Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! [DIS] Java có lợi ích gì ?????? Thử xem

Mọi người tham gia diễn đàn tin học này chắc cũng là những cao thủ, là những bậc cao nhân lắm. Mình đây có việc cần giúp đỡ không biết quý vị có thể cho hỏi một vấn dề rất ...rất nhỏ thôi không đây.
    Mọi người thảo luận vế Java cũng nhiều vậy cho mình hỏi nhe : học Java co lợi ích gì. Nó có ý nghĩa gì, có khả năng gì mà những ngôn ngữ khác còn hạn chế không. Nếu giỏi về Java thì có thể làm được những gì????
    Quote Quote

Like
    0

Re: [DIS] Java có lợi ích gì ?????? Thử xem

Bài viết được gửi bởi THIENAN
    . Mình đây có việc cần giúp đỡ không biết quý vị có thể cho hỏi một vấn dề rất ...rất nhỏ thôi không đây.
    Mọi người thảo luận vế Java cũng nhiều vậy cho mình hỏi nhe : học Java co lợi ích gì. Nó có ý nghĩa gì, có khả năng gì mà những ngôn ngữ khác còn hạn chế không. Nếu giỏi về Java thì có thể làm được những gì????
    :o Thật không biết bình luận thế nào và trả lời thế nào về câu hỏi này nữa cả :
    Mọi người tham gia diễn đàn tin học này chắc cũng là những cao thủ, là những bậc cao nhân lắm
    Híc, chắc đây cũng là cao nhân ??? Bạn ah, ở đây dành cho tất cả mọi người từ không biết gì đến vô tận bạn ah.
    Học java làm gì ah ??? Học Java có thể làm gì ah ??? Híc, nếu bạn thật sự quan tâm xin hãy học nha.

Like
    0
    Đương nhiên những ngôn mới ra đời thường sẽ khắc phục những nhược điểm của ngôn ngữ cũ, nhưng ko có nghĩa là sẽ có những thứ mà ngôn ngữ cũ ko làm được. Những gì có thể làm được với Java chỉ giới hạn ở tài năng của bạn mà thôi. Và Java do 1 tập đoàn rất lớn viết, họ sẽ luôn luôn sẽ nâng cấp Java đến mức hoàn thiện và ko thua kém bất cứ ngôn ngữ nào.

Like
    0
    Java ngôn ngữ trong sáng,dễ hiểu hướng đối tượng hoàn hảo. Hơn nữa chạy đa nền nên không phụ thuộc vào anh BillGate ...học java có thư viện hỗ trợ cho lập trình tuyệt vời trên mọi lĩnh vực...đặc biệt là mạng Internet...nhưng mình thấy bảo dùng java ở nước mình vẫn còn ít còn nước ngoài thì bây giờ rất nhiều nên nếu bạn học java tốt thì có thể lập nghiệp ở nước ngoài được đó.

Like
    0
    Mọi người dều không ai trả lời trực tiếp câu hỏi hết vậy. Tất nhiên nếu dùng những ngôn ngữ khác thì cũng có thể khắc phục đuợc nhưng mỗi ngon ngữ đều có một thế mạnh riêng chứ. Vậy mọi người thử nói xem thế mạnh của Java là gì vậy????
    Có người nói : chỉ cần giỏi Java là có thể làm Hacker được có đúng không, thế nó còn gì mạnh nữa chứ???

Like
    0
    có vẻ như bạn thích làm hacker hơn là lập trình, hacker ko cần biết Java đâu, cái họ giỏi là mạng security. Về thế mạnh của Java thì phải học sâu vào mới biết được, cứ phải lo lắng làm gì? Với lại lập trình viên họn chọn ngôn ngữ đa số là do họ học 1 ngôn ngữ nào đó rồi họ quyết định sử dụng nó luôn chứ ko phải ngôn ngữ đó có 1 thế mạnh nào lớn

Like
    0
    mình thấy có JAva, Java scrip gì gì đó, nhìâu lắm , nếu học thì nên học từ cái nào?

Like
    0
    bestwestnmq ơi. Java hay Java scrip thì cũng như nhau vậy thôi. Nếu bắt đầu học thì tất nhiên hãy đọc java trước chứ

Like
    0
    zek3vil ơi mình nghĩ la bạn sai rồi. Đa số lập trình viên không chỉ biết có một ngôn ngữ như bạn nói đâu. Họ học rất nhiều ngôn ngữ khác nhau, sau đó mới chọn một ngôn ngữ mình tâm đắc nhất để chuyên sâu vào. Không biết mình nói thế có đúng không?

Like
    0
    Trước khi mình học Java mình có học DELPHI và PASCAL. Mình công nhận học java khiến mình hiểu thêm về hướng đối tượng rất nhiều và lập trình với java khiến mình cảm thấy rất thoải mái. Vừa rồi trường mình có bắt viết chương trình bằng VB mình làm thì thấy rất khó chịu tù túng vô cùng.Microsoft cho gì thì mình phải dùng nấy, nhiều lúc muốn tuỳ biến một tí là phải dùng đến WIN API. Ngay cả C# cũng bắt chước rất nhiều ở Java. Mấy bận nữa mình phải học cả .NET rùi. Nhưng mình sẽ chuyên sâu về Java để dùng nó làm vũ khí sở trường ngang dọc giang hồ.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết