Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

chuyển đuôi .vob sang đuôi nào để đầu đĩa đọc được vậy!!!!!

chào anh em
    anh em ơi mình có một file phim với đuôi .VOB và file này có dung lượng là 976 MB
    anh em cho mình xin hỏi nên chuyển file này thành đuôi .AVI hay đuôi .mpg hay đuôi nào khác để cho đầu đọc VCD có thể đọc được vậy , nhưng chất lượng vẫn đảm bảo tốt.

và còn một thắc mắc hỏi anh em nữa là với đĩa VCD chỉ có 700 MB thì làm cách nào để có thể ghi một file với dung lượng 976 MB như trên sang đĩa VCD.
    Quote Quote

Like
    0
    để đầu vcd đọc được thì bạn nên chuyển sang .AVI chất lượng sẽ tốt hơn.

hình như có loại đĩa 850MB, bạn có thể điều chỉnh đoạn phim của mình. hoặc chia làm 2 đĩa là tốt nhất.
    chúc bạn thành công

Like
    0
    Quote Được gửi bởi binhhlb View Post
    để đầu vcd đọc được thì bạn nên chuyển sang .AVI chất lượng sẽ tốt hơn.

hình như có loại đĩa 850MB, bạn có thể điều chỉnh đoạn phim của mình. hoặc chia làm 2 đĩa là tốt nhất.
    chúc bạn thành công

anh em ơi
    nhưng nếu chuyển .vob sang file .avi thì dung lượng có tăng lên nhiều không vậy hay nó sẽ giảm đi

Like
    9
    Định dạng *.AVI có dung lượng rất lớn, và nhân thể nói thêm là đầu đĩa VCD không nhìn thấy file *.AVI mà chỉ nhìn thấy định dạng *.DAT là định dạng của đĩa VCD. File *.VOB là dạng đuôi của DVD, nếu file đó có dung lượng 976 Mb thì khi nén xuống dạng file *.DAT là thaỏi mái chứa vào một đĩa CD-ROM vì ước chừng nó chỉ chiếm khoảng 175-200Mb là cùng. Nén nó có thể dùng Total Video Converter (Xem trong mục các trình của DVE_nc1402 cập nhật thường xuyên) hoặc khùng hơn thì dùng Avid Liquid burn thẳng ra đĩa VCD chất lượng sẽ khá đẹp.

Like
    0
    >và nhân thể nói thêm là đầu đĩa VCD không nhìn thấy file *.AVI mà chỉ nhìn thấy định dạng *.DAT là định dạng của đĩa VCD.

CL bổ xung thêm là nó không giải nén được định dạng nào khác ngoài MPEG-1 standard.

>nên chuyển file này thành đuôi .AVI hay đuôi .mpg hay đuôi nào khác để cho đầu đọc VCD có thể đọc được vậy

đầu hay đuôi gì không quan trọng mà cái chính là bạn hãy dùng 1 trình nào có khả năng chuyển đổi file VOB kia thành chuẩn MPEG-1 standard hay chuẩn VCD.

>nhưng chất lượng vẫn đảm bảo tốt.

cái này thì không bao giờ bạn đạt được vì định dạng VCD có độ phân giải thấp và KT nén rất tồi.

>và còn một thắc mắc hỏi anh em nữa là với đĩa VCD chỉ có 700 MB thì làm cách nào để có thể ghi một file với dung lượng 976 MB như trên sang đĩa VCD.

dung lượng file không quan trọng mà chủ yếu là thời gian của Video file kia là bao nhiêu?

1 đĩa CD-ROM có dung lượng 650 MB sẽ chứa được 74 phút phim VCD, đĩa 700 MB sẽ tương ứng với 80 phút phim VCD.

Like
    0
    thanks ban nhieu nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bạn ơi!cứu mìh với.mình tính ghi một cái đĩa phim dvd có dung lượng 3.51gb.trong nero 6.0 chỉ có làm đĩa phim vcd 700mb thui.có phần mềm nào giúp mìh làm được đĩa phim dvd ko?cám ơn nhiều
    Được sửa bởi thienquyen lúc 12:40 ngày 05-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Kêu cứu cái kiểu gì mà kỳ vậy, lần sau rõ rành hơn 1 chút cho bà con nhờ.
    Nếu là đĩa đó có chứa VIDEO_TS folder thì chỉ cần kích vào new -> DVD -> video DVD và nhét tất cả files trong VIDEO_TS folder vào folder cùng tên trong nero cuối cùng kích vào burn.

Nếu chỉ là file vob không thôi thì xem tại đây http://www.mrbass.org/dvdshrink/

Like
    9
    Nếu là đĩa đó có chứa VIDEO_TS folder thì chỉ cần kích vào new -> DVD -> video DVD và nhét tất cả files trong VIDEO_TS folder vào folder cùng tên trong nero cuối cùng kích vào burn.
    Ỏ ghi của bác ấy là CD-RW thì sao bác CL? (Có lẽ vì vậy mà bác chủ chỉ thấy có đĩa 700Mb!?)

Like
    0
    >Ỏ ghi của bác ấy là CD-RW thì sao bác CL?

CL chắc phải đeo kính thôi :=)
    Cách giải quyết mua 1 cái ổ ghi DVD-Writer

Like
    0
    mình có đĩa DVD đuôi VOB mình chuyển sang AVI nhưng ko có phụ đề phải làm sao đây ? các bạn giúp mình với

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết