Trang 20 / 38 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 375
    Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi truongngocdai View Post
    ôi )

nội dung của thread bắt đầu ko giống với ý của tác giả và tên thread ban đầu. dần dần từ việc "ko hĩu thì post" thành việc "hĩu rồi vẫn post" để thách đố )
    bạn nhầm rồi !
    Hiểu vẫn post để trao đổi thêm thuật toán chứ ?

Like
    0
    ủa, sao hẻm ai giải mí bài của mình zậy

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi Mr.JN2P View Post
    ủa, sao hẻm ai giải mí bài của mình zậy
    Phải có ai trả lời chứ.tui thấy bài này khó quá. Bác nào giải em tham khỏa cái coi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi boysitinh_vl View Post
    http://vn.spoj.pl/problems/PYTHAEQ/ bài này nè kiếm thêm vài chục test cho tui đi cám ơn
    Mà sao tui post mấy bài kia lên nó báo biên dịch gặp lỗi hoài là sao. Trong khi nhà tui chạy bình thường
    @ phuclun:
    vd:
    6
    78
    94
    15
    34
    2
    29
    Đầu tiên là xét số đầu:
    6->6
    78->7
    94->9
    15->1
    34->3
    2->2
    29->2
    Do có trường hợp = bởi vậy xét tiếp:
    số "2" lúc này biến đổi thành 22 ( vì thiếu số)
    29 giữ y nguyên
    xét tới số thứ 2
    22->2
    29->9
    từ các số ở trên ta có thể sắp như sau:
    94 78 6 34 29 2 15
    ghép lại 947863429215
    Hì,bạn có thể code cho mình bài này đc ko.Vì theo cách bạn thì số 29 mình đổi thành số 21 thì sao nhỉ.Bài này phần kỹ thuật lập trình cũng khá xương xẩu vì nếu mình ko nhầm thì phải tìm số có độ dài lớn nhất trong các số trên,sau đó làm đầy các số còn lại sao cho độ dài bằng số dài nhất{cộng thêm các số 0 vào đằng sau,sau đó bắt đầu xét vị trí của nó.Vd{cho mình mượn test bạn nha}
    6->60
    78->78
    94->94
    15->15
    34->34
    2->20
    29->29
    Sau đó cũng xét lần lượt các số như bạn đã nói.

Like
    0
    mình cũng như bạn
    đang gặp rắc rối lắm
    chỉ bùm được vài test gà thui !
    hix

Like
    0
    bài 2:ko thể dùng tìm kiếm chiều rộng hay chiều sâu đc vì số quá lớn-->chưa nghĩ ra
    bài 5:lại 1 bài tìm max x,max y,min x,min y của các hình.Hình có tọa độ 2 điểm nối tâm M(max x,max y) và N(min x,min y) là hình cần tìm,sau đó tính S của hình này,lấy S hình bự trừ tổng S các hình đã cho là xong.{hình như ý tưởng giống bạn mr_invincible,tui chỉ diễn giải cho dễ hiểu}
    Bài 3+ bài 4 tui cũng ko hiểu đề,mong bạn giải thích lại giùm tui.

Like
    0
    Bài 5 mình chưa lmà mà phuclun Mà theo ý kiến của mình thì bạn làm như vậy sai trong trường hợp các hình chữ nhật phủ lên nhau. Bài này có thuật toán chuẩn sử dụng interval tree nhưng vì nó khá phức tạp nên tôi chỉ xin trình bày 1 thuật toán đơn giản hơn
    Đầu tiên ta đổi mốc trục tọa độ về điểm (-100,-100)
    Sắp tăng các toạ độ các điểm theo hoành độ
    -> lần lượt gióng xuống trục x ta sẽ được các 'khe' tạo bởi 2 đường thẳng x=const liên tiếp
    -> ta sẽ lần lượt tính diện tích bị phủ của các 'khe'. Diện tích bị phủ bởi các hình chữ nhật này bằng tổng diện tích các khe (lấy giá trị dưới của các khe là 0 và giá trị trên của các khe là maxy). Nhưng chú ý là phải lưu lại các tọa độ bị phủ trên các khe bởi mỗi hình chữ nhật để xét trường hợp các phần đó bị phủ lại bởi các hình chữ nhật khác -> có thể dùng mảng hoặc danh sách móc nối để tiết kiệm bộ nhớ

Like
    0
    Pác nào có code bài TCDFZ trên SPOJ ko ? Sao em làm hoài mà nó cứ bảo sai.
    Cho em xin code để học hửi lun
    (em có tham khảo code bài này của dd mình nhưng nó vẫn bảo sai)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mr_invincible View Post
    Bài 5 mình chưa lmà mà phuclun Mà theo ý kiến của mình thì bạn làm như vậy sai trong trường hợp các hình chữ nhật phủ lên nhau. Bài này có thuật toán chuẩn sử dụng interval tree nhưng vì nó khá phức tạp nên tôi chỉ xin trình bày 1 thuật toán đơn giản hơn
    Đầu tiên ta đổi mốc trục tọa độ về điểm (-100,-100)
    Sắp tăng các toạ độ các điểm theo hoành độ
    -> lần lượt gióng xuống trục x ta sẽ được các 'khe' tạo bởi 2 đường thẳng x=const liên tiếp
    -> ta sẽ lần lượt tính diện tích bị phủ của các 'khe'. Diện tích bị phủ bởi các hình chữ nhật này bằng tổng diện tích các khe (lấy giá trị dưới của các khe là 0 và giá trị trên của các khe là maxy). Nhưng chú ý là phải lưu lại các tọa độ bị phủ trên các khe bởi mỗi hình chữ nhật để xét trường hợp các phần đó bị phủ lại bởi các hình chữ nhật khác -> có thể dùng mảng hoặc danh sách móc nối để tiết kiệm bộ nhớ
    Phủ lên nhau thì sao.Bạn cho mình cái test thử đi.

Like
    0
    giải thi đấu bóng đá gồm n đội thi đấu vòng tròn một lượt. Các đội bóng được đánh số thứ tự từ 1 đến n. Theo thể lệ giải đấu, nếu trận đấu diễn ra với kết quả hòa, hai đội sẽ thi đấu luân lưu cho đến khi phân định thắng thua (nghĩa là các trận đấu đều được phân định thắng thua).

Hỏi có tồn tại một cách sắp xếp các đội theo thứ tự sao cho trong thứ tự đó, mỗi đội đều thắng trận đấu với đội liền sau mình? Trong trường hợp tồn tại, hãy xác định một cách sắp xếp như vậy.
    Dữ liệu

* Dòng đầu tiên chứa số nguyên n, số đội bóng tham dự giải đấu. (1 ≤ n ≤ 1000).
    * Dòng thứ i trong số n dòng tiếp theo chứa j kí tự 0 hoặc 1, kí tự thứ j thế hiện giá trị aij :
    o aii = 0 với mọi i.
    o aij = 1 nếu và chỉ nếu đội i thắng đội j. Dữ liệu vào luôn thỏa mãn aij+aji = 1 với i khác j.
    INP
    3
    010
    000
    110
    OUT
    3 1 2

Bài này tui xài đường đi Halminton trong đồ thị có hướng bị Runtime error,dữ liệu vào quá lớn n<1000,có ai có cách nào khác ko chỉ tui với.

Trang 20 / 38 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết