Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 68
    Like
    0
    Đã bảo rồi. Nếu không thể kiếm được việc nào tốt hơn thì hãy làm. Cái gì nó cũng có giá của nó. Nếu bạn ra trường bằng trung bình, học hành cũng lớt phớt, tiếng anh kém, nhà cũng không quá có điều kiện... thì đó là cơ hội với bạn. Còn nếu bạn có khả năng kiếm được một việc tốt hơn thì đừng bỏ lỡ.

Bạn phải tự quyết định, chứ mỗi người một ý rồi thay đổi xoành xoạch thì ...

Anyway, chúc mọi điều may mắn.

Like
    0
    Bạn là sinh viên vừa ra trường và không vướng bạn gì chuyện gia đình hoặc không có kế hoặc đặc biệt nào thì nên đi.

Chú ý coi kỹ hợp đồng lao động xem có ràng buộc gì nhiều không đã.

Like
    136
    cty này nói thiệt! có lẽ chỉ tuyển được người ở phía Bắc. Phía Nam thì ai mà chạy ra ngoài đó làm việc. Xa xôi! MÀ qua ĐL thì ngon. Qua TQ thì hết ham

Like
    612
    Quote Được gửi bởi trieulong1484 View Post
    mình thấy đó là một cơ hội rất tốt đó. vì hồng hải của trung quốc cũng là một tập đoàn khá là lớn. chuyên sản xuất các sản phẩm về điện tử. Tương lai sẽ phát triển rất mạnh ở việt nam ma trước tiên la ở bắc giang và bắc ninh
    Hon Hai Industry là tập đoàn lớn nhất ĐÀI LOAN chứ không phải của TQ.

Like
    0
    Bạn poxfat54 nói đúng đấy, các kỹ sư (trong đó có nhiều kỹ sư IT) thường xuyên được tuyển rồi lại xin nghỉ việc ở Hồng Hải. Ngoài các lý do trên, với kỹ sư IT còn có lý do nữa là không được làm đúng chuyên ngành. Yêu cầu tuyển dụng của họ thường là có bằng đại học, có chứng chỉ này nọ, nhưng trong thực tế mỗi công ty cần rất ít quản trị mạng và quản trị hệ thống, chủ yếu là làm officer, còn phần mềm thì càng không cần nhiều. Nhiều người sau khi vào làm việc suốt ngày chỉ sửa chữa vặt cho người dùng nên chỉ một thời gian sau là chán -> bỏ việc.

Like
    0
    thế hả bạn Deslevlover! Mình cũng thấy có nhìu người nói như vậy nên cũng thấy nản nản rùi! Để xem hợp đồng họ ghi gì đã, nếu làm như bạn Honghaibn nói thì mình chịu. Híc. Thanks các bạn đã quan tâm cho ý kiến!

Like
    0
    Công ty mình cũng là một tập đoàn công nghệ cao của Đài Loan, ở gần công ty Hồng Hải (KCN Quế Võ Bắc Ninh) đang cần tuyển gấp nhân viên quản trị mạng. Yêu cầu chung: Tốt nghiệp CĐ-ĐH chuyên ngành Tin học hoặc Điện tử viễn thông, đã (sắp) có chứng chỉ CCNA, tiếng Anh hoặc Trung giao tiếp.
    Lương khởi điểm khoảng 2,5 - 3 triệu
    Có xe đưa đón nhân viên từ HN đến công ty.
    Nếu bạn thấy phu hợp thì gọi số 0241.634999 Ext:3120

Like
    0
    Cảm ơn bạn Honghaibn đã cho bít thông tin, Nhưng mình không theo chuyên sâu về quản trị mạng

Like
    0
    Mình cũng chỉ dc nghe về tập đoân hông hải này thui.nhung minh nghĩ vua ra trường mà sin đc viêc lên tói 2.3->2.5t là mơ ước của bao người đó, mình mà là bạn thì mình đi ngay, minh cũng học công nghê thông tin (trung cấp)và minh đang hoc thêp DSE nũa đi làm ky thuật máy tinh vát vả cục ma cung chi dc 2t thui !! ko biết tâp đoàn hông hải tuyển dầu vào đỏi hỏi thế nào nhi ?? noi cho mình biết đc ko?

Like
    0
    Mình cũng không bít rõ lắm! Họ về trường mình tuyển dụng nên mình mới biết thôi bạn inoutbox ạ. Bạn cứ tìm thử các thông tin tuyển dụng của tập đoàn xem. Hình như họ vẫn đang tiếp tục tuyển dụng đấy!

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết