Trang 3 / 38 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 375
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi m2mpro View Post
    Lập trình ứng dụng hay hơn chứ nhỉ
    Lập trình ứng dụng thì phải chờ đến khi học đại học hoặc xong đại học rồi mới làm còn bây giờ thì mình làm gì được . Tất nhiên nếu thật sự pro thì vẫn làm được (tất nhiên không phải tôi)

Like
    0
    em tính thi vô đại học fpt mà nên toàn download tài liệu fpt về nhà tự nghiên cứu hem àh. tự học học hem có sâu, nên em thường lấy nhìu bài tập vào làm cho nâng trình độ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    Ặc ặc đề Olympic tin học 30/4 hay Olympic tin học sinh viên thế?
    Hic hic cái kia mới nghĩ ra cách làm cái mảng con trỏ filo. Rồi cho nó chạy 1 lần nữa để xét thôi. Mỗi lần thêm phần tử khác vào thì nó xét lại min 1 lần nữa. Chưa nghĩ ra cách O(n). Nghĩ thật quy hoạch chưa ra. Mình thi không chuyên quốc gia :P.
    Đề này chẳng phải thi gì cả, mình lấy ra từ nguồn bí mật của mình (nói ra thì mất bí mật -> không nói)
    Còn cách dùng lifo hay fifo thì hình như độ phức tạp à N*K đúng không. Căn bản đề bắt buộc chỉ cho độ phức tạp là O(n) nên cũng không đơn giản

Like
    22
    Tui hỏi ông kia chuẩn bị thi cái gì không nói với ông :-w. Cái cách kia để suy nghĩ thêm.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    em bít cách giải bài 2 rùi nè để em làm rùi send lên
    cái này sử dụng bt nhân 2 số (có 5000< chữ số) của ai nghĩ ra đó hem bít nữa mà em có làm rồi thay vì nhân 2 số ta cho nó vào for để nhân nhìu số, thực ra nhân 2 số chỉ là xử lý 2 mảng có độ dài kjnh lại với nhau tạo thành 1 mảng rùi dùng for chay ngược xét thuj. cái này dựa bản quyền của bài khác chế lại thuj. làm nhìu bt nên lấy bt này áp dụng vào bt khác, hjhj!!!
    em thj olymic tjn học và năm sau thi đại học fpt
    Chủ đề mình lập sao nhìu trả lời thế mới có 1 ngày àh! đúng là hot thjk.

Like
    0
    Đã nói là 1s mà làm như thế thì ăn thua gì. Làm vậy chắc chỉ được khoảng 100 là may rồi -> đã nói từ trước là không suy nghĩ kĩ đừng có nói gì mà

Like
    22
    Hic có 1 tên nói phân tích từng 1 đến n ra thừa số nguyên tố. Quăng tất cả cái tích đó vào đếm. Bao nhiêu số 2,3,5,7.... Rồi bỏ 2 và 5 ra rồi mới bắt đầu nhân số cuối.
    Để giải quyết bài 2.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    trời ơi nó chạy nhanh lắm em nói thjk. đó chạy nhanh lắm vì chương trình nhân 2 số nó nhập số kjnh khủng luôn mà còn chưa chạy tới 1s nữa!!! bạn có xem chương trình đó chưa của ông nào nghĩ ra đó mình quên rùi nhưng chắc là sẽ làm được. tại nó dài quá bây giờ tối rồi làm biến viết nên để bữa khác mình sẽ post lên

Like
    0
    Nếu phân tích các số từ 1 đến n ra thừa số nguyên tố thì chết ngay, làm sao đạt được yêu cầu về thời gian. Nói chung phải nghĩ cách tìm được luôn chữ số cuối hoặc tìm được thuật toán có độ phức tạp O(N) chứ tôi dùng thuật toán có độ phức tạp mỗi O(N*a) trong đó a là số lớn nhất thỏa mãn 5^a<n mà mới chỉ làm được 15 triệu này

Like
    0

Nói nhỏ nè ! Vẫn không đạt yêu cầu nè

Quote Được gửi bởi boysitinh_vl View Post
    trời ơi nó chạy nhanh lắm em nói thjk. đó chạy nhanh lắm vì chương trình nhân 2 số nó nhập số kjnh khủng luôn mà còn chưa chạy tới 1s nữa!!! bạn có xem chương trình đó chưa của ông nào nghĩ ra đó mình quên rùi nhưng chắc là sẽ làm được. tại nó dài quá bây giờ tối rồi làm biến viết nên để bữa khác mình sẽ post lên
    Đó là nhân 2 số chứ còn nhân nhiều số liên tiếp thì đừng hòng đạt được 1s

Trang 3 / 38 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết