Trang 6 / 18 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 178
    Like
    58
    Quote Được gửi bởi PSVVietNam View Post
    Thật là cậu còn "nhỏ" quá để bàn luận tiếp.

Thôi bye nhé.

Nói đến vậy mà vẫn chưa hiểu được.Vậy mà cậu là SV CNTT à?
    Càng nói càng lòi ra bản mặt bóc lột, hunter dog!
    Lúc tôi mới bắt đầu đi làm, vì là sinh viện mới ra trường còn yếu tâm lý lương chỉ có 200$. Sau đó tôi đã có một số kinh nghiệm và hiểu bết nhất định về sếp của mình, tôi áp dụng những cái đó để giúp bạn tôi order mức lương 350$ mặc dù kiến thức nó lúc đó cực kì kém (kể cũng hơi liều). Nhưng quan điểm của tôi là làm sao để dành được quyền lợi cao nhất cho bạn bè và những người cùng bán sức lao động như tôi.
    Nghe giọng lưỡi của tên này thì chẳng qua là một kẻ chuyên áp đảo những người đi làm để lấy lòng sếp lớn, bảo đảm là trong cuộc đời chắc từng làm mất tinh thần của nhiều người mới tập tễnh ra đời.
    Tôi đã từng gặp rồi nên biết.

Like
    8

Thông tin

Hi`hi`... PSV trả lương thấp hơn bên ngoài, mới ra trường thì mình nên vô đây làm lấy tiếng và sẵn học hỏi kinh nghiệm luôn, làm cỡ 1 năm thì ra ngoài làm.
    Quan trọng là mình deal lương như thế nào, chứ hiện nay rất nhiều công ty IT vô Vietnam đầu tư, kiếm lương 500USD không phải là khó. 500USD so vói7 những nước láng giềng còn rất là bèo , như Ấn Dộ, Trung Quôc, Singapore v..v nó không mướn thì cũng phải mướn thôi .. quan trọng là mình phải có cái nó cần và kiên nhẫn ... dừng dụng đâu chui vô đấy thì 10 năm nữa lương IT viêt. nam cũng không khá hơn trong khi tuổi xuân thì có hạn. Như công ty cũ của mình, nó trả cho thằng sếp người Sec lương là 8,800 USD per month . Mình nghĩ là chúng ta nên lập ra 1 hiệp hội về IT để có thể nâng cao giá trị của chúng ta. Hãy lấy những gì chúng ta đáng phải có. hehe ... không biết có ai dồng ý với mình không.

Like
    58
    Mình đồng ý nè bạn ơi, làm sao để mọi người đòan kết lại thì mới làm được việc lớn. Dân mình manh mún quá, thành ra cấu xé lẫn nhau.

Like
    17
    Quote Được gửi bởi conank View Post
    Up lên cho mọi người người tranh luận tiếp. Hồi đó mém vào ELCA, nhưng bỏ phỏng vấn vòng cuối, làm chỗ khác, lương giờ không được cao lắm, nhưng có mục đích khác

Bác ngocquang ko bật mí của em nhá
    Giờ nghĩ lại thấy quyết định của bác conank mới là sáng suốt . Tương lai của bác sáng lạng rồi .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi conank View Post
    ELCA thấy open mind lắm, hồi đi phỏng vấn có cái bằng năm nhất Aptech cùi cũng qua đến vòng cuối
    Chắc tại bây giờ thị trường đang thiếu nhân lực trầm trọng. Hồi đó em còn cóc có dc tấm bằng năm I cùi của bác mà cũng xin dc 1 mức lương ngang ngữa với các bác học ĐH ở FSoft . Nếu thị trường thừa mức nhân lực thì em nghĩ sẽ khó khăn hơn nhiều .
    Được sửa bởi ngocquang19877 lúc 00:02 ngày 08-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi AnhTuanKB View Post
    Mình đồng ý nè bạn ơi, làm sao để mọi người đòan kết lại thì mới làm được việc lớn. Dân mình manh mún quá, thành ra cấu xé lẫn nhau.
    Làm sao tin được sự đồng ý của bác? Bác có biết Game Theory không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi ongxadeptrai View Post
    Hi`hi`... PSV trả lương thấp hơn bên ngoài, mới ra trường thì mình nên vô đây làm lấy tiếng và sẵn học hỏi kinh nghiệm luôn, làm cỡ 1 năm thì ra ngoài làm.
    Quan trọng là mình deal lương như thế nào, chứ hiện nay rất nhiều công ty IT vô Vietnam đầu tư, kiếm lương 500USD không phải là khó. 500USD so vói7 những nước láng giềng còn rất là bèo , như Ấn Dộ, Trung Quôc, Singapore v..v nó không mướn thì cũng phải mướn thôi .. quan trọng là mình phải có cái nó cần và kiên nhẫn ... dừng dụng đâu chui vô đấy thì 10 năm nữa lương IT viêt. nam cũng không khá hơn trong khi tuổi xuân thì có hạn. Như công ty cũ của mình, nó trả cho thằng sếp người Sec lương là 8,800 USD per month . Mình nghĩ là chúng ta nên lập ra 1 hiệp hội về IT để có thể nâng cao giá trị của chúng ta. Hãy lấy những gì chúng ta đáng phải có. hehe ... không biết có ai dồng ý với mình không.
    Chả phải chúng ta đã có hội tin học rồi sao?
    Được sửa bởi meotrang7x lúc 13:48 ngày 10-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The_Wall View Post
    Tui mới ra trường, chưa apply nhiều cty nên chưa có cơ hội deal lương nhiều,thực tế của tui là chỉ tốt nghiệp trường CĐ CNTT loại khá thui, và có apply vào vị trí software testing engineer của cty Logigear (LTRC), cty này không đòi hỏi kinh nghiệm, chỉ cần tiếng Anh tương đối tốt 1 tí thì mức lương khởi điểm của tester cũng đã là 250$ rùi (thử việc 200$), làm OT thì được tính 150% cho ngày thường, 200% cho ngày cuối tuần ... với vị trí coder thì lương khởi điểm còn cao hơn nữa ... cho nên lương bổng thì cũng nhiều yếu tố lắm các bác à,kô thể chung quy vào 1 vài câu kết luận của 1...vài người đâu!

À, các bác làm tester ở Gameloft và PSV, mức lương chung khoảng bao nhiêu vậy các pác ? Có thể share thông tin kô ? Thật ra bây giờ làm software testing cũng đang hot đấy, rất nhiều cty bắt đầu quan tâm đến phase này rùi ... con đường sự nghiệp của tester cũng rất rộng mở ! i think so
    Bác ơi , công ty bác còn tuyển tester nữa không vậy , mình định apply vào công ty này

Like
    0
    đào lên cho bà con cãi tiếp dzô dzô dzô

Like
    0

Hạnh phúc

mình vừa mới vô được gameloft (mobile game programer) nhưng do bận đi học bên đại học (mới năm 3 thui), nên chuyển qua thực tập sinh (mà vị trí này thì không có lương), có ai có kinh nghiệm lương bổng bên đó share cho mình để rút kinh nghiệm với để năm tới ra trường còn tính tiếp

Like
    0
    suốt ngày chơi game của gameloft trên di động mà giờ mới biết là công ty này ở Việt Nam. Chắc chắn doanh thu của nó rất lớn nên các bác cứ mạnh dạn mà deal lương với nó. Nhớ 1 điều là làm game thì thường là OT và rất cực. Nhớ ông sếp từng vào làm cho công ty game với mức lương 2000 usd /ngày trong thời gian gấp rút hoàn thành dự án, nơi làm việc cũng là nơi ăn ngủ ròng rã.

Like
    5
    theo em làm overtime cũng ko thành vấn đề nếu có đam mê.... có bác nào ở đây code web thì biết, nhiều khi ngồi cả ngày hì hục sửa nhưng chẳng biết chán .

Trang 6 / 18 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết