Trang 2 / 38 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 375
    Like
    0
    Đã nói ở trên là độ phức tạp chỉ cho là O(n) chứ còn làm thế kia thì ai chả làm được
    Nếu không làm được thì đừng có to mồm nữa nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    Hic hic. Cái bài n! có lẽ chứng minh bằng toán học giống kiểu bài bên đại học FPT thui.
    Bác mr_invincible cứ lấy mấy bài quy hoạch động ra hoài kỳ quá.
    Ủa mà thi quốc gia có kết quả rồi mà. Đoàn LHP kỳ này kỳ quá chỉ lấy được giải nhì à. Thằng giải nhì này chuẩn bị qua Sing thi gì nữa rồi.
    Nói thêm trình độ của mình thì không thi học sinh giỏi quốc gia toàn thi tin học trẻ không chuyên à.
    Mấy bài này hình như không phải quy hoạch động mà. Bài n! đúng là rất hay, chỉ tiếc thời gian chỉ có 1s nên mình cũng chỉ làm được khoảng n=15000000 (15 triệu). Nhân tiện thấy cái topic này ghê gớm quá nên post lên coi thử tác giả của topic này như thế nào
    Mà thi tin học trẻ không chuyên cũng có thi cấp quốc gia mà

Like
    0
    cho ví dụ bài 2 đi bạn, không là ông nội mình làm hem dc luôn. hiểu cái đề chết liền đó. chán quá trời sao lần nào cũng ko hĩu cái đề hết
    đã nói ko phải quốc gia mà là olymic tin học

Like
    22
    Ặc ặc đề Olympic tin học 30/4 hay Olympic tin học sinh viên thế?
    Hic hic cái kia mới nghĩ ra cách làm cái mảng con trỏ filo. Rồi cho nó chạy 1 lần nữa để xét thôi. Mỗi lần thêm phần tử khác vào thì nó xét lại min 1 lần nữa. Chưa nghĩ ra cách O(n). Nghĩ thật quy hoạch chưa ra. Mình thi không chuyên quốc gia :P.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Lập trình ứng dụng hay hơn chứ nhỉ

Like
    22
    Ví dụ bài 2 15! = 1307674368000 thì in ra con số 8 ấy mà. Sorry mấy mod đang suy nghĩ. Nghĩ được nhiêu thì post nhiêu đừng tính vào spam nhé.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    tui mới học sinh àh !!! tui học pascal ở nhà nên rất chậm tiêu với cái đề, với lại mấy bữa nay bắt đầu học basic nên bỏ quên pascal bây giờ thj mới ôn lại nè.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi boysitinh_vl View Post

you nói làm bài đó 40' trừ khi đã từng làm rồi thui, chứ bài đó dài cực kì chương trình chuẩn viết ra là 418 dòng đánh ko đũ mệt rùi trường tui cho làm 3h lận
    Bài kia là tìm n sao cho n! có chữ số cuối khác 0 àh
    Tuj nói tuj thj quốc gja hồi nào 3, tuj thj olymic tin học àh, lấy đề quốc gia về ôn tập thuj. Nhuợc điểm của mình là rất chậm tiêu với cái đề mà hĩu rùi thì đa số là làm được. Đề mà ko cho ví dụ tui đầu hàng vô điều kiện
    Thứ nhất là bài đó chỉ đơn thuần về đồ hoạ còn thuật toán thì chẳng có gì -> không cần suy nghĩ, chỉ cần viết một mạch từ đầu đến cuối, độ dài không quan trọng
    Thứ hai là bạn nói là bạn làm được đề quốc gia (mình cũng đâu nói là bạn đi thi quốc gia đâu nhỉ), nhưng mà việc làm được với việc được điểm là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau. Có thể bạn làm được nhưng đi thi vẫn chỉ được vài điểm vì cách làm quá bình thường không thể chạy được với test lớn -> làm được thì ai cũng làm được nhưng để đạt được điểm thì không phải ai cũng làm được

Like
    22
    1 địa chỉ để lấy mấy bài gấu nè. http://ioicamp.net/
    Mà đề quốc gia vòng 1 dễ ợt à. Hình như lúc còn chia bảng A,B gì đó. Giờ thì không biết ra sao.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Lấy mấy bài đó thì gấu quá. Toàn bài khó chẳng kém thi quốc tế đâu , nhất là nếu so với đề quốc tế khoảng chục năm trước thì còn khó hơn nhiều

Trang 2 / 38 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết