Trang 6 / 7 FirstFirst ... 34567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 68
    Like
    0
    Tưởng Hồng Hải là của Đài loan chứ nhỉ?

Like
    0
    Cty tui chuyên là cáp và hệ thống cho 7 cái nhà máy of thằng Fox này nó rất keo kiệt trả tiền chậm trã giá tùm lum.Nv làm việt ỡ trụ sỡ khách sạn nam thắng thì còn được chứ xuống xưởng mệt lắm đeo mấy cái áo và mũ ko được sạch.Công nhân xĩu liên tục do làm ca đêm và suốt ngày đi làm xếp hàng la măng dử lắm
    Chỉ tui và người công ty tui là khách vip nên vào đây nó cụng nễ
    Nói chung ko có nghề nghiệp vô đây làm chơi cho biết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nesttea2004 View Post
    Cty tui chuyên là cáp và hệ thống cho 7 cái nhà máy of thằng Fox này nó rất keo kiệt trả tiền chậm trã giá tùm lum.Nv làm việt ỡ trụ sỡ khách sạn nam thắng thì còn được chứ xuống xưởng mệt lắm đeo mấy cái áo và mũ ko được sạch.Công nhân xĩu liên tục do làm ca đêm và suốt ngày đi làm xếp hàng la măng dử lắm
    Chỉ tui và người công ty tui là khách vip nên vào đây nó cụng nễ
    Nói chung ko có nghề nghiệp vô đây làm chơi cho biết
    Eo ơi, nghe ghê quá, các bác muốn vào đây làm hãy cẩn thận!

Like
    0

Tập đoàn Hổng Hải

Xin hỏi bạn nhimc và các bạn trong chuyên mục này
    Mình cũng gửi CV đến tập đoàn Hồng hải, và có ý định được đi đào tạo Trung Quốc
    Mình cũng biết ít tiếng Trung, kinh nghiệm IT có chút.
    Mình muốn hỏi công ty có cử đi đào tạo ngay ko hay là phải thử việc một thời gian ? Và điều kiện ràng buộc là gì vậy?
    Thanks

Like
    0

Cơ hội và thách thức

Quote Được gửi bởi meotrang7x View Post
    Eo ơi, nghe ghê quá, các bác muốn vào đây làm hãy cẩn thận!
    Các bạn ơi, sắp đến có nhiều công việc cho kỹ sư mới ra trường lắm.
    Hardware có : Canon Bắc Ninh , Hồng Hải - Taiwan Bắc Ninh, Intel HCM, Compal Bắc Ninh, tổng công khoảng >5k chổ làm dành cho dân : BK, TN, KT , họ sẽ tuyển nhiều vị trí CNTT , Lý, Hoá, Kế toán, Marketing, PR.
    Software thì có IBM, CSC,... tổng công khoảng >6K ; nhóm này thì chyuên về KS/CN/CĐ lập trình.
    Cách người ta phỏng vấn ngoài học lực thì kỹ năng mềm, soft skill, rất quan trọng, nói hay học giỏi trong trường chưa chắc được tuyển. Chắc có bạn hỏi tôi soft skill là gì . Làm ơn tự tìm hiểu, tìm được đã trả lời 1 phần đó nhe. Các bạn khi đi học có sinh hoạt cộng đồng không? Học nhóm, chiến dịch mùa hè xanh, giúp bạn vượt khó, các bạn có học theo nhóm, tự giải quyết 1 vấn đề ...
    Các côngty lớn này có cách quản lý DN rất chặc chẽ, nên khó mà moi tiền như 1 số đơn vị NN đâu ( câu này nói cho 1 bạn đã làm dịch vụ gì đó cho HH mà chê nó keo kiệt, làm việc không chuyên nghiệp , coi chừng không nhận được tiền do không nghiệm thu được - "trò lót tay" khó qua ở case này ).

Like
    0
    Mình học chuyên ngành tiếng Trung Đại học Ngoại Ngữ-Đại học quốc gia Hà Nôi.
    Cũng thời điẻm này năm trước,mình đang tìm việc,và biết đến Foxconn iDPBG 1 cách rất vô tình.
    Để thi được vào đây,phải qua vòng thi IQ,phỏng vấn,điều quan trọng là bạn tạo được niềm tin cho người tuyển dụng.
    Hiện nay mình đag trong quá trình đào tạo bên này,đối với dân Ngoại ngữ,đbieetj tiếng Trung thì đây là môi trường lý tưởng,ngoài nền tảng cơ bản,bạn được học chuyên ngành mới.
    Đối với dân kĩ thuật có vất vả về ngôn ngữ,nên đôi khi các bạn thấy hơi ngậm ngùi.Tuy nhiên,hãy nhìn nhận rằng sau khi kết thúc đào tạo tại đây cũng là lúc bạn nắm trong tay thêm 1 thứ ngôn ngữ 1/4 dân số TG sử dụng.
    Mình cũng nhớ nhà và bạn bè,nhưng ở đây,đặc biệt là mình được học và làm việc cùng những người bạn nhiệt huyết,giỏi giang.
    Hãy để mình thử thách và tìm thấy mình trong môi trường đấy bạn ạ,tuổi trẻ mà.Foxconn trong trải nghiệm của mình không ác như thế đâu,bạn có điều kiện hãy tìm đọc quyển sách nói về những câu nói nổi tiếng và là kim chỉ nam cho Foxconn của CEO " Quách Đài Minh",bạn sẽ hiểu.Tại sao Foxconnn được xếp là tập đoàn an khang nhất tại Đài Loan?
    Nếu những gì phiến diện đang được thể hiện dưới công xưởng,có thể là do đường lối của Quách Đài Minh chưa được thực thi như ý muốn,sẽ cải tạo dần dần.
    Hãy lạc quan và cho mình cơ hội thử thách,học hỏi nhé !Chúc các bạn thành công!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhimc View Post
    Ui lâu ngày hok vào topic thấy các bác bàn luận sôi nổi quá! Dù sao cũng phải cám ơn các bác nhìu nhìu, có rất nhìu ý kiến hay rất bổ ích cho mình. Hiện tại mình rất quan tâm tới việc học hỏi và tích lũy kinh nghiệm. Vậy vào làm ở foxconn có là môi trường tốt để mình học tập và nếu cố gắng thì có cơ hôi thăng tiến hok vậy các bác?
    Trời ơi, Bạn nhimc bỏ cái topic này không thèm vào rồi, mà các bác cứ la ủm tỏi, mà giờ nhimc có quyết định chưa vậy ? nếu đã vào Fox rồi thì tình hình thế nào la làng lên cho bà con nghe với coi ?
    @all: bạn hongphongmiss nghe nói chuyện dễ thương wa, không biết con gái có hay xuất hiện ở đây không các bác ?

Like
    0
    cảm ơn bạn poxfat54 đây có lẽ là thông tin rất hữu ích với mình.

Like
    0
    2019 Không biết có bạn nào đang làm việc tại Foxconn, cho mình hỏi lương ntn và bây giờ có được đi đào tạo tại TQ không? Mình học hệ thống thông tin quản lý, biết tiếng Anh, tiếng Trung thì giao tiếp bập bẹ. Mình thấy các công ty TQ hay yêu cầu biết tiếng Trung.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi suribebong View Post
    2019 Không biết có bạn nào đang làm việc tại Foxconn, cho mình hỏi lương ntn và bây giờ có được đi đào tạo tại TQ không? Mình học hệ thống thông tin quản lý, biết tiếng Anh, tiếng Trung thì giao tiếp bập bẹ. Mình thấy các công ty TQ hay yêu cầu biết tiếng Trung.
    lội được quả topic hơn chục năm rồi bác =)))

Trang 6 / 7 FirstFirst ... 34567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết