Trang 21 / 46 FirstFirst ... 161819202122232426 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 201 đến 210 / 460
    Like
    0
    Tôi cũng đã đọc qua 14 page của thread này và rất thích cách tranh luận của bác harzix. Ý kiến các nhân tôi thì hoàn toàn ủng hộ với bài viết của drno***.
    Xét về mặt kỹ thuật, giao diện thân thiện của Win, Linux hoàn toàn có thể làm được. Về mặt ổn định, an toàn, Win cũng làm việc khá tốt đấy thôi. Bản server 2008 đã tách GUI ra khỏi kernel rồi còn gì. Tôi nghe rất nhiều người cằn nhằn với cái UAC trên Vista nhưng có thấy ai nói gì về cái sudo đâu nhỉ. Túm lại, Win làm được thì Linux cũng làm được và ngược lại.
    Điểm khác biệt chính yếu của Win và Linux, theo tôi, đó chính là phương pháp kinh doanh thôi. Tôi không phải là dân biz nên không dám bàn nhiều về việc này.

Like
    0
    Hô hô UAC mà đem so với Sudo????????

Like
    136
    Harzi đã viết
    Bạn xem ds sản phẩm của FPT/CMC/Tinh Vân/... xem có cái nào Open Source không, bao nhiêu % là .NET.
    Chào bạn! Tinh Vân thì tui biết! Trên trang chủ của cty này có giới thiệu là portal mà họ dùng là Plone/Zope, 1 sp mã nguồn mở. Có rất nhiều function nhỏ được viết bằng Python mà có khi bề ngoài của nó là ASP
    Mấy cty TMA thì hình như cũng xài Python để viết test script.
    À theo lời của fnf thì anh ấy không vào topic này nữa. (sau 1 hồi khuyên can định không vào ddth luôn).
    đề nghị anh fnf quay lại nhe! hông thì tui cũng hông vô luôn
    Sp mã nguồn đóng nếu cty chết thì sp cũng chết theo. Còn mã nguồn mở thì ngược lại. Người nào mệt thì nghỉ đi, người khác sẽ làm tiếp. Tức là mã nguồn mở trường thọ
    Được sửa bởi thuongshoo lúc 11:13 ngày 04-04-2008

Uzumaki_Naruto Guest
    Ubuntu giao diện hiệu ứng đẹp lắm, hơn Vista nhiều
    nếu chỉ có xài office soạn thảo văn bản, bản tính, chat, nghe nhac xem phim, lướt web thì Ubuntu xài được lắm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Uzumaki_Naruto View Post
    Ubuntu giao diện hiệu ứng đẹp lắm, hơn Vista nhiều
    nếu chỉ có xài office soạn thảo văn bản, bản tính, chat, nghe nhac xem phim, lướt web thì Ubuntu xài được lắm
    hiệu ứng đẹp hay ko là do cảm tính mà thôi. Còn mình ko tin là OpenOffice so sánh được với Microsoft Office. Đồng ý là đa số mình chỉ làm những chức năng cơ bản thì cả 2 cái đều giống nhau nhưng đôi khi (1 lần trong vài năm chẳng hạn) mình cũng cần một chức năng cao cấp hoặc ko thông dụng mà. Nếu ko cần thiết lắm thì bỏ qua cũng được, chỉ hơi bực mình chút thôi. Nhưng mà nếu là quan trọng thì cũng mệt lắm.

À, còn chat thì mình dùng meebo nên OS nào cũng giống nhau hết

Like
    0
    Theo như mình nhớ thì khi bạn soạn thảo bằng Open Office thì bạn có thể lưu công việc của mình dưới định dạng của MSOffice và mang qua những máy cài windows xem được. Điều ngược lại thì chưa thấy. Cá nhân mình nghĩ đây là thí dụ điển hình cho việc hướng đến nhu cầu của end-user mà Linux có được.
    Ngu ý , các bác đừng chửi em nhá ^^..

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ruckus View Post
    Theo như mình nhớ thì khi bạn soạn thảo bằng Open Office thì bạn có thể lưu công việc của mình dưới định dạng của MSOffice và mang qua những máy cài windows xem được. Điều ngược lại thì chưa thấy.
    Điều ngược lại ko được vì định dạng của OpenOffice là một kiểu đơn giản của MS Office. OO ko hỗ trợ đầy đủ định dạng file mà MS đề ra.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vtnphong View Post
    Điều ngược lại ko được vì định dạng của OpenOffice là một kiểu đơn giản của MS Office. OO ko hỗ trợ đầy đủ định dạng file mà MS đề ra.
    Điều đơn giản là M$ ko muốn nó tương thích với open office hay bất kỳ cái gì khác. Chư ko phải định dạng của Open office đơn giản hơn của M$, ví dụ M$ words có thể đọc được định dạng .doc, rtf, txt... Nhưng ko có odt của openoffice writer. Đây là 1 sự cố ý

Like
    0
    định dạng của OpenOffice là một kiểu đơn giản của MS Office
    Cái này là sao?
    Không bàn trong ruột cái nào ngon hơn. Một cái hỗ trợ đầy đủ cho bên kia, một cái luôn tạo ra các định dạng mới làm khó nguời dùng. Phải công nhận MSOffice tốt thật nhưng chơi vậy không đẹp.

Like
    0
    Ở VN linux/opensource đang phát triển, kiến thức về nó chưa được phổ biến, vì vậy có những người đi tiên phong là rất cần thiết. Trong forum, tôi thấy bạn fnf có kiến thức sâu rộng về linux/opensource và bạn cũng rất nhiệt tình giúp đỡ người khác vì vậy bạn đừng rời bỏ ddth nhé ! Linux/opensource cần những người như bạn để đi lên, sánh ngang với các phần mềm commercial/closesource nhưng tôi cũng có một chút góp ý với bạn là nên đánh giá khách quan hơn .Nếu đọc được những dòng này thì bạn hãy suy nghĩ lại, không nên vì một phút suy nghĩ nhất thời mà cộng đồng opensource VN mất đi một con người năng động !

Trang 21 / 46 FirstFirst ... 161819202122232426 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết