Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 68
    Like
    0
    Khi làm việc bạn làm việc để làm gì ?

Bạn làm việc cho ai ? ( cho ông chủ nào ? So sánh ông chủ đó với ông chủ khác. Ông chủ của Nhật Bản, ông chủ của Trung Quốc, Taiwan, ... Ai trả lương cao, lương thấp.)Hay so sánh.

Đào tạo trong Foxconm bạn vào đó bạn nghĩ bạn làm gì ?

Làm việc trong đó thế nào ? Bạn được nghe nói hay được tận mắt nhìn công việc của nhân viên trong đó.

Bạn nghĩ vào đó kinh doanh hay vào đó làm dập khuôn theo sản phẩm ?

Tại sao bạn muốn vào đó !

Like
    20
    người ta đi hỏi mà bác hỏi lại thế thì chịu
    biết rồi thì hỏi làm quái gì

Like
    58
    Quote Được gửi bởi hongphongmiss View Post
    Khi làm việc bạn làm việc để làm gì ?

Bạn làm việc cho ai ? ( cho ông chủ nào ? So sánh ông chủ đó với ông chủ khác. Ông chủ của Nhật Bản, ông chủ của Trung Quốc, Taiwan, ... Ai trả lương cao, lương thấp.)Hay so sánh.

Đào tạo trong Foxconm bạn vào đó bạn nghĩ bạn làm gì ?

Làm việc trong đó thế nào ? Bạn được nghe nói hay được tận mắt nhìn công việc của nhân viên trong đó.

Bạn nghĩ vào đó kinh doanh hay vào đó làm dập khuôn theo sản phẩm ?

Tại sao bạn muốn vào đó !
    Con gái àh, hèn gì tư tưởng có vẻ ... siêu tưởng quá nhỉ!

Like
    0
    Đọc kỹ đi tui hỏi hay tui bảo.

Hic tự hỏi mình vỳ sao lại thế.

Like
    0
    Không làm ở chỗ này là cơ hội làm nơi khác tốt hơn. Từ chối không hẳn là cách tốt nhất, nhưng học tập ở người Tàu chắc gì đã hay.
    Nếu như anh thì anh xin kíu lâu rồi chú em ạ. 2,5 bây giờ thì có mà ăn bám nhà.

Like
    0
    Bạn nên chuẩn bị tiếng Hoa cho tốt vào

Like
    0
    Ui lâu ngày hok vào topic thấy các bác bàn luận sôi nổi quá! Dù sao cũng phải cám ơn các bác nhìu nhìu, có rất nhìu ý kiến hay rất bổ ích cho mình. Hiện tại mình rất quan tâm tới việc học hỏi và tích lũy kinh nghiệm. Vậy vào làm ở foxconn có là môi trường tốt để mình học tập và nếu cố gắng thì có cơ hôi thăng tiến hok vậy các bác?

Like
    0

minh la ai ?

mỗi người ở một hoàn cảnh khác nhau nên co 1 cách nghĩ khac nhau . nhưng dù làm ở đâu lương cao hay thấp phụ thục vào bạn có thái độ làm việc như thế nào.muốn lương cao hãy rèn luyện mình đã .có khổ mới có xướng mà .làm ở đâu cũng phải có niềm tin chứ .đấu trường cành lớn cơ hội cành nhiều

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi v0000124 View Post
    mỗi người ở một hoàn cảnh khác nhau nên co 1 cách nghĩ khac nhau . nhưng dù làm ở đâu lương cao hay thấp phụ thục vào bạn có thái độ làm việc như thế nào.muốn lương cao hãy rèn luyện mình đã .có khổ mới có xướng mà .làm ở đâu cũng phải có niềm tin chứ .đấu trường cành lớn cơ hội cành nhiều
    Hi bạn v0000124 nói hay quá! Nhưng mà sai lỗi chính tả nhìu quá! Đúng rùi "Có khổ mới có xướng (sướng)". Và "đấu trường cành (càng) lớn thì cơ hội cành (càng) nhiều ". To live is to fight! Reaching to the future!

Like
    0
    Gửi bạn "Xinh lắm". Bạn đã nhầm lẫn khi cho rằng nếu tốt nghiệp trung bình, học hành lớt phớt...thì nên vào FOxconn. Thực tế, riêng Foxconn iDPBG, để vào làm việc thì kỹ sư phải có bằng khá trở lên. Đội ngũ phiên dịch toàn bằng giỏi và thực tế họ rất giỏi.
    Nhiều trường hợp bỏ về Việt Nam là đúng sự thật. Họ có những lý do khác nhau, nhưng nhìn chung là chế độ của họ không đảm bảo cho người lao động yên tâm làm việc lâu dài. Sang đó áp lực công việc cao dẫn đến không còn thời gian để học tiếng Trung nữa.
    Điều kiện chỗ ở thì tốt (có điều hoà, nóng lạnh, phòng 4 người 36 m2). Thức ăn thì ăn theo bữa ăn công nghiệp kéo dài nên rất khó nuốt.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tôi đã từng ở Foxconn và rút ra được những điều sau:
    1. ưu điểm:
    - Môi trường làm việc mang tính quốc tế
    - Tập đoàn có cơ sở Vật chất tốt: Có bệnh viện riêng, trường học riêng(IE academy), đội xe cứu hỏa riêng, kể cả một phòng chuyên làm phim quảng cáo truyền thông...(phòng multimedia).
    - Có chỗ ở cho nhân viên (4 người/fòng 36m2có điều hoà, nóng lạnh, có bàn bi-a miễn phí, bể bơi miễn phí...)
    - HIện là nhà đầu tư lớn nhất vào VN, 5 tỷ đôla
    2. Nhược điểm
    - Lao động VN sang đó bị áp lực cao về công việc, dẫn đến không còn thời gian học tiếng Trung. Không học được tiếng Trung thì khác gì đang làm việc ở VN. Nhiều trường hợp phải làm ca đêm.
    - Vì không có tiếng Trung nên các cán bộ chỉ có thể làm việc như lao động phổ thông. Một kỹ sư điện tử rất có thể sẽ đi bưng bê linh kiện điện tử 10 tiếng/ ngày.
    - Phải ăn bữa ăn công nghiệp, thức ăn rất khó nuốt, mà thức ăn thì không bằng thức ăn của công ty Nhật tại Việt Nam.
    - Mục tiêu, phương pháp đào tạo không rõ ràng. Không ai biết sau này mình sẽ làm cái gì. Kế hoạch luôn thay đổi.

Có người cho rằng sự vất vả đó là một cơ hội để thách thức bản thân. Cũng có người cho rằng họ đang lợi dụng lao động Việt Nam giá rẻ với chiêu bài mị dân. Tất cả tùy thuộc vào niềm tin. Tương lai thế nào thì chưa biết.
    Được sửa bởi Natural lúc 23:08 ngày 30-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết