Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 68
    Like
    0

Làm việc ở Foxconn có tốt không?

Mình vừa đi phỏng vấn và trúng tuyển vào Foxconn (dự án khu công nghiệp ở Bắc Ninh). Lương thử việc là 2,3-2,5tr. Và sang Trung Quốc đào tạo 1 năm. Một sv sắp tốt nghiệp IT như mình đang rất băn khoăn không biết có nên đi hay không? Các bạn tư vẫn cho mình với!
    Quote Quote

Like
    13
    Có cơ hội thì cứ đi đi đừng bỏ qua, nếu có người yêu thì đưa tớ giữ dùm cho đảm bảo ko sứt mẻ mà còn đc...

Like
    0
    ẹc mình muốn hỏi mọi người những thông tin về làm việc ở Hồng Hải (Foxconn) mà chứ có tìm người giữ người iu đâu. Sao không ai trả lời vậy? Híc

Like
    0
    Được, sau khi đào tạo về lương sẽ từ 4-5tr đấy! Nhưng làm việc ở KCN Bắc Ninh đồng nghĩa với việc đi xa đấy!

Like
    86
    Quote Được gửi bởi desdevlover View Post
    Môi trường làm việc rất tốt bạn à, hiện đại, năng động, chuyên nghiệp, mấy người quen của mình làm ở đấy đều hài lòng. Với một sinh viên kỹ thuật mới ra trường như bạn thì đây là một cơ hội tốt đấy, được sang TQ đào tạo mở mang kiến thức, kinh nghiệm. Khi trở về chắc chắn mức lương sẽ tăng thêm nhiều bậc.
    Since now we have a new term "được sang TQ đào tạo mở mang kiến thức, kinh nghiệm" )

Like
    0

Rất hay !

mình thấy đó là một cơ hội rất tốt đó. vì hồng hải của trung quốc cũng là một tập đoàn khá là lớn. chuyên sản xuất các sản phẩm về điện tử. Tương lai sẽ phát triển rất mạnh ở việt nam ma trước tiên la ở bắc giang và bắc ninh

Like
    0
    Nên đi đi bác, sinh viên mới ra trường đc vậy là tốt rồi, cái quan trọng là kinh nghiệm, kiến thức bác kiếm đc khi sang TQ.

Like
    0
    vậy hả bạn desdevlover cũng có người quen làm ở đó rùi hả? Nhưng mình mới đọc được thông tin của 1 người nào đó trên mạng viết là: Sang đó phải làm việc nhìu, rùi lương ít,...năm ngoái đã có 200 người Việt Nam bỏ về nước. Liệu thông tin này có chính xác không vậy các bạn?

Like
    0
    Thông tin chính xác đấy bác ạ. Nhìn chung làm việc khá vất vả, không khác gì công nhân, đối xử không thật tốt. Em có thằng bạn làm ở đó một thời gian nhưng về HN vì lí do khác. Nó làm thì ổn tại tiếng Trung của nó không khác dân bản ngữ , nhưng nó kể nhưng đứa mới sang tuyển tùm lum, nửa câu tiếng trung không nói được, tiếng anh thì cũng lởm chả kém nên cũng vất vả. Nhưng cái gì nó cũng có giá của nó các bác ạ. Người ta không thừa bơ để trả cho các bác vừa ra trường lương cao ngất trong khi tuyển rất đơn giản, gần như cứ apply là đỗ .

Nếu bác cảm thấy:
    1. Ra trường không có chỗ làm ngon hơn.
    2. Có khả năng làm việc xa nhà.
    3. Trình độ còn rất làng nhàng, đại loại nếu quẳng ra ngoài thì chắc cũng làm vớ vẩn thôi.
    ...
    Thì đó có thể là một cơ hội tốt. Nếu bác khá thì biết đâu sau khi về VN có thể có vị trí tốt.

Like
    0
    cảm ơn mọi người đã cho lời khuyên nha!

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết