Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 68
    Like
    20
    tuyển liên tục, sao jờ lắm công ty tuyển thế nhỉ

Like
    0
    Có gì đâu, thị trường lao động chỉ có thế, nhảy từ nồi đất này sang nồi đất kia, ai may thì nhảy sang nồi nhôm, suốt đời thử việc, lương thử việc lạch bạch, ko trung thành mà sang công ty nào cũng bảo phải đáp ứng mình nhưng trình độ có hạn, có đáp ứng được đâu. Đi làm có 3 tháng mà tưởng kiến thức đã đầy bồ, làm 1 năm mà đã nghĩ mình có thể làm trưởng phòng. Thê đó. Rồi bức xúc lên diễn đàn chửi càn, bôi xấu, chẳng ra gì.

Like
    0

TuỔi TrẺ CẦn PhẢi RÈn LuyỆn

có thể nói foxconn là 1 đấu trường lớn cho các bạn trẻ vn đó .đây là môi trường cho các bạn phát huy hết khả năng của mình . vào foxconn la nghi dến tương lai còn trước mắt là môi trường cho các bạn học tâp thôi .vào dây các bạn mới được tiếp xuc cac máy móc hiện đại nhất thế giới.chúc các bạn co được quyết dịnh đúng .

Like
    20
    bác quên ký tên kìa: người của Foxconn ^^

Like
    58
    Quote Được gửi bởi v0000124 View Post
    có thể nói foxconn là 1 đấu trường lớn cho các bạn trẻ vn đó .đây là môi trường cho các bạn phát huy hết khả năng của mình . vào foxconn la nghi dến tương lai còn trước mắt là môi trường cho các bạn học tâp thôi .vào dây các bạn mới được tiếp xuc cac máy móc hiện đại nhất thế giới.chúc các bạn co được quyết dịnh đúng .
    Không biết ông này có biết trời trăng gì không mà vào phán như thánh ấy. Hiện đại nhất thế giới cũng không có nghĩa là vào cày cho nó.
    Cuộc sống tự nó có quy luật đào thải, nếu ai có năng lực thì sẽ sớm tìm ra chỗ phù hợp cho mình, ban đâu cứ làm thử chỗ nào cũng được. Làm nếu thấy vất vả quá thì bỏ đi cũng được Vô làm rồi cũng sẽ tự khôn ra thôi. Nhưng quan trọng nhất là đi làm đừng để nó nắm đằng chuôi, nếu nó bắt buộc tuân thủ nhiều điều khản bất lợi quá thì chạy cho sớm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi v0000124 View Post
    Cực mà ít tiền, thăng tiến ít.
    Nhàn mà nhiều tiền, thăng tiến cao.

Có cu nào muốn rèn luyện như vậy không?

Like
    58
    Bó tay, lập cái nick mới toanh trong hôn nay rồi vào thả bom cho foxconn.

Like
    0
    Giời ạ. Có mỗi chuyện cỏn con mà bàn mãi. Trình kém lại muốn đòi nhiều tiền, thăng tiến lắm. Chốt lại một câu là nó cũng như những chỗ khác thôi, các bác soi gương xem mình là ai, mình có khả năng gì. Nếu trình khá thì kiếm chỗ ngon mà làm, còn nếu học hành đã chả bằng ai gốc lại bé thì vào đó cho nó bóc lột cũng còn hơn là chết đói. Nhỉ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xinh lắm View Post
    Giời ạ. Có mỗi chuyện cỏn con mà bàn mãi. Trình kém lại muốn đòi nhiều tiền, thăng tiến lắm. Chốt lại một câu là nó cũng như những chỗ khác thôi, các bác soi gương xem mình là ai, mình có khả năng gì. Nếu trình khá thì kiếm chỗ ngon mà làm, còn nếu học hành đã chả bằng ai gốc lại bé thì vào đó cho nó bóc lột cũng còn hơn là chết đói. Nhỉ
    Chả bằng ai thì tự mở công ty mà làm, làm gì đến mức để tụi nó bóc lột.

Giai cấp vô sản các nước, đoàn kết lại!

Like
    0
    Mình nghe các bạn nói là có nhiều người đã làm cho cty này rồi nghỉ, vậy có ai có thể cho biết là những người đó đã được và mất gì khi làm cho cty này. Theo mình nghĩ thì việc phải làm việc nhiều cũng như lương bổng thì quan trọng nhưng không phải là tất cả, điều quan trọng là những gì mà mình đã tiếp thu được trong suốt quá trình làm việc cho cty đó để sau này bạn có thể đủ tự tin để làm cho một cty mà theo bạn là tốt hơn Foxconn.

Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết