Trang 1 / 26 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 257
    Like
    0

Thông tin vì sao đa số dân IT thích chuyển sang kinh tế

bản thân tôi cũng là sv nam 1 IT nhưng thấy ngành này bon chen vất vả quá nên muốn thi lại sang kinh tế, tôi nghĩ đa số mấy bác cũng vậy.Tại sao vậy nhỉ?, hoc kinh tế cảm thấy mình năng dộng hơn chăng,công việc an nhàn hơn hay có lẽ thích xông pha thương trường, mọi người cho ý kiến.Còn vấn đề này nữa làm việc IT có thời gian chơi game ko, tại thấy ôm máy tính cả ngày còn sức đâu mà ngồi trước màn hình nữa, vì tôi dự định sau này có đi làm vẫn tiếp tục chơi game tiếp, ghiền mà,hì, còn vấn đề tình cảm người yêu thì sao?. Em vẫn còn ngồi trên ghế nhà trường vẫn chưa biết chuyện đời nhiều mong các bác chia sẻ,xin dừng chém em quá
    Quote Quote

Like
    0
    Làm IT thì chắc ko có thời gian chơi game đâu, ngồi suốt ngày rồi, lại chơi game nữa thì rất mệt. Kể cả ko mệt thì cũng ko nên chơi vì ngồi máy tính quá nhiều hại sức khỏe và mắt.

Đôi mắt là tài sản vô giá, phải biết giữ gìn.

Lĩnh vực tình cảm thì sao ? Bạn có người yêu chưa, chưa có thì cưa cẩm em nào đi, thình thoảng đi chơi cho đời nó thêm thi vị.

Like
    0
    Học IT là học sử dụng 1 công cụ! Một mình IT nó k0 làm đc cái gì.
    Học Kinh tế, kinh doanh... để biết IT được sử dụng để làm gì, làm như thế nào!

loveleeyoungae Guest
    Em học kinh tế mà thấy chán nè bác. Nói chung là tùy sở thích mỗi ng thôi. Thường là chắc do nghe nói IT "pro", oai nên nhiều ng thi vào, nhưng đến lúc học thì lại chán.

Like
    0
    Học thì hay lắm đó nhưng mà nếu cứ làm cu li quèn suốt nhìn dân tình nhiều tiền quá cũng nản, ai ít tiền mà ko nản hả bạn? Với lại do mấy thằng ku làm chủ, nó ăn chặn nhiều quá nên anh em thấy cái nhận được ko đáng so với cái bỏ ra, thế là chuyển hướng. Thấy mấy người đi trước than quá nên tụi ngấp nghé chọn nghề sợ, ****** dám theo ---> thiếu hụt càng thiếu hụt ==> chết mịa mấy tụi chủ --> tăng mức lương cho anh em làm thuê lên.

Nói chung nguyên nhân đầu tiên là do mấy thằng chủ nó ăn tiền nhiều nên ngu quá, chủ và làm thuê phải dựa vào nhau để sống, cứ thích vắt hết nước rồi bỏ vỏ, sau này ****** còn chanh nữa thì đâm ra hoảng.

Like
    0
    Có lẽ VN chưa là thiên đường của IT, KT hay các ngành khác cũng vậy, cái nào cũng chỉ ở mức kém phát triển nên không trách ai cũng một chân đứng mấy bờ mương như vậy, một nghề có đủ đổ xăng đâu nè, dạo này lại đang đào đường làm cống khắp nơi, xăng tốn dữ lắm.

Like
    0
    Học IT ko thì ko ổn , học KT ko càng ko ổn nên thôi thì ráng học cả hai caí này bổ trợ cái kia . Tính là tính vậy không biết có đủ đk thực hiện ko

Like
    0
    Nếu các bác không thích làm lính thì làm chủ đi. Kinh doanh lĩnh vực IT mau giàu lắm đó.

Like
    0
    Tại sao ngành CNTT được nhiều người chọn?
    Em đang học cấp 3 và theo sự suy nghĩ và nhìn nhận xung quanh của em thì em thấy mấy bạn tuổi teen chọn CNTT vì thích chơi game, ghiện chơi game và thường bị ba mẹ chửi vì ngồi máy tính suốt ngày và hay bị sa sút trong học tập...
    Mấy thằng bạn em đấy, thằng nào cũng nói mình yêu thích ngành CNTT, phù hợp với ngành này và đăng kí thi trường ĐH CNTT. Trong khi đó tụi nó suốt ngày chơi game, học thì không giỏi, trung bình liên tục. Em thấy tụi nói chẳng có điểm nào phù hợp.
    Có sự ngộ nhận trong đây và không hiểu rõ về CNTT.
    Nói riêng về phần lập trình đòi hỏi phải có khiếu có sự tư duy logic, giỏi toán,... Không đơn thuần là ngồi chơi game, chatchit, gần gủi với máy tính suốt ngày thì là lập trình được.
    Bởi vậy ngành nhiều người học mà chẳng mấy ai nổi trội.

Like
    2
    Bạn em chơi game là để hiểu thế giới game => Sau này ra lập trình game với thiết kế đồ họa cho game :p

Trang 1 / 26 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết