rồi có kinh nghiệm chia xẻ cho ae,ko vì mục đích kinh doanh

Nếu ai có cũng mục địch thì cộng đồng IT việt xin ủng hộ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi myclip View Post
    Xin hỏi đây là paid review hay chỉ là cảm nhận cá nhân của bác, vì nhiều khi em thấy các bác được trả tiền để viết review và nói chung là vẫn thiên về positive nhiều. Em ko phản đối review nhưng cần nhiều bác sư dụng host đó đánh giá mới tin được. Em thì ủng hộ host free của bác fibo dành cho cộng đồng, chưa thấy down và tốc độ khá nhanh
    vậy tớ cũng hỏi lại cậu, review của cậu là paid hay cảm nhận thực sự thế? thấy cậu tưng fibo lên mây dữ quá chẳng đúng sự thật chút nào . Fibo thì cũng chỉ có 1 server vn đang chạy và 1 server cho chạy vps tổng cộng chỉ vỏn vẹn 2 server, ngoài ra cũng chẳng còn cái nào (tested) mà suốt ngày đi quăng mìn láo toét lên,luôn có những cộng tác viên kẻ tung người hứng, tớ cũng đã test cái trụ sở của họ, nằm trong hẻm hóc gì đó, có 2 cty tên fibo, 1 là cty TNHH thương mại fibo (nằm ngay mặt tiền tráng lệ), 2 là cty TNHH fibo (chính là fibovietnam nhà ta đây),tới đó xém tí nhầm. Như trong cái topic cung cấp free host cho cộng đồng gì đó, fibo cũng down, sau đó bảo chuyển toàn bộ sang server khác, rốt cục đâu có chuyển vì đâu có con server thứ 2 nào đâu mà chuyển

điểm mặt một số hp vn thời gian qua:
    hostvn: nằm ở ngoài HN chưa test được,nhưng server thì down thườn g xuyên(search thì biết)
    viethosting: nằm ngay trong chung cư do 1 cá nhân (mr.Tâm),tớ thì kị nhất cá nhân đứng ra cho thuê host vì hơi ngại ko biết có chắc cú hay ko, nhỡ xui xẻo họ quẳng cái server ở đó rồi bỏ chạy thì data và money của tớ xem như mất toi rồi.(trước đây đã từng bị nhiều lần,tởn)
    htnet: nghe đồn của 4netvn xưa kia,chẳng biết tin đồn thế nào,nhưng tốt nhất là ko vạ lây vào.
    sieuhost, hurhost,beehost: tớ cũng chưa chắc vì chưa test lần nào,có lẽ tớ sẽ test những hp này trong 1 ngày gần đây.
    digipower,matbao,pa,nhan hòa: các hp này thì quá tốt rồi.nhưng giá cao,ko chơi.

tình hình là rất tình hình.

Like
    0
    Ngày xưa, khi mới bắt đầu hoạt động, bị nhiều người "nghi ngờ" vấn đề Oversell, hostvn đã "cam kết" là sẽ "giới hạn" số lượng khách hàng trong 1 server.

Và giờ thì downtime vì cái gì nhỉ?

Có 2 server thôi, mà khách hàng thì...

Like
    0
    ------

tình hình là mua mấy con host nước ngoài chứ chi mô ^_^

------

webmaster việt nam mang tiền túi chi cho bọn nước ngoài giàu sụ ^^!

------

bao h đến ngày dân vn ta để tiền lại vn nhỉ.Tội lỗi tội lỗi !

------

ko phải quảng cáo :http://www.ripside.com/hosting.asp ->cái host mỹ này speed vãi hàng luôn~ ngang ở VN luôn,có ae nào mua host mỹ rẻ mà speed cao như thằng này chỉ mình cái nhỉ

Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết