Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14
    Like
    0
    VCQ nói đúng đấy, học tin chủ yếu là tự học, mình lúc trước cũng ngu C lắm nhưng khi xem ông thầy code cho vài bài thì mới hiểu ra được " một ít " vấn đề.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Second Life View Post
    Mình thấy dạo này diễn đàn có nhiều bạn hay hỏi nhiều bài tập mà theo mình là đem từ trên lớp về để hỏi.Tuy nhiên nếu bài khó chút thì hỏi là chuyện đương nhiên.nhưng theo mình thấy dạo này có rất nhiều bài nói thật là rất dễ.Mấy hôm nay thấy Vương Chiêu Quân mất khá nhiều công để trả lời hoặc code hộ cho mấy thuật toán như Tính Tổng,Tìm số Nguyên Tố,... Mình e rằng cứ như vậy thì các bạn chẳng thể cải thiện tình hình học tập được đâu.với lại Vương Chiêu Quân hay các cao thủ khác còn phải giúp đỡ những trường hợp khó hơn nữa chứ.Những đoạn code đơn giản như vậy các bạn hãy search trên google hoặc vào các diễn đàn để search.hay mua vài cuốn sách cơ bản để đọc.Chúc các bạn học tốt
    Mình đồng ý với ý kiến của bạn này, những bài cơ bản như thế thì chỉ cần search ở đâu đó hoặc là post lên đây để có lời gọi ý rồi tự làm thôi, không cần phải chép cả code cụ thể lên đâu.

Like
    0
    Em đồng ý với ý kiến của anh Vuongchieuquan nhé (nói trước khỏi vòng vo). Em biết là các anh có nhiều kinh nghiệm trong lập trình rồi, thì những bài mà tụi mới vô nghề như em đưa ra, các anh chán lắm (có thể nổi khùng nữa í chứ). Nhưng mà, em xin đứng trên quan điểm của những người mới học lập trình, thưa với các anh rằng, tụi em có kiến thức còn nông cạn lắm, đến các loại Control Flow còn chưa hiểu hết cách hoạt động của nó, thì viết chương trình đơn giản mà sai là đuơng nhiên rồi. Tụi em hỏi các anh, một phần là nhờ các anh có rỗi thì chỉ dùm (có lẽ không ai dám làm phiền các anh nhiều đâu nhỉ?). Qua đó, tụi em định hướng lại kiến thức cho mình, còn yếu kém chỗ nào, thì tập trung ôn lại.

Nếu em mới đưa ra chủ đề, mà bị "hắt hủi" liền, thì có lẽ lần sau không dám hỏi nữa đâu. (hồi trước các anh còn đi học, cũng phải hỏi thầy cô ấy chứ, mà có thầy cô nào la các anh đâu). Cổ nhân có câu: "muốn biết thì hỏi, muốn giỏi phải học". Tụi em, không những học, mà còn muốn biết nhiều nữa, thì phải hỏi là điều tất nhiên rồi. Có gì các anh thông cảm hen.

À mà em nói trước là em đứng lên trên lập trường của dân IT mới vô nghề, ham học hỏi nha. Các anh, nếu có trả lời, thì cứ nghĩ tụi em ham học hỏi mà thông cảm đi. Chứ lúc nào cũng nghĩ tụi em nhờ các anh giải bài giùm, thì sao tránh được phiền.

Em kiến thức nông cạn, chỉ dám đưa ra mấy ý kiến đó thôi. Có gì các anh bỏ quá cho.

Like
    0
    Cho em Spam 1 cái rổi hãy đóng

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết