Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 70
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi whitepenguin View Post
    Không có khoản MFC thì bó chiếu rồi, thế còn C/C++ CLI thì sao .
    Cho em hỏi nó có Intellisense như VC 2005 ko , Cho em hỏi cái nữa nó có Reourse Editor ko
    Em dòm cái Screenshot ko thấy resource editor đâu .
    Như vậy những thứ trên đây thiếu làm sao so sánh với VC được
    Bạn nên xem lại phần giới thiệu của bạn kia, ở đó có nói rằng Code::Blocks là cross flatform IDE vậy việc gì mà nó phải có MFC !? MFC là bộ thư viện lập trình có bản quyền của MS thì làm sao người khác có được !? Vả lại người ta có thể sử dụng các bộ thư viện khác, với người dùng windows thì họ có thể dùng wxWidgets, với người dùng Gnome thì họ có thể thoải mái với Gtk+, kẻ chuộng KDE có thể lập trình với Qt ... Xin nhấn mạnh một điều đây là Opensource n Free IDE với giấy phép GPL v3.0, bạn có thể sử dụng nó để viết các phần mềm nguồn đóng bản quyền cũng như phần mềm miễn phí nguồn mở một cách thoải mái mà không có vấn đề gì với bản quyền ! Tôi xin hỏi bạn vài câu: không biết visual studio 2005 trong máy tính của bạn là express hay professional, team ? nếu không phải là express thì có phải là bạn bỏ tiền ra mua hay ************** ? Nếu cài thêm plugin tôi dám đảm bảo là hơn vsc++ express (trừ .Net và MFC) ! Qua vài lời trên tôi khuyên bạn không nên phát biểu như vậy, nếu đang xài ************** thì bạn đừng lớn tiếng mà chê bai này nọ !

Like
    56
    Lại một tên cuồng đồ nữa của GPL.

Không có khoản MFC thì bó chiếu rồi,
    Người ta vẫn có thể dùng được mà không cần VS nhưng chẳng ai muốn bị MS kiện cáo cả.

thế còn C/C++ CLI thì sao
    VB.NET với C++.NET chỉ có MS hỗ trợ thôi.

Cho em hỏi cái nữa nó có Reourse Editor ko
    Lấy cái Win SDK mà dùng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi drno*** View Post
    Bạn nên xem lại phần giới thiệu của bạn kia, ở đó có nói rằng Code::Blocks là cross flatform IDE vậy việc gì mà nó phải có MFC !? MFC là bộ thư viện lập trình có bản quyền của MS thì làm sao người khác có được !? Vả lại người ta có thể sử dụng các bộ thư viện khác, với người dùng windows thì họ có thể dùng wxWidgets, với người dùng Gnome thì họ có thể thoải mái với Gtk+, kẻ chuộng KDE có thể lập trình với Qt ... Xin nhấn mạnh một điều đây là Opensource n Free IDE với giấy phép GPL v3.0, bạn có thể sử dụng nó để viết các phần mềm nguồn đóng bản quyền cũng như phần mềm miễn phí nguồn mở một cách thoải mái mà không có vấn đề gì với bản quyền ! Tôi xin hỏi bạn vài câu: không biết visual studio 2005 trong máy tính của bạn là express hay professional, team ? nếu không phải là express thì có phải là bạn bỏ tiền ra mua hay ************************** ? Nếu cài thêm plugin tôi dám đảm bảo là hơn vsc++ express (trừ .Net và MFC) ! Qua vài lời trên tôi khuyên bạn không nên phát biểu như vậy, nếu đang xài ************************** thì bạn đừng lớn tiếng mà chê bai này nọ !
    Trên kia là so sánh không hơn được VC , chứ đâu có thấy từ nào" chê bai" cái Code::Block của ông là dỏm đâu , ăn nói cho nó cẩn thận vào

Like
    0
    Thôi thôi mấy bác cãi nhau làm gì cho mệt ! Cái này phải để cho người mới học C/C++ nhận xét. Mấy người bạn của em mới học C/C++ đều cho rằng Code::Blocks dễ xài, không phải tạo project, rồi workspace, rồi cấu hình này nọ phức tạp (không chơi .net nhé ) ! Còn mấy anh chị có kinh nghiệm thì nói rằng Code::Blocks cài plugin thì cũng mạnh như VC++ vậy, thậm chí còn hơn (không chơi bản pro nhé !). Cũng như Eclipse chỉ là một IDE "rỗng", nếu cài thêm plugin thì so với NetBeans cũng không biết ai hơn ai đâu nhé ! (nhưng cá nhân em vẫn đề cao Netbeans hơn )

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Hok bik zì View Post
    Thôi thôi mấy bác cãi nhau làm gì cho mệt ! Cái này phải để cho người mới học C/C++ nhận xét. Mấy người bạn của em mới học C/C++ đều cho rằng Code::Blocks dễ xài, không phải tạo project, rồi workspace, rồi cấu hình này nọ phức tạp (không chơi .net nhé ) ! Còn mấy anh chị có kinh nghiệm thì nói rằng Code::Blocks cài plugin thì cũng mạnh như VC++ vậy, thậm chí còn hơn (không chơi bản pro nhé !). Cũng như Eclipse chỉ là một IDE "rỗng", nếu cài thêm plugin thì so với NetBeans cũng không biết ai hơn ai đâu nhé ! (nhưng cá nhân em vẫn đề cao Netbeans hơn )
    Code::Block không tạo project thì không debug được đâu.

Like
    0
    Thì em chỉ nói là với những bạn mới học "Hello World !" console thui mừ, họ thì quan tâm gì đến debug !

Like
    0
    chài hai link của bác ko bít zi cho e đêu ko down dc là seo ai down dc rùi up lại hộ e với

Like
    0
    Mấy hôm nay server của SourceForge.net hình như có vấn đề, bình thường download ác lắm nhưng có lẽ bị trục trặc gì đó ! Thôi bạn chịu khó vào google kiếm link thử xem !

Like
    0
    thanks pác hông bít zi e refresh mấy lần lại down dc rùi nhưng hỏi các pác một chút là sao cùng một đoạn code của C khi e chạy trên môi trường TC 2.0 thì nó chạy tốt vậy mà khi import vào code blocks 8.02 thì nó lại báo lỗi mới đau chớ các bác chỉ e với e gà lém
    cụ thể nó báo lỗi này nè : D:\TC\14.C|21|error: stray '\26' in program|
    ||=== Build finished: 1 errors, 0 warnings ===|
    hoặc nếu dùng lệnh malloc mặc dù e đã khai báo thư viện allocc.h nhưng ở TC 2.0 thì chạy dc còn ở code::blocks nó báo
    D:\C tu A den Z\COBAN\DNCHUOI.C|11|error: `malloc' was not declared in this scope|
    ||=== Build finished: 1 errors, 1 warnings ===|

Còn nữa ai có tài liệu hướng dẫn sử dùng cái code block này share e với tiếng ta thì càng tốt thanks
    Được sửa bởi thanhnam46 lúc 16:41 ngày 23-03-2008

Like
    0
    Àh trong Code::Blocks hay bất kì compiler 32 bit nào hiện nay như VC thì bạn phải sửa alloc.h --> stdlib.h
    TC 2.0 quá cũ rồi, bạn không nên dùng nó nữa !

Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết